• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bắt đầu những trang nhật ký....

chjpbong

Member
2 ngày nữa là tròn 1 tuần em của chị về nhà...hôm nay mới tranh thủ thời gian giới thiệu em với cả nhà,nghĩ mãi vẫn chưa biết đặt tên em là gì. Mọi người cho ý kiến hộ,hì hì...tạm thời cứ gọi em là em :D
27.2.2010
thứ 7,hôm nay được nghỉ buổi chiều,chị với con bạn rủ nhau đi lượn lờ lung tung. Mà đi đâu đầu óc chị cũng chỉ liên tưởng đến chó với mèo,nên địa điểm đến đương nhiên là những chỗ có chó với mèo. Đi dọc cả đường Hoàng Hoa Thám,mỏi cả chân,vào tất mấy cửa hàng bán pet mà nhìn thương quá...có mấy em cứ nằm vật ra đấy,người thì gầy nhom,mắt ngủ rũ,thương quá. Xót xa,2 đứa lại bước ra ngoài,mồm thì vẫn cứ lẩm bẩm "không hiểu sao vẫn có nhưng người đối xử với động vật như thế,lạy trời phù hộ cho các em sớm về với chủ tốt"....
Định về luôn nhưng không biết thế nào 2 đứa lại nổi hứng qua nhà anh Quân xem chó=>lại lườn lờ sang đấy. Sang đến nơi,không thể kiềm chế nổi sự xúc động khi nhìn thấy đần chihuahua bé tẹo đang ngoáy đuôi tít mù...và chị đã nhìn thấy em. Trong cả chuồng(4 em),chỉ có 1 mình em màu trắng(còn lại là vàng) và em cũng là đứa nhát nhất. Có mỗi mình em là không dám chạy ra chơi,hỏi ra thì mới biết lý do em của chị toàn bị bắt nạt nên hay sợ,nhút nhát. Từ lúc đấy đã ấn tượng với em,1 cô bé yếu đuối mà chị chỉ muốn chở che cho...em sẽ là của chị
28.2.2010
loay hoay mãi vẫn chưa có đủ tiền để đón được em,đúng lúc đấy anh Quân gọi điện bảo có người muốn mua em,chị cứ cuồng cuồng chạy loạn lên để kiếm đủ tiền đón em về không thì người khác lấy mất. Đủ tiền,lại lóc cóc đi với con bạn để đến đón em,tim cứ đẹp thình thịch...vui lắm...từ bây giờ chị sẽ bảo vệ em,nhất định em sẽ không phải yếu đuối như trước nữa...
em đã chính thức bước chân vào nhà,vẫn hơi khúp nụp sợ sệt,em chỉ quen với mỗi chị nên không chịu theo ai trong nhà...ai cũng nói "nhìn em như con chuột",ừ cũng hơi đúng vì em của chị bé tí teo nằm gọn trong lòng bàn tay,đi là phải để ý không đạp nhầm vào em..nhưng em vẫn đáng yêu lắm nhé....
tối đến em lại được lên giường ngủ với chị,ngủ ngoan lắm...càng ngày càng yêu...lại chẳng bao giờ đi bậy lên giường nên chị cũng yên tâm...
thế là ngày đầu tiên về ở với chị em cũng đã bắt đầu lấy lại tinh thần,lại còn được hụp bảo nhiêu là ảnh...do vấn đề máy móc nên chưa post hình của em lên được nên đành nợ đến hôm sau.
1h rồi...2 chị em đi ngủ đã...cuối cùng cũng được giới thiệu với ngôi nhà VP...từ giờ em sẽ là thành viên mới...:blusshing::blusshing::blusshing:

những bức ảnh đầu tiên khi em bước vào nhà mới
*ngơ ngác,lạ lẫm*
*bước chân được vào nhà,em làm ngãy 1 vũng "axit" đánh dấu lãnh thổ :worried: * *làm cái ảnh toàn thân cho sướng :blusshing: *

*chân dung nhớ,nét chưa :clown: * *bóng tối đấy...không còn có mình em nữa,sẽ có 1 người luôn bảo vệ em :) *

mod giúp em cho ảnh to lên với,em không chỉnh được...hic

Muốn ảnh to thì vào Photobucket.com

chjpbong

Member
chọn đồ(ảnh chỉ mang tính minh họa:D

nhiều quá,chọn bộ nào bây giờ:worried:

cái con lợn này có vẻ được..nhưng khi thay vào thì....

