• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bốp mới về nhà

d0lce9x

Member
Em làm Mem mới, vừa bắt bé Bốp về chiều nay xong, làm mấy pô ảnh cho các bác ngắm nghía cho em ý kiến ạ, em muốn tham gia vào CLB chó kéo xe miền Bắc thì đk ra sao các bác nhỉ?

Sau hồi lăng xăng thì nằm ngủ

Em ý mới lấy về nên có vẻ hơi buồn :(, chắc 2-3 hôm thì lanh hơn :). Em bắt của bác Thắng dưới Bạch Đằng ý ạ. Đc cái đái rõ lắm=)) (chắc tại e cho uống nc nhiều qá :)))

nunota

he he bé Tít nhà tớ cũng bắt ở nhà anh Thắng he he tớ nuôi đc hơn 2 tuần rôi

d0lce9x

Member
he he bé Tít nhà tớ cũng bắt ở nhà anh Thắng he he tớ nuôi đc hơn 2 tuần rôi
ơ thế có khi cùng đàn đấy bạn ah, em Bốp nhà m lại đưa về cho bác Thắng theo dõi rồi, hn bắt về buổi trưa, thì nghịch ngợm lắm, xong đến tối đang ngủ như nằm mơ ý, kêu ầm mĩ 1 lúc, rồi mệt qá, mặt buồn thiu, m mang cơm lên chỉ ngửi ngửi, chả buồn ăn, rồi sữa cũng k uống, bác Thắng lên mang về thì bác ý bảo e lại ăn uống bt, nghịch ngợm như trước, không bt sao các bác nhỉ, e đọc mấy bệnh cứ lo lo, bác Thắng bảo e tiêm đủ 2 mũi rồi :(

d0lce9x

Member
bác thắng có trách nhiệm như thế thì bạn cứ yên tâm
e chưa nuôi chó bg, mới tập tành, mua em này chơi thử đã vậy rồi :(, chả bt hôm nay mang về có sao k nữa :-s, hôm qa lúc nó buồn trông cũng thương lắm. Tự dưng đang ngủ kêu ầm mĩ, chân đạp loạn lên, e chỉ lo động kinh hay gì thì chết :(. Đc đứa bạn giới thiệu mua bác Thắng mà. Chứ lúc đầu e định lấy e Pit nhà a Tùng Diamond cơ :-s

yeuketoan89

Active Member
e chưa nuôi chó bg, mới tập tành, mua em này chơi thử đã vậy rồi :(, chả bt hôm nay mang về có sao k nữa :-s, hôm qa lúc nó buồn trông cũng thương lắm. Tự dưng đang ngủ kêu ầm mĩ, chân đạp loạn lên, e chỉ lo động kinh hay gì thì chết :(. Đc đứa bạn giới thiệu mua bác Thắng mà. Chứ lúc đầu e định lấy e Pit nhà a Tùng Diamond cơ :-s
nuôi đi, rồi bạn sẽ thấy việc chăm sóc cún yêu của mình rất là vui đấy :D

nunota

bé Tít nhà tớ hôm đầu tiên về có ăn mấy đâu cậu nó cũng buồn buồn vì nhớ đàn. hôm sau bắt đầu quen quen là mum mum nhiệt tình luôn rồi he he. cậu ở đâu vậy nếu gần thì hnào cho anh em nó gặp nhau he he

zodiac123

Member
Mình lúc đầu cũng đâu đc nuôi chó. Nhưng sau hơn 3 tháng ngày nào cũng nài nỉ bố mẹ. Cuối cũng cũng đc mua. Mới ngày đầu đón về chắc do thức ăn chưa quen, con Xu nhà mình cũng vậy thôi, mệt lắm. Nhưng Sau 1 thời gian thì thôi, chăm sóc và chơi đùa với nó rất vui

d0lce9x

Member
bé Tít nhà tớ hôm đầu tiên về có ăn mấy đâu cậu nó cũng buồn buồn vì nhớ đàn. hôm sau bắt đầu quen quen là mum mum nhiệt tình luôn rồi he he. cậu ở đâu vậy nếu gần thì hnào cho anh em nó gặp nhau he he
m ở ngay Đặng Dung thôi, bác THắng bảo e ý hn ốm, thôi để mấy hôm nữa cho em ý khỏe hẳn e lên đón vậy, mới tiêm xong chắc đang yếu :(, đc cái bác ý ĐẢM BẢO sức khỏe cho em Bốp nhà e là e yên tâm rồi :D

d0lce9x

Member
cún nhỏ ngủ hay nằm mơ như thế :) nhớ đàn nó còn hú ầm ĩ luôn cơ
hqa ẻm ý sốt bạn ah, hn đến nhà a Thắng, ăn khỏe lắm, ăn vèo vèo luôn:)), mai lên đón không biết về có buồn chán nữa k :(

