• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu bị tiêu chảy

luu52@yahoo.com

Mình nhờ các bạn biết chỉ dùm vì bồ câu nhà mình tiêu chảy liên tục kém ăn , cho uống thuốc tiêu chảy khỏi khoảng tuần lại bị tiêu chảy tiếp . Thường bị đôi chim đẻ nuôi con . Cảm ơn trước các bạn !

haohao

Member
Bạn ra tiệm thuốc tây hỏi mua gói men tiêu hóa của người, gói nhỏ dạng bột, trộn vô đồ ăn cho chim ăn, 100gr đồ ăn thì trộn 2 gói, trộn ít hay nhiều hơn cũng không sao.
Bạn dùng thuốc (kháng sinh) không tốt cho sức khỏe của chim nhất là chim đang nuôi con.

udisara

Member
Chim đang ấp hoặc nuôi con hay bị đi phân lỏng lắm bạn ạ, nhà mình có 2 đôi bị như thế, cứ kệ nó thôi, cho ăn uống đầy đủ sạch sẽ là ok.

Ngoài ra thì mình ngày thả ra cho chim bố mẹ đi chơi và nhặt nhạnh khoáng, sạn bên ngoài cho nó cân bằng hệ tiêu hóa và đỡ cuồng cánh. Như vậy chim sẽ khỏe re.