• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu chuẩn bị đẻ ?

nhanhuynh2490

Các mem cho mình hỏi sao con bồ câu mái của mình sáng cho ăn xong nó cứ lăn tăn hoài. không chịu yên 1 chỗ. lúc mình bắt về là chủ cũ nói nó đang giai đoạn đẻ. vậy hỏi có phải nó ko chịu yên là đang tìm chỗ đẻ không vậy . 1,2 đầu bắt về nó nằm im 1 chỗ. bây giờ thì cứ nhảy lên xuống @@

ManhThaMa

Member
Củng ko Hẳn La` Vậy...
Bạn Để ý Nếu Chim Chống + Mái hôn Nhau:x Với xxx la` Chuẩn Bị Đẻ 100%
Kon kái Việc lăn tăn như Bạn nói thi` ko 9' Xác âu

trungthanhntts

Củng ko Hẳn La` Vậy...
Bạn Để ý Nếu Chim Chống + Mái hôn Nhau:x Với xxx la` Chuẩn Bị Đẻ 100%
Kon kái Việc lăn tăn như Bạn nói thi` ko 9' Xác âu
Chuẩn bị là bao lâu hả bạn? tính từ hôm nó đạp mái ấy? khoảng bao lâu hả bạn?

chúng nó mà xxxx với nhau thì khoản 7-10 thì đẻ,nếu không đẻ thì thịt hết cho xong he he........:x

trandat2404

Member
làm chuồng bồ câu phải tránh nắng, tránh kiến, cao ráo tránh chuột

nghiêm cấm làm ổ mà có nắng hắt, nóng quá là nó k ở k đẻ đc đâu

nên tẩm bổ bồ câu trog giai đoạn nó đẻ trứng, cho nó ăn đồ ngon tí, nhiều dinh dưỡng, canxi 1 tí, hồi trc mình cho nó ăn đậu xanh còn vỏ nữa đó :)

nuoi bồ câu cách đây cũng 10 năm r :)):))

harhao.vu

Có thể chim bo câu nó cõng giống và gần gũi với con người.khi chúng nó hôn nhau và xxx là thể hiện tình cảm cặp đôi thôi.Còn đẻ là chuyện khác:)):))phải đủ thời gian sinh trưởng,<:p<:p. Bọn HS,S viên bây giờ cứ hôn nhau và xxx hoài nhưng cạp nào cưới về rồi mới đẻ đấy thôi:(:)(:)((