• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh nhân bé bỏng...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Bé Lucy đấy...

Vì ngu dốt & bất cẩn, mình để bé Lucy ngã từ tầng 4 xuống, cách đây 6 hôm, ngày 25/9/2008.

Chẳng hiểu sao hôm đó linh tính thế nào mình lại về nhà trưa. Bình thường đã ngồi ở chỗ làm, rất hiếm khi mình về nhà, trừ có việc gấp. Nhưng hôm đó, trời mưa mưa, nhưng mình cứ xốn xang không yên & quyết định đi về.

Lên sân, thấy anh Tôm & anh Lucky đang cuộn tròn ngủ. Anh Tôm nằm trên ghế, ngước mắt nhìn mình với vẻ ngơ ngác. Anh Lucky thì nhỏm dậy nhìn mình như ăn năn hối lỗi điều gì....

"Lucy đâu con?" - Mình hỏi anh Lucky. Lucky "meow" một tiếng thật nhỏ & quấn vào chân mình, và nhìn vào mắt mình rất xao xuyến..

"Lucy đâu? Lucy!!!"- Mình gọi... Bóng dáng bụ bẫm bé nhỏ của bé đâu rồi? Mình bới tung tất cả những thứ đồ đạc trên sân... Không thấy bé...

Mình lao xuống nhà, tìm mọi ngóc ngách, gào Lucy khản cổ... Mình dựng ông bố chồng đang ngủ dậy & hai bố con lao đi tìm.. Lucy, Lucy..

Mình không thể nghĩ rằng bé có thể ngã từ trên cao như vậy xuống. Mình chạy sang nhà hàng xóm, đập cửa ầm ĩ (lúc đó là 1h trưa), bắt họ leo lên tầng 4 nhìn xem Lucy có quanh quẩn đó không. Họ thấy vẻ hốt hoảng của mình nên cũng rất hỗ trợ, leo lên tìm & xuống bảo mình: "Không có"...

Mình gọi cho ông chồng: "Mất Lucy rồi"...

Ông chồng từ chỗ làm lao về, lại lục tung nhà cửa một lần nữa, đống đồ đạc xáo trộn...

Và hai vợ chồng mình lao ra ngõ, gặp ai cũng hỏi..

Qua 1 cái nhà đang xây, có mấy ông thợ xây đứng đó, mình hỏi luôn.. Họ cứ ú a ú ớ, họ bảo có thấy 1 con mèo đen chạy qua đây.. Mình xin họ nói cho cụ thể là nó chạy theo hướng nào, họ ngắc ngứ như ngậm hột thị. Tức quá, mình quát ầm ĩ cả lên, xém tí nữa là chửi toáng lên đấy..

Mình men theo cái ngõ, gặp ai cũng hỏi. May quá gặp 1 bà, bà ấy bảo: có con mèo đen, to, sáng nay chạy qua đây đấy..

Mình gào lên: Lucy, Lucy... Ông chồng mình cũng chạy đến & gào lên.. Bỗng nhiên, nghe thấy tiếng kêu thảm thiết.. Vọng lên từ dưới đống củi xây dựng của 1 nhà đang xây gần đó..

Trời ơi, Lucy nghe tiếng mình & ông chồng mình, bé cất tiếng gọi.. Hai vợ chồng mình cuống quýt tìm, thấy bé nằm sâu trong đống củi, nhìn thấy đầu bé thò ra... Xót xa kinh khủng... Vừa điên lên vì mừng tìm được con, vừa xót xa như bị dao cắt vào thịt ấy các bạn ạ...

Mình vừa khóc ầm ĩ vừa cùng ông chồng dỡ những thanh củi ra.. Cuối cùng nâng được bé lên, mũi bé có máu, người thì lấm lem bê bết (chạy ngoài trời mưa mà), bé gào thét hoảng loạn...

Mình vừa ôm, vừa bế con về, vừa khóc gào vừa "mẹ xin, mẹ xin em..".. Mấy người ở đó không hiểu chuyện gì, đứng lố nha lố nhố ở đó, và cứ "ớ, ớ..."... Chắc họ nghĩ mình điên, vì hình như họ chưa thấy ai gọi mèo là con xưng mẹ cả...

Và mình vội vàng đưa bé sang Gia Lâm...

Chuyện về sau các bạn đã biết rồi...

Một vài hình ảnh của bé, thân gửi các bạn...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hình ảnh của Lucy Trước & Sau ngã

Đây là Lucy, đêm trước ngày bị ngã, giấc ngủ êm và thật bình yên...

Bé ngủ ngoan lắm, anh Lucky muốn chơi cùng bé nhưng bé không thích... Khi bé ngủ, là khi bé lớn..

Và, bé bị ngã...

Đây là ảnh giấc ngủ mỏi mệt của bé, với cái chân đang rất đau... Mẹ vừa đưa bé từ nhà bác sĩ Green Vet về...

Sáng hôm sau ngày đưa bé về, mẹ đưa bé xuống tắm nắng cùng anh Lucky...

chilan95

Member
Ôi ! Thương bé Lucy quá ! Cầu mong bé ko bị thương nặng :(:)(:)(:)(:)((
Cô Pumkin hãy thông báo tình hình của bé Lucy càng sớm càng tốt cô nhé ... :(

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Những hình ảnh sau đó...

Anh Lucky hư lắm, tranh thủ lúc bé ăn, anh lao vào nằm trên cái đệm êm ái (Cái áo của mẹ đấy, phải có hơi mẹ, bé mới ngủ ngon được... Phải không em bé Lucy yêu dấu của mẹ...)

