• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu bị liệt chân, ỉa phân xanh, phân trắng cứu tôi với các bác ơi

xuanhuonglhp

Nhà tôi mới mua 20 đôi chim bồ câu pháp về nuôi, được một thời gian chim bị liệt chân không đi được, và chim ỉa phân xanh, phân trắng, tôi đã tiêm liên tục kháng thể gumboro mấy ngày, và cho uống thuốc chữa phân xanh và phân trắng không thây hiệu quả. Cho tôi hỏi chim bồ câu nhà tôi mắc bệnh gì, và bác nào có bài thuốc nào hay xin chỉ giáo cho tôi với, tôi xin chân thành cám ơn!

Chuphuongthu

nhà mình cũng nuôi chim bồ câu và dạo gần đây chim bồ câu nhà mình cũng có những chứng bị liệt, không đi lại được và chết nhà mình ai biết chỉ dùm cách chữa với

nếu bị phân xanh thì bạn ra chợ ntn mua hủ thuốc trị phân xanh gia 90k cho uống vài ngày sẽ khỏi,nếu nặng có thể cho uog ngày hai viên,