• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu đẻ cách nhật 4-7 ngày

nganha321

Mình có ông chú đang nuôi 10 cặp bồ câu Pháp chim khỏe mạnh, nhưng không hiểu sao cả đàn đẻ trứng thứ nhất xong thì 4-7 ngày sau mới đẻ trứng thứ hai. Mình cũng không biết tại sao nhờ anh em nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn chỉ giúp. Thức ăn chủ yếu là cám 662, gạo lứt và ngô và đậu xanh nữa. Mình cũng có mang 2 cặp bồ câu đẻ của mình sang đó thí nghiệm. Sau một thời gian nuôi cũng đẻ cách nhật như thế còn bình thường nuôi ở nhà mình cách nhật chỉ là 1 ngày thôi????????

zhjghi

Mình cũng bị tình trạng này... mà mái vụng, đẻ ấp toàn làm vỡ trứng..., các pro chỉ cách xem có chữa đc bệnh mái vụng ko ạh?

haohao

Member
Có thể do thức ăn, bạn có thể đổi cám khác thử xem. Thân.

binhchanh

Member
Bạn đổi cám xịn đi, loại 290k/bao của Mỹ. hoăc xem có em chuột nhắc nào không? có em này thì kinh lắm cậu ah.