• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé - con của mẹ Ỉn

ngudaymuon

Active Member
Gớm cô Sheryl cứ to mồm quá cơ, có dám mang bé Ốc về thật ko đó hay lúc đấy lại mếu vì bị mấy đứa tẩy chay, :)).
Mẹ Nhung lộn thiệt ko, nếu là cô bapcaixinhdep bắt đền bằng cách sẽ mang làn sang "hốt" mấy đứa về nhà cô, ôi nghĩ đến đã thấy sướng rồi.
Ơ, sao Cá lại về với cô Beheoxinh?, hổng hiểu??? Tớ đăng ký rùi mà????Nhung ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bắp cải xinh với bé heo xinh nghe nó giống nhau nên mẹ Nhung lộn đấy. Mẹ Nhung còn quên là Ốc về với cô Sheryl để cô Sheryl đem bán ;)).
:)) =)) Mẹ Nhung lộn thiệt :D Dạo này già rồi nên hay nhầm lẫn, các cô thông cảm :D

ngudaymuon

Active Member
Chị có thể cho em xin một bé về cho chơi cùng bé Mun nhà em được ko ạ, bé Mun em i cũng là mèo ba tư lai mèo ta của ban pinkdolphin87 ý ạ
Bạn hãy sắp xếp thời gian qua chơi với mấy bé, làm quen và nói chuyện với gia đình mình nhé. :). Lúc nào rảnh bạn cứ Pm mình để hẹn lịch qua chơi.

daudat86

Member
Bạn hãy sắp xếp thời gian qua chơi với mấy bé, làm quen và nói chuyện với gia đình mình nhé. :). Lúc nào rảnh bạn cứ Pm mình để hẹn lịch qua chơi.
Chị ơi em pm chị rồi đấy :) Có gì chị rảnh lúc nào thì pm lại cho em cũng được nhé :D

Sizexl

chị ơi , nhà em có thằng mèo hâm được 6 tháng , e đang đứng ngồi ko yên sợ nó bỏ nhà đi tìm vợ T T nếu Ốc chưa có ai nhận nuôi chị có thể để cho em đc ko ah ? hâm nhà em cũng là mèo lai y trường hợp như Ốc í

Sizexl

chị ơi Hâm nhà em là mèo đực , được 5 tháng rồi , em đang ngấp nghé sợ nó lớn tí nữa là sẽ bỏ nhà đi kiếm vợ T T, nếu Ốc chưa có ai nhận nuôi thì chị để cho em nhé , Hâm nhà em cũng là mèo lai y như trường hợp của Ốc luôn í

ruồi bẹp

Active Member
hơi ngoài lề một chút :D hôm qua em qua bên chị Kunyeu gặp Gấu chị ạ :D. Lâu không gặp lại mà giờ em suýt không nhận ra nhưng mà dạo này Gấu đẹp trai quá, ít bị môi hở như trước nữa.

Gấu ngoan lắm ý, bế rồi ôm rồi gãi má và cứ im cho bế (chẳng bù cho thằng Chăn Lợn, cào cả vào cổ chủ để đòi đi).

Mà hồi off tháng 9 năm ngoái em Kem bé tí tẹo còn anh Gấu cho đùng mà giờ gặp lại em Kem to ngang anh Gấu rồi ;))

Sizexl

em pm cho chị mà ko đc. Đành post nội dung pm lên đây vậy : chị ơi em có comment cho chị muốn xin Ốc về nuôi chị ah , sợ chị ko đọc đc hết các comment trong topic nên e pm nữa :) nếu Ốc chưa có ai nhận nuôi thì chị cho em đăng kí Ốc nhé , em là con gái và rất yêu mèo , bất kể mèo giống j đã nuôi là đều yêu quý chăm bẵm cẩn thận ah. Nhà em đang nuôi 1 thằng mèo đực 5 tháng tên Hâm , rất là hiếu động nên e sợ mấy nữa là nó bỏ nhà đi , e đang tìm 1 em cái bầu bạn với nó , Hâm cũng là mèo lai y hệt hoàn cảnh của Ốc , mẹ là mèo xù bầu với 1 anh mèo hoang nào đẻ ra nó mỗi tội trong đàn mỗi mình Hâm là y hệt mèo ta , 2 đứa nữa cùng lứa đấy lông đều bông xù , mặt tròn y mẹ , màu lông còn đẹp hơn mẹ .

ngudaymuon

Active Member
hơi ngoài lề một chút :D hôm qua em qua bên chị Kunyeu gặp Gấu chị ạ :D. Lâu không gặp lại mà giờ em suýt không nhận ra nhưng mà dạo này Gấu đẹp trai quá, ít bị môi hở như trước nữa.

Gấu ngoan lắm ý, bế rồi ôm rồi gãi má và cứ im cho bế (chẳng bù cho thằng Chăn Lợn, cào cả vào cổ chủ để đòi đi).

