• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Banny cái nhà ốm yếu

vanglai213

Active Member
Lúc mới về nhà ốm quắt queo, còn bong gân chân .Lúc 2 tháng tuổi ..

đây là lúc khỏi chân hơn 3 tháng 4 ngày .

Còn đây là gần 5 tháng ^^, trông mặt lì phết đầu to mõm vuông

Các bạn nhận xét xem sao ?Tiếp thu cũng tốt, thần kinh bình thường, đang dần hoàn thiện .Ham ăn , có gì chén tuốt ...Láo lắm còn chén chộm cơm , hôm vừa rồi sơ ý làm cả **a cá to đùng sót thật .

Banny nhìn ngầu lắm rồi. Chó con ban đầu ai có thể nói trước được điều gì đâu, sau một thời gian với sự quan tâm của gia chủ thì nó mới thể hiện rõ được những tính năng mà cần phải khai phá chứ nhỉ. Chúc Vanglai chăm sóc tốt các cháu nhé, vất vả đấy, sắp tới lại thêm một đàn nhóc nữa...:) cố lên, không cố được thì gọi điện, thông báo anh em đến rước đi hộ cho, hehee<:p

vanglai213

Active Member
Banny nhìn ngầu lắm rồi. Chó con ban đầu ai có thể nói trước được điều gì đâu, sau một thời gian với sự quan tâm của gia chủ thì nó mới thể hiện rõ được những tính năng mà cần phải khai phá chứ nhỉ. Chúc Vanglai chăm sóc tốt các cháu nhé, vất vả đấy, sắp tới lại thêm một đàn nhóc nữa...:) cố lên, không cố được thì gọi điện, thông báo anh em đến rước đi hộ cho, hehee<:p
Vâng, em cho nó ăn béo quay ấy mà bác, con này khai thác thêm gì nữa đâu, haha cho nó thành mái xề thôi ...Tiêu chí chỉ dậy chó đực, chó cái phải những con đặc biệt như ben của anh mới dậy.Không ngày kham vài con dậy thì đâu còn sức mà chăm mấy con khác ^^.Chăm chó em đang lu bù đây haha

emily_vn

Member
Ở đâu ra lý thuyết không dạy chó cái thế ông? Thực ra chó cái dễ dạy và thuộc bài nhanh hơn chó đực nhiều, và đôi khi, nó tốt hơn chó đực. Một con đực ngửi thấy mùi 1 con cái Sa lơ là rất dễ mất tập trung, khó kiểm soát và năng lực trấn áp, độ dữ dằn chắc chỉ còn, hi vọng, 1 nửa. Chó cái trong trường hợp đó tốt hơn. Có thể thể lực, tầm vóc hơi kém hơn nhưng chó cái ko hẳn là chỉ dùng đẻ đâu ông nhá. Trọng nam khinh nữ quá.

vanglai213

Active Member
Tiêu trí của tôi mà ^^, tôi cũng chỉ nói con chó này của tôi nó không đạt mức chọn lựa của tôi lên không dậy, chứ đâu phải không dậy chó cái .^^ Giang xem rõ mình nói với bác petlove , vì ben nhà bác petlove tố chất tốt hơn banny nhà tôi nhiều . hehe chứ tôi bảo thủ cũng ko mức độ bảo thủ ghê thế đâu .

Mỗi con có một tố chất riêng, mình thấy chó cái về cơ bản là huấn luyện dễ hơn vì tính nền nã của con cái là bản chất rồi. Còn con đực thì được cái form, khung xương sẽ to hơn và nhìn lộ tướng, đẹp hơn.

Tuy nhiên không phải con đực nào cũng to vì như Bingo đang ở nhà mình thì lại bé hơn so với các anh chị em cùng đàn.

Thôi sắp tới thỏa mái mà nhận mấy xe gạch chất ở đầu nhà đi Đạo nhé...:)) Chuẩn bị xem xây nhà ở đâu thì bảo họ mang gạch đến để trước ở đó cho tiện. hehee

vanglai213

Active Member
2 Bác nói chí lí , chó cái thì điềm tính hơn chó đực nhiều lên ai cũng thích, mỗi giống 1 kiểu đúng không nhỉ ?Em không cho biết nhà trước đâu đặt lấy lối gì em ra . hehe