• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu nhà mình ^^! mới tập chơi.

nhanhuynh2490

Tình hình là em mới chơi. có 2 cặp bồ câu ( 1 cặp pháp + 1 cặp gà ). Thả ra thì cặp pháp bị người ta bẫy rồi ( đau lòng quá đi ) còn 1 con bồ câu gà màu cafe sữa thì bay đi đâu không biết. chắc bị thịt rồi quá. thế là em còn 1 em bồ câu gà đen. em liền đi bắt 1 em mái đã đẻ 1,2 lứa rồi. bồ câu gà đen của em cung được xê xich hơn kém 5 tháng tuổi rồi. vậy là chỉ còn 1 cặp. chụp hình anh em xem chơi. sẽ đi bình phước kiếm bồ câu nuôi kiểng chơi và post cho vui. thân anh em :D

nhanhuynh2490

đáng lẽ là bồ câu mất hết còn 1 con mình cũng nản lắm. nhưng mà mở cửa lồng từ sáng đến chiều em nó ko chịu ra ngoài. cứ ở lì trong đó. thương quá nên mua đại 1 em mái về bầu bạn. 2 ngày đầu có 1 mình em nó chẳng ăn gì cả. bình thường nó ăn nhiều lắm, vậy mà thởi gian này chỉ ăn vài hạt rồi cứ nằm trên cây hoài. cứ tưởng là bị bệnh. ai dè khi đem em mái về nó ăn lại và còn nhiều hơn trước ^^!. còn giành ăn đến nỗi 2 đứa còn cắn nhau. potay. mà anh em cho mình hỏi là màu lông có khi nào xác định được trống mái ko vậy ?

nhanhuynh2490

có bạn ơi. nhưng tạm thời là sinh viên nên chưa có tiền mua liền. phải để dành :D. hay anh em nào có lòng hảo tâm cho thì mình nhận :D bạn để lại yahoo hay sdt hay lien he minh theo so dt trên nhá

bocau_haiphong

màu lông không xác định được trống mái đâu ban ơi, hi cứ từ từ dành dụm rùi mua dần thui...