• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu bị sổ mũi và bị đàm ?????

nhocsport

Member
mấy bữa nay bồ câu mình bị sổ mũi rồi chuyển qua bị đàm,banh miệng ra thì nhớt nhớt như đàm vậy,e đã cho uống thuốc 1-2-4 và thuốc bạch hầu nhưng không hề hứng gì.bây giờ nó không thèm ăn uống gì cả,tình trạng rất yếu,nhìn ốm nhôm trông rất tội nghiệp.có a e nào biết thuốc trị xin chỉ dùm.thanks

conic

Member
chim bị nhớt trong miệng

HI... Bạn NhocSport...:wave:
Hôm rồi căn cứ mình cũng có 1 em vảy cá lớn bị tình trạng giống như bạn mô tả ,mình lấy BIO - LINCO -S chích mỗi lần 0.1 ml hoặc nặng hơn là 0.2ml ngày 2 lần , khoảng 2 ngày thì thấy khả quan lắm bạn thử xem nhé.
Nếu anh em nào có cách nào nữa thì chỉ cho bạn ấy với nhé..Thân chào !!

nhocsport

Member
cám ơn bạn conic đã chỉ mình cách trị,mình sẽ thử xem coi như thế nào.bạn cho mình hỏi có phải thuốc đó mua ngoài ntn không bạn?

conic

Member
Đúng rồi đó bạn , hình như là 25 k một lọ thì phải . Chị 6 nhỏ bán đó bạn
Chúc chim của bạn sớm bình phục..Thân. !!

nhocsport

Member
ok.cám ơn bạn nhiều nha.mình cũng đã chích cho nó 1 liều và thấy chim khỏe hơn rồi,chắc chích thêm vài lần nữa sẽ hết.1 lần nữa cám ơn bạn rất nhiều.

haohao

Member
Mình cũng sử dụng Linco-S, thấy rất hiệu quả, bạn nên theo đúng hướng dẫn trên bao bì, đừng ngưng thuốc giữa chừng cho dù chim đã khỏi bệnh vì bệnh dễ tái phát lại. Thân.