• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu đẻ xong bị bệnh

Hiện tượng là con bồ câu của em đang khỏe mạnh bình thường cho đến khi nó đẻ được 1 trứng xong rồi bệnh luôn,tình trạng hiện giờ là em nó bỏ ăn,đứng xù lông nhắm mắt tối ngày,tiêu phân xanh lỏng có khi nhớt,hôm nay nhìn em nó ốm quá xương dưới bụng cũng lồi ra cứng ngắt.Anh em có biết cách trị thì giúp em với:((

Pigeons

bạn ra số 43 Nguyễn thị nhỏ,gần bến xe chợ lớn mua thuốc 1_2_4 cho nó uống.Còn nếu gấp quá mua không kịp chạy qua chỗ mình.Mình ở quận 7 giáp quận 8.Để 1,2 ngày là nó chết đó.

Cám ơn bạn nhiều nha,thuốc 1 2 4 thì mình có sẵn rồi nhưng mà mình cũng không biết là có cho nó uống đúng liều lượng hay không mà chẵng thấy nó có tác dụng gi cả,bữa giờ mình cho nó uống là : 1 muỗng cafe pha với khoảng 2 lit nước,nếu liều lượng này không đúng thì xin bạn hướng dẫn thêm cho mình cách sử dụng liều lượng nha.Thân

Pigeons

Mình cho uống ngày 3 lần,1 lần nữa muỗng yaourt,uống khoảng 3 ngày.Mình bơm thuốc vào 1 ống xilanh nhỏ,găn 1 khúc dây nhựa,bơm thẳng vào miệng con chim.Mình trị cho con xòa,đi phân xanh,nó đã hết bệnh và biết gù gù lại ,ăn tốt.

Cám ơn bạn nhiều hy vọng là em nó còn cứu chữa được.
À mình cũng xin giới thiệu luôn,mình tên Long 24t ở TPHCM Q8 gần quán cơm gà xói mỡ.sdt mình là 0906 200 852,nếu bạn rãnh rỗi mời qua nhà mình làm ly cafe chơi:D

Pigeons

ah,mình quên nói,nếu phân nó đi còn xanh sau 3 ngày thì bạn cứ cho uống tiếp,không nhất thiết là chỉ cho uống trong 3 ngày.Và sau 3 ngày thì cho uống 1,2 lần/ngày thôi.

TamCuChi

Member
Hiện tượng là con bồ câu của em đang khỏe mạnh bình thường cho đến khi nó đẻ được 1 trứng xong rồi bệnh luôn,tình trạng hiện giờ là em nó bỏ ăn,đứng xù lông nhắm mắt tối ngày,tiêu phân xanh lỏng có khi nhớt,hôm nay nhìn em nó ốm quá xương dưới bụng cũng lồi ra cứng ngắt.Anh em có biết cách trị thì giúp em với:((
chim mình cũng đã gặp một số trường hợp như vậy(chỉ với chim mái đẻ)mình xài thuốc này bạn thử áp dụng xem thế nào nhé Bio-Sone + B.Complex thuốc tiêm nhé tiêm mổi loại 1 liều tiêm theo hướng dẩn trên nhãn thuốc.chúc bạn thành công!