• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bị mèo cắn có sao không.

dajgai

Member
Nhà em có nuôi 1 con mèo đực, cũng được hơn 1 năm rồi. Thỉnh thoảng nó lại chạy đi lung tung tìm mèo cái, chủ yếu là đi qua đêm rồi sáng hôm sau về, mỗi lần như vậy em lại lôi nó ra tắm, lần nào nó cũng sợ cuống cuồng, cào cấu lung tung, và lần nào em cũng bị nó cào rách cả tay.
Cách đây gần 2 tháng, do có mua 1 con mèo cái, 2 tháng tuổi về, do đó em nhốt cả 2 con lại, con mèo đực cũng không có cơ hội bước chân ra khỏi nhà nửa bước nữa.
Hôm nay, khi tắm cho con mèo đực, lúc xả nước cho nó, nó có hoảng sợ và cắn cho em 1 cái vào tay, em cũng đã rửa ngay chỗ bị cắn bằng xà phòng, nhưng vẫn không biết có bị làm sao không.
Mong mọi người giúp đỡ :worried:

ktx1108

Member
đi chích ngừa đi bạn :D trên mình có người bị chihuahua cắn, do là thú cưng nên người đó ỷ lại không đi chích hậu quả là chết vì bệnh dại