• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bợm của mình vừa ra đi ngày hôm qua

Malangthang

Bợm của mình cả tháng nay bị báng bụng, nhưng mình tích cực chữa nên tình hình khá rồi. Bụng hết to, Bợm ăn uống sinh hoạt bình thường. Đến sáng ngày hôm qua mình để ý thấy dưới cổ Bợm có cái bứu nhỏ giống như bị sưng vậy, nhưng nhỏ thôi. Đến tối đi làm về thì nghe tin Bợm đã ra đi vì bướu to lên làm Bợm không thở được :( Đau lòng quá! Nghe người nhà kể lại, khi chết Bợm nằm ngay cửa, chắc là nó chờ mình đấy! Nhưng mình thì có việc nên tối mới về :( Thôi thì, mong Bợm yên nghỉ và nếu có kiếp sau thì hạnh phúc, mạnh khoẻ hơn, Bợm nhé. Mình post topic này để kỷ niệm về chú chó cưng của mình, và cũng để anh em rút kinh nghiệm, có gặp trường hợp như vậy thì cần chữa ngay ko thì quá muộn. Lúc đó thì hối tiếc thì đã muộn rồi..Mong mọi người đừng gặp tình huống như mình.