• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba mẹ con mèo nhà tớ

ruồi bẹp

Active Member
Tụi nó giờ đang ở nhà mình ở quê, giờ mình lên HN học mà nhớ bố mẹ, ông bà nhớ cả tụi nó nữa!

Đây là mèo mẹ, em nó kiêu lắm vì là mèo cái duy nhất trong khu, lại còn đanh đá nữa
Chỉ có mùa đông nó mới cho mình ôm thôi mùa hè thì... nghỉ đi nhá!! :((

Ba mẹ con nè, nhìn cái mặt mèo mẹ đã thấy đanh đá rồi!!
Mình lấy điện thoại chụp trộm lúc tụi nó đang ăn

Đây là mèo em, nó là con gái đấy, vừa xinh vừa nghịch mỗi tội lười ăn

Đây là anh trai trong 2 đứa. Mang tiếng là con trai nhưng mà em nó hay xấu hổ lắm, cứ có nhiều người đến là tui tọt xuống dưới luôn. Mình không chộp được cái ảnh hai anh em nó thi trèo cây.

Mèo của bạn nhìn rất dễ thương^^, bé này đẻ có 2 nhóc nên nhìn các nhóc béo khoẻ mũm mĩm quá. Còn nếu bạn muốn một chú mèo gần gũi để bạn bế dễ hơn thì phải chịu khó bế chú từ lúc còn bé. Mình đảm bảo đến khi lớn lên bạn không gọi bé cũng nhảy vào lòng:D. Chúc vui vẻ!

jAsMIne

Member
lâu lắm mới được nhìn mèo ta ^^.Tớ thích nuôi mèo ta vì bọn nó khéo léo hơn (trong hoạt động,mèo mẹ dạy mèo con cũng kheo hơn).Tụi nó cũng phân định rõ chủ tớ hơn.Hix tớ đang nuôi phải con mèo lai,mà nó nghĩ nó là chủ mình.Thinh thoang tủi thân phết!

ruồi bẹp

Active Member
@Mr. October: hì hì cảm ơn nha, com mèo mẹ nhà mình cũng được ôm ấp từ nhỏ đấy
nhưng cái tính nó thế, mùa đông lạnh có ko cho nó cũng đòi nhảy vào lòng mình.

@jasmine: hix bạn ơi nàng mèo mẹ nhà mình tính nó cũng tiểu thư lắm, khi nào nó vui vẻ thì cho sờ, gãi má gãi cằm thoải mái
nhưng hôm nào chị ấy nổi cơn khó tính thì đến gần thôi cũng bị lườm.
Được cái chăm con khéo nên lứa nào cũng nhìn bụ bẫm ^^!

anhbob

Member
lâu lắm mới được nhìn mèo ta ^^.Tớ thích nuôi mèo ta vì bọn nó khéo léo hơn (trong hoạt động,mèo mẹ dạy mèo con cũng kheo hơn).Tụi nó cũng phân định rõ chủ tớ hơn.Hix tớ đang nuôi phải con mèo lai,mà nó nghĩ nó là chủ mình.Thinh thoang tủi thân phết!
:D Mình thì chả nghĩ mèo nó phân biệt chủ tớ đâu, nó chỉ đơn giản nghĩ ai là người nuôi nó, cho nó ăn thì nó sẽ quấn người đó thôi. Thực ra mèo ta thì đa số tình cảm hơn mèo tây thật, nhưng không phải tất cả mèo tây hay mèo lai đều thế. Một phần do tính tình của từng con mèo và một phần lớn nữa là do cách mình chăm sóc nó đấy.

hi, từ bé đến lớn mh toàn nuôi mèo ta, đúng là mèo ta nuôi con rất khéo, chăm và chiều con lắm! Hiện giờ mh cũng có 1 em mèo ta, nhưng mh nghĩ, mèo gì thì mèo, cứ là mèo là thích rồi, quan trọng là tình cảm chủ-mèo ý. Mọi người nhớ yêu thương thật lòng và hết lòng nha!
By the end, mèo nhà bạn đáng yêu quá! Mỗi lần nhìn cảnh mẹ con nhà mèo đầm ấm, tớ thích lắm ý!

Bé gái nhìn xinh quá. Em thích màu lông ấy ghê luôn, vừa dịu dàng vừa kiêu sa, giống bé Lucky của bác sĩ greenvet :love struck: Chúc 2 bé nhỏ ăn no chóng lớn nha :love struck:

Cún Mèo

Member
Cảm ơn bạn RUỒI BẸP vì những bức ảnh đáng yêu & cái nick name cũng quá đáng yêu nhé..