Bé nằm ở vị trí quen thuộc giữa hai cái gối của Mẹ & Daddy... Bé ưu tư, bé vẫn chưa hết shock và buồn..

Một tia lấp lánh vui trong mắt bé khi mẹ cầm cái đồ chơi hua hua lên cho bé nhìn...

Bao giờ con mới hết ánh mắt buồn này, Lucy yêu thương của mẹ?

Các bạn ạ, hãy chú ý hết sức tới những nguy hiểm có thể xảy ra cho mèo nhà các bạn nhé: ban công; dây điện; lọ hoa đặt chông chênh...

Cảm ơn các bạn đã xem ảnh Lucy nhà mình nhé.

Pumpkin.

Tội LuCy thật nhất là bị đè trong khúc gỗ hức hức.....thương nó quá mà may có tấm lòng thương thú vật của cô chú mà bé thoát nạn
chú Bé những ngày tốt lành

Thanhps

Member
Thương quá bé Lucy, ảnh của mẹ Phượng cực có hồn, làm cho ngừoi xem rớt nước mắt,

Mong cho em thật chóng khoẻ nhá,

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Lucky yêu quá chị ơi, nhớ con nhiều quá, em với anh Hải đang cố khảo sát và tìm địa điểm cho hội mình off mèo sớm, định tuần này off nhưng lại trùng hội chó, chắc phải hoãn mất thôi, buồn quá nhưng thôi lại có thời gian cho Lucy bình phục để đi chơi với anh Lucky chị nhỉ:)?! Mẹ em khen Lucy nhà mình xinh lắm lắm chị ạ, mẹ bảo sau này cũng sẽ mua một bé màu xám trắng như nàng Lucy nhà ta đấy, thế là lúc đó Lucy sẽ có em rồi nhé, làm chị sẽ phải ngoan hơn và không được nghịch ngợm kẻo bố mẹ Phượng lại lo như lần này. Chúc cô nàng sớm khỏe lại nhé, không biết tình hình cô ta thế nào rồi mà nhìn cái mặt ghét quá, nhìn cái viền mắt đen bóng của nó thì em trông nó có vẻ câng câng hơn là buồn bác ạ, chỉ muốn tợp một cái cho chừa thôi...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trộm vía Lucy khỏi đến 80% rồi ấy cả nhà ạ, nhưng làm nũng kinh khủng... Lucy ngủ suốt thôi, ngày nào cũng phải ngủ đến 90% thời gian ấy...

Lucy khác xưa nhiều, lười đi lại, lười chơi, dáng đi thì cứ khòm khòm như ta đây đau đớn lắm ấy... Nhưng hôm qua mình giả vờ bỏ quên nó ở dưới tầng 1, thì thoắt một cái nó đã phi lên tầng 2 rồi... Bực quá cơ. Hóa ra nó quen với việc nâng niu, đến đi vệ sinh cũng được cho vào giỏ & bế xuống nhà vệ sinh. Bây giờ thì biết "bài" của nó rồi, cứ mặc kệ, không đỡ đần gì nữa..

@Cô Neko: cảm ơn cô nhé. Hứa với cô là Rose & chị sẽ sắp xếp hội Mèo thật nhanh. Cô lại giúp đi tìm địa điểm nữa, cô nhiệt tình thật đấy, cảm ơn cô & Hải nhé.

à méo

Member
Mèo Lucy đúng là trẻ con! Bác nuông chiều em nó quá, nó biết hết ý mà! Em mèo nhà em mà nuông chiều vài ba ngày là giở quẻ làm nũng ngay! Yêu mấy thì yêu, cứ phải nghiêm bác ạ! :-"

chilan95

Member
Lucy khỏe là tốt rồi ^.^ Cháu vẫn thắc mắc ,ko hiểu Lucy đi chơi kiểu gì mà lại đi dc đến đầu ngõ ,lại còn mắc kẹt trong đống củi nữa

tớ gọi miu nhà tớ là em, chứ ko phải con :p chiều em ấy lắm, em ấy làm nũng, cái mặt yêu ko chịu được :)) hư thì quát, xong thấy cái mặt bẹt ra, tai cụp lại, thế là lại yêu, lại vuốt ve, ko cáu được cái mặt này :D
chị Pumpkin đã bao giờ mắng bé chưa ? chị cưng bé như nâng trứng hứng hoa ấy, chắc chả bao giờ to tiếng với bé đâu nhỉ

matsat

Member
Nhìn lucy đáng yêu quá chị ạ .Cái ảnh em nó nằm ngửa ( giống anh lucky ) với cái chân đau trông tội ghê cơ . Mong bé sớm khoẻ mạnh để mẹ Phượng đỡ lo ;)

à méo

Member
Hihi. bạn trang_sun ăn nói chí phải! Em đoán đấy cũng là lí do vì sao chị Pumpkin yêu bọn mèo một cách cuồng nhiệt như vậy! Vì chúng nó đều thiên thần hết á ^^

Mèo nhà chị Pumpkin là do...cưng quá nên béo quay đấy bạn hobaosutucop ạ! Bạn Lucky là bạn ý được nuông chiều, ăn nhiều, giữ vệ sinh sạch sẽ, lại lười nhác hay ngủ, không phải làm gì vì có mẹ làm hết rồi nên bạn ý mới phát triển vòng 2 được như vậy! Bạn hâm mộ thì cứ làm theo Lucky nhé! :D

Rose1402

Vietpet sponsor
Các bài viết thiếu ý thức xây dựng hoặc đi lạc chủ đề đã được xử lý theo quy định diễn đàn, vui lòng trao đổi mang tính xây dựng và hòa nhã, tks all! :)