• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bắt đầu nuôi chim

conic

Member
Nhìn cảnh này nhớ lại hồi bắt đầu mình gầy dựng căn cứ,ban ngày phải lo kiếm cơm ,chiều về thì hì hà hì hục đóng đóng cưa cưa, cùng máu như nhau cả.Chúc căn cứ mau hoàn thiện ,có nhiều chiến binh đẳng cấp. Thân

thanhhaivs

Member
Cái vụ trời mưa này chắc là muốn thử thách lòng người xem thế nào đó mà.hihihi

Nhìn cảnh này nhớ lại hồi bắt đầu mình gầy dựng căn cứ,ban ngày phải lo kiếm cơm ,chiều về thì hì hà hì hục đóng đóng cưa cưa, cùng máu như nhau cả.Chúc căn cứ mau hoàn thiện ,có nhiều chiến binh đẳng cấp. Thân
Vạn sư. khởi đầu nan,đã nuôi chim nhiều nhưng làm một chuồng lớn qui củ thật là mệt...Rất cảm ơn sự đồng cảm...

anhtadien

Member
em cũng thấy các bác máu em cũng máu hơn nhưng do đợt này con cái ăn học nhiều khoản chi tiêu đám đình nhiều nên phải hoãn cái sự sung sướng lại mà quan trọng hơn là đang đi tìm chim đã chứ xây xong không có chim chả nhẽ nhốt gà ah
mình ở vùng nông thôn nên diện tích truồng trại thì ok
nay mình đi xem hội trợ sinh vật cảnh ở xuân trường mình quen mấy bác các bác giới thiệu lên thụy phương mà mua các loại không biết có phải không ?
các loại ở đây mình nói là các loại bồ câu ý
xin chỉ giáo [-O<[-O<[-O<

thanhhaivs

Member
em cũng thấy các bác máu em cũng máu hơn nhưng do đợt này con cái ăn học nhiều khoản chi tiêu đám đình nhiều nên phải hoãn cái sự sung sướng lại mà quan trọng hơn là đang đi tìm chim đã chứ xây xong không có chim chả nhẽ nhốt gà ah
nay mình đi xem hội trợ sinh vật cảnh ở xuân trường mình quen mấy bác các bác giới thiệu lên thụy phương mà mua các loại không biết có phải không ?
Thụy phương chỉ toàn chim thịt các loại thôi. không có chim đua với cảnh đâu bạn ơi

lucnt65

Member
Thuy Phương chỉ có bồ câu pháp thôi, mà không phải lúc nào cũng có đâu. Và nữa, giá cũng không mềm

kalaca

Member
Thụy Phương ko có chim mà mua đâu bác ơi, giá thì đắt hơn 2 lần ở ngoài. Bác cứ cầm tiền ra Hà nội qua mấy bác chơi chim cảnh thì tha hồ chỉ sợ ko đủ xiền

anhtadien

Member
cám ơn anh em đi trước đã chỉ bảo
rất cám ơn chắc cũng phải đi hà nội một chuyến

Chuyên nghiệp quá bác à. e cũng có dự định làm 1 cái nho nhỏ nhưng ko biét có làm đcj không.

Chuyên nghiệp quá bác à. e cũng có dự định làm 1 cái nho nhỏ nhưng ko biét có làm đcj không.
KHông chuyên đâu,tớ định nuôi,đóngmootjj cái chuồng bốn ngăn.may có Anh Em góp ý nên làm luôn chuồng to.Tự làm cùng sự giúp đỡ của Anh ,Em...mệt..máu đã đổ...nhưng vui và khỏe ra.Hôm nay vào lưới xong...mai làm nốt phần đẻ làm đẹp...sau chủ nhật là ô kê...Cảm ơn ACE đã quan tâm...Thân chào

Quá oách
Em nào đc đón về với căn cứ này thật là HP
Oách thì không đâu,nhưng Tớ khẳng định một cây bonsai Mình trồng cũng không thể để bỏ bễ được...còn chim ...nuôi tới 40 năm rồi...không bao giờ để nó phải khổ cả...Thân