ối...rộng quá....em bơi ở trong rồi....

cái này còn...bơi nhiêu fhown...nhìn như bà cụ non =))
sau nỗ lực xem xét em đã quyết đinh....

giữ nguyên trạng thái ban đầu...em đẹp không cần son phấn...:blusshing::blusshing:

Hoang_meji91

Chó của e đẹp và dễ thương quá :D :)) chúc chủ và chó luôn mạnh khỏe nhé hĩ hĩ !

chjpbong

Member
cảm ơn bạn,làm thế nào để post ảnh to như thế ý nhỉ...ảnh nhỏ thế này mất mĩ quan quá:D

Đặt tên là bông đi bạn vì dù sao em nó cũng trắng muốt mà.Chủ la Chíp,pet là bông thì nickname quá hợp rồi.
Chúc bạn và pet cưng luôn mạnh khoẻ nhé

Thân!!

chjpbong

Member
nhiều tên để lựa chọn quá...mình bị loạn rồi. Không biết đặt tên nào

chjpbong

Member
tên bông là tên em mèo trước của tớ,cứ gọi tên em là lại thấy nhớ. Với lại em này chẳng có lông đâu mà bông...hì hì

trông em nó mặt ngầu, mắt tinh ranh có vẻ dữ dằn mình nghĩ bạn nên đặt 1 cái tên thật hầm hố hehe! Theo mình thì là: BU BU!

chjpbong

Member
đặt tên em là chuột được không nhờ...vì 10 người vào nhà thì 9 người đều hét toáng lên "con này là chó hay chuột" =))

chjpbong

Member
Nhật ký: Chuột Kẹo(tên mới)

sau 1 thời gian mất ăn mất ngủ để nghĩ cái tên cho em nó và có các lý do"
-thứ nhất: ai vào nhà cũng hỏi là" đây là con chó hay con chuột" hay "eo ơi,con gì mà giống con chuột thế":worried:
-thứ 2: người em nó bé tí,cứ tưng tửng như cái kẹo mút dở
=>cái tên cuối cùng: Chuột Kẹo :)) gọi là biệt danh thôi chứ tên chắc chưa kịp gọi đã lăng xăng chạy theo rồi.
Hôm nay đưua Kẹo lên viện thú ý để tiêm phòng lần 2. Lúc đầu vào run ơi là run vì tính mình cứ nhìn thấy bệnh viện là hãi(bị ảnh hưởng nhiều vấn đề) ngay cả phòng y tế ở trường còn không dám vào may mà di với đưuá bạn nó xông xáo nó nói hộ là ok hết. Tiêm có vài giây Kẹo nằm im re,tất kiên cường nhé khác hẳn với cái tính nhút nhát khi lần đầu tiên gặp em.
Tiêm xong đưa em vào chỗ vương quốc vật nuôi mua quần áo,vì người nhỏ quá nên chỉ mặc vừa được đúng 1 cái áo con ong kèm theo 1 câu của bác chủ hàng "cái này là cái nhỏ nhất nếu không vừa thì chẳng còn cái nào vừa được đâu cháu ạ" hic,người bé nó khổ thế đấy,up vài ảnh áo mới nhé...

thêm vài cái hôm trước thửu chế độ chụp pet:
cười cái nào :D

chjpbong

Member
em đã thửu vào photobucket nhưng khi điền URL thì nó lại hiện là kiểu tập tin không có hiệu lực