Mà hồi off tháng 9 năm ngoái em Kem bé tí tẹo còn anh Gấu cho đùng mà giờ gặp lại em Kem to ngang anh Gấu rồi ;))
Gấu về nhà chị rồi, qua nàh Kun để hỏi vợ, mà vợ chê a Gấu xấu trai nên không ưng. Khổ thân a gấu lủi thủi đi về :D
cái thằng đấy nhà chị được mỗi cái tính tình cảm, còn lại hư hỏng xấu xa đủ đường, hôm nào đi Off chị cho Gấu đi hỏi vợ. :D

ngudaymuon

Active Member
Hôm qua bạn daudat86 đã qua chơi, Ốc sẽ về với bạn ý. Cá về với cô bapcaixinh. Còn bé Heo nữa, ai muốn đến làm quen chơi với bé Heo thì Pm mình nhé. Mình đi công tác không có nhà, nhưng sẽ cho địa chỉ để các bạn qua chơi với mẹ con Ỉn. tầm sát tết, khoảng 25 âm mình về, mình sẽ mnag Ốc và cá đến với chủ mới. :(

daudat86

Member
Đây là bé Mun nhà em săp được làm bạn với bé ốc, nếu ko ai nhận nuôi bé Heo thì chị Nhung để em nuôi hộ cho chị đến khi nào chị về cũng được :D

miuu_90

Member
bạn ơi cho mình đăng kí rước em Beo đc ko ? mình có đủ điều kiện chăm sóc bé thật tốt và quan trọng là mình rất yêu mèo.nếu đc mình sẽ qua đón em nó luôn,bạn trả lời mình sớm nhé,thanks bạn nhiều :x

ngudaymuon

Active Member
bạn ơi cho mình đăng kí rước em Beo đc ko ? mình có đủ điều kiện chăm sóc bé thật tốt và quan trọng là mình rất yêu mèo.nếu đc mình sẽ qua đón em nó luôn,bạn trả lời mình sớm nhé,thanks bạn nhiều :x
Bạn ơi, mình thấy bạn đang có ý định nuôi cả chó nữa? Vậy nuôi cả chó lẫn mèo có quá nhiều không bạn?

bi mập

Member
mấy đứa nhà chị xinh quá. Bơ nhà em chẳng hiểu sao lông cứ te tua thế nào ấy, ban đầu qua đ1on bé, lại cứ hỏi nhà bên kia ngta cắt lông à, sao mà ngắn tí và nham nhở thế. Mà ko hiểu sao chị nhé, nhà chủ cũ nhốt Bơ với 1 bé mèo cái chung với nhau,nhưng 6 tháng rồi mà vẫn chưa bầu bí j cả, trong khi 2 đứa vẫn gào um xùm. em nghĩ chắc do lồng chật quá, lại thêm 3 chén cơm, với cả Bơ nó bị đau chân, nên không "làm việc" được, không biết đúng không? khéo thằng bé lại bị mất khả năng nữa thì khổ :))

em Beo có thể về làm bạn với đỗ đen nhà em ko.... đỗ đen em thấy nó hơi buồn... toàn ra ngoài cửa sổ ngồi hóng... nhìn nó phá 1 mình cũng tội nghiệp... em nuôi chưa có kinh nghiệm lắm nhưng em sẽ cố gắng chăm sóc chúng nó thiệt tốt

daudat86

Member
Chị ơi chưa có ảnh mới của mấy bé hả chị ? Mấy bé vẫn béo khỏe béo đẹp chứ :D

ngudaymuon

Active Member
Chị ơi chưa có ảnh mới của mấy bé hả chị ? Mấy bé vẫn béo khỏe béo đẹp chứ :D
Có lẽ sang tuần, chủ nhật tuần tới e cho chị địa chỉ chị mang Ốc qua nhà em. :( Ở nhà c ko còn an toàn cho tụi nhỏ nữa rồi. Chỉ lo con bé vẫn còn bé quá, lúc đó chưa được nổi 2 tháng.
Thương các con lắm, nhưng càng giữ các con càng không ổn, buồn ghê gớm :(

Có lẽ sang tuần, chủ nhật tuần tới e cho chị địa chỉ chị mang Ốc qua nhà em. :( Ở nhà c ko còn an toàn cho tụi nhỏ nữa rồi. Chỉ lo con bé vẫn còn bé quá, lúc đó chưa được nổi 2 tháng.
Thương các con lắm, nhưng càng giữ các con càng không ổn, buồn ghê gớm :(
Sao lại ko an toàn hả Nhung?, vậy còn mấy đứa kia thì sao?, nếu cần thiết thì Mi đón Cá sớm cũng được nhưng sợ trời đang lạnh ko có mẹ ủ ấm tội bọn nhỏ.

lisary

các em xinh và béo tốt quá :) chúc các em sớm tìm được chủ tốt nào

Mi vừa nghe mẹ nói, đã hiểu vì sao ko an toàn cho các bé, nếu chưa tìm được chủ nào cho Beo thì để Mi đưa em về chăm một thời gian nếu được thì gửi Beo cho gia đình mà định đón Cá, có được ko Nhung?