• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bụng chó kêu ọc ọc...

aphun

Member
chó nhà P đang có bầu..tối qua mình cho nó ăn bánh tiêu.. có lẽ vì vậy mà bụng nó không tiêu nên kêu ọc ọc suốt đêm đến sáng vẫn kêu. lo lắng quá. mình tưởng con nó bị cái gì.. kêu to kinh dị lại còn nức cục nữa.
xin cho mình hỏi phải làm sao đây.. có thể cho nó ăn gì để hết kêu không.. nghe mà sót ruột quá. xin giúp mình nha

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
chó nhà P đang có bầu..tối qua mình cho nó ăn bánh tiêu.. có lẽ vì vậy mà bụng nó không tiêu nên kêu ọc ọc suốt đêm đến sáng vẫn kêu. lo lắng quá. mình tưởng con nó bị cái gì.. kêu to kinh dị lại còn nức cục nữa.
xin cho mình hỏi phải làm sao đây.. có thể cho nó ăn gì để hết kêu không.. nghe mà sót ruột quá. xin giúp mình nha
Nếu không có nôn, tiêu chảy, sức khỏe bình thường thì không đáng lo đâu bạn ạ. Dù sao thì chó có bàu cũng nên chăm sóc cẩn thận, tránh ăn quá no, thức ăn kém phẩm chất.

aphun

Member
cám ơn anh, mình sẽ lưu ý về ăn uống hơn. có lẽ thương quá nên thấy nó dòm tội nghiệp , vậy là mình ngắt cho nó ăn chung. khổ ghê. nó không nôn , hkông tiêu chảy..chắc do có bầu , mệt và nặng nề nên nó ngủ cũng nhiều..bụng to quá..chắc đẻ hơn chục con...đẻ nhiều vậy có sao không ha anh?

Ngo.Huy

Member
cám ơn anh, mình sẽ lưu ý về ăn uống hơn. có lẽ thương quá nên thấy nó dòm tội nghiệp , vậy là mình ngắt cho nó ăn chung. khổ ghê. nó không nôn , hkông tiêu chảy..chắc do có bầu , mệt và nặng nề nên nó ngủ cũng nhiều..bụng to quá..chắc đẻ hơn chục con...đẻ nhiều vậy có sao không ha anh?
Đẻ hơn 1 chục con chắc bạn hơi mệt àh nha ,phải tốn nhiều thời gian cho chó con bú nhiều hơn ,mà chó đang mang bầu có mấy cái vú nếu có ít hơn số con đẻ ra mấy em nó lại giành nhau bú ,đứa được đứa kô nữa :D

Sunz

Cho em hỏi
Chó nhà Em hôm nay tự dưng bụng kêu ọc ọc như bị sôi lên á
Mà lâu lâu lại rên lên thấy thương lắm
Ai biết em nó bị gì không, chỉ em với

Familyvetclinic

Trả lời Bạn Sunz: Khả năng cún của bạn rối loạn tiêu hóa, bạn có thể đem qua số 2 ngõ 11 VƯơng Thừa Vũ để được thăm khám và tư vấn miễn phí!