• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh tăng tuyến nhờn trên đuôi mèo

TrangChan

Member
:-ss ặc đúng bệnh này trước có mấy bạn hỏi nè, làm đuôi mèo từ trắng thành vàng ố dần, vạch lông nhìn thấy đen xì. Bác sĩ chỉ cách chữa zới. Nếu đuôi mèo bị ố rùi có trắng lại được ko ạ? Em tắm suốt cọ mãi mà ko đc.

Đúng bệnh mèo nhà mình rồi, tắm thường xuyên và cái đuôi vẫn bị bết lại. Mình đành phải cắt trụi phần lông bết đó đi để hi vọng lông mới mọc ra sẽ đẹp hơn.

Sheryl

Active Member
Bệnh này tiếng Anh là stud tail. Do gia tăng hormon nam giống như trứng cá ở người, thường chỉ xuất hiện ở mèo đực. Thiến đi là hết ;)).

Nếu không thiến thì chịu khó vệ sinh sạch sẽ thôi.

Meo trang

:-s mèo em là mèo cái mà cũng bị thì làm sao để chữa ạ ? tắm cho em nó cũng kì cọ kĩ cái đuôi lắm, lấy cả bàn chải đánh răng để chà mà ko hết, đuôi của em mèo hồi xưa xù đẹp lắm mà từ hồi bị cái xơ xác dần buồn quá :(

leloc

Member
Sao không có BS nào của VP cố vấn dùm AE 1 chút sao, tôi thấy đây là cắn bệnh hay găp cho những con mèo lông dài và xù không kể đực hay cái thì phải.