Nabie

Member
hqa ẻm ý sốt bạn ah, hn đến nhà a Thắng, ăn khỏe lắm, ăn vèo vèo luôn:)), mai lên đón không biết về có buồn chán nữa k :(
Chuyện buồn chán xảy ra ở tất cả các pé con khi về nhà mới mà bạn, nhưng đừng quá lo, khoảng 2 3 ngày pé sẽ wen thôi, ráng tích cực giỡn với pé là được à ^^

yeuketoan89

Active Member
cún nhỏ ngủ hay nằm mơ như thế :) nhớ đàn nó còn hú ầm ĩ luôn cơ
bé Bông nhà mình cũng thế, nằm ngủ chân thỉnh thoảng cứ giãy giãy như kiểu đang mơ là mình đang đc chạy nhảy nô đùa bắt bướm vậy :))

d0lce9x

Member
Chuyện buồn chán xảy ra ở tất cả các pé con khi về nhà mới mà bạn, nhưng đừng quá lo, khoảng 2 3 ngày pé sẽ wen thôi, ráng tích cực giỡn với pé là được à ^^
ôi xời, vừa cho e ý về nhà, còn phải xoa bụng cho em ý ngủ nữa cơ=)), đi lên cái hú ầm mĩ %-(, m lại phải bế lên tầng 4 cho nằm ban công :))

yeuketoan89

Active Member
ôi xời, vừa cho e ý về nhà, còn phải xoa bụng cho em ý ngủ nữa cơ=)), đi lên cái hú ầm mĩ %-(, m lại phải bế lên tầng 4 cho nằm ban công :))
chịu khó chăm em nó đi, sau này có con rồi thì coi như có 1 chút kinh nghiệm chăm sóc baby :D

d0lce9x

Member
chịu khó chăm em nó đi, sau này có con rồi thì coi như có 1 chút kinh nghiệm chăm sóc baby :D
nuôi qá con mọn các bác ah :((, hqa em ý hú ầm mỹ, nhà e thì có bà nội, cho lên sân thượng thì nằm nghịch thế nào đổ hết cả nc vào ng :(, lại phải lôi máy sấy lên sấy, 12 rưỡi đêm cứ hì hục vs e ý mãi mệt qá :)). Sáng nay dậy nghịch như quỷ, chạy nhảy, k có người chơi là kêu gào như trẻ con =)), bg ăn xong đang nằm 1 đống ngủ như lợn ý=))

yeuketoan89

Active Member
nuôi qá con mọn các bác ah :((, hqa em ý hú ầm mỹ, nhà e thì có bà nội, cho lên sân thượng thì nằm nghịch thế nào đổ hết cả nc vào ng :(, lại phải lôi máy sấy lên sấy, 12 rưỡi đêm cứ hì hục vs e ý mãi mệt qá :)). Sáng nay dậy nghịch như quỷ, chạy nhảy, k có người chơi là kêu gào như trẻ con =)), bg ăn xong đang nằm 1 đống ngủ như lợn ý=))
=)) nó ko nghịc thì lại bảo nó ko nghịc, nó nghịc thì lại bảo nó nghịc quá :))
nhưng thà nó nghịch còn hơn là ko nghịch. chả vui gì cả :D

viettron

Đúng rùi đó cậu em Pooh nhà mình cũng thế. lúc chuẩn bị mang em ý về thì nó chốn kô cho mình đưa về.hì. May ở nhà mình bố mình nuôi 1 em phú quốc lai nhật, 2 em lai becge hihi ku cậu có bạn chơi cùng. cũng có khó khăn mấy hôm đầu hơi vất vả vì mới về nhà mới. Giờ thì nghịch ngợm suốt. Chủ nhật này mình đưa em pooh đi tiêm lại mũi 7 bệnh. hì.