• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bắc kinh nhà mình sắp chết rồi

tình hình là mấy hôm nhà hỏng mạng nên chẳng cập nhật được gì cả... bé cún nhà tớ khoẻ rồi nhưng ko ăn được cơm vì chưa mọc đủ răng :D nên vẫn vất vả nấu cháo hàng ngày ạ,bé ăn cơm mắc hết cả vào hàm trên nên đi giật lùi để thức ăn rơi ra,ha ha, đúng là suy nghĩ của chó, rất đáng yêu đấy ạ[/QUO
Mình khuyên bạn nên nhá cơm + thịt nạc + rau cho bé ăn, nhá cơm rất tốt và nhiều chất dinh dưỡng, cháo ko dinh dưỡng bằng cơm nhá đau bạn ạ, đảm bảo bé sẽ ăn rất ngon đấy

nuk nik

Member
rất tiếc là bé nhà tớ không thích ăn cơm nhá,hiện nay bé đang không đi được,có vẻ như liệt 2 chân sau,giờ không đi lại được...qua miêu tả thì bs nói em bị thiếu canxi mặc dù tớ vẫn thường xuyên cho tắm nắng...đang chờ sáng mai bs đến xem cụ thể là bị làm sao mới biết chắc chắn được

nuk nik

Member
bs đã chẩn đoán ban đầu là bị liệt do tiêm thuốc 1 thời gian,ko biết vì sao nữa, giờ người bé rung lên như hồi bị carre, 2 chân sau ko đi đc,hix,nếu mà liệt thì làm thế nào bây giờ,sao thấy vất vả với bé quá

nuk nik

Member
hôm nay bé bắt đầu đi lại được,người cũng đỡ rung, khoẻ lên và đòi ăn... tình hình có vẻ khả quan

Anhcv

Member
Mua sữa ensure (33k-35k/lon) của abbott cho bé uống để hồi phục sức khỏe. Ensure không có lactose nên không sợ bé bị tiêu chảy. Cố gắng tập trị liệu cho bé để bé có thể đi lại được tốt hơn. Mong bé sớm bình phục. Chủ tốt, bé không nỡ ra đi.

nuk nik

Member
Mua sữa ensure (33k-35k/lon) của abbott cho bé uống để hồi phục sức khỏe. Ensure không có lactose nên không sợ bé bị tiêu chảy. Cố gắng tập trị liệu cho bé để bé có thể đi lại được tốt hơn. Mong bé sớm bình phục. Chủ tốt, bé không nỡ ra đi.
bạn ơi, sữa ensure gì mà rẻ thế bạn? và tập trị liệu cho bé như thế nào,mình chưa biết cách, bạn chỉ giúp mình

Anhcv

Member
Ensure loại sữa nước pha sẵn của abbott chỉ có giá đó thôi. Không cần mua sữa bột hộp về pha vì tốn thời gian và định lượng có thể không hợp lý. Nhất là giá đắt.
Theo mình khi chân của bé quá run và đi đứng khó khăn thì ngoài việc đi bác sỹ thú y để chữa cho bé mình nên xoa bóp và co duỗi giúp bé mỗi ngày. Bồi bổ cho bé lấy lại sức trong khi đó vẫn kích thích phản xạ đi cho bé. Tuy nhiên tùy vào tình hình sức khỏe của bé mà mình tiến hành.

_NttH_

Member
Bé Hùi vất vả quá nhỉ, tưởng qua cơn đau kia thì đã hoàn toàn khoẻ mạnh, ai dè lại có thêm bệnh. Thương quá. Chúc bé mau khỏi và mong nuk nick không sờn lòng.

nuk nik

Member
giờ cũng sờn lòng rồi vì tiền thuốc lần này đắt gấp 3 lần trước, không nghĩ là bé bị biến chứng sang bệnh khác nữa, thời gian điều trị dài ngày tốn như kiểu nhà có người ung thư í :(

Bully

Member
đã cố gắng bao lâu rồi thì giờ bạn cố thêm tí nữa vậy, thử đi hỏi ở chỗ khác xem sao , cho em ăn ngon , bồi bổ sức khoẻ vào nhé , chúc bé sớm bình phục

trungbkth

thương bạn quá! thôi bạn đã đâm lao thì phải theo lao thôi! thương thì thương cho chót kẻo tội nghiệp nó lắm bạn ạ!

nuk nik

Member
tất nhiên là cố chứ bạn ơi, mình chẳng bỏ rơi bé đâu, hết tiền nên kêu la thôi sợ cứ điều trị kéo dài như thế này thì mình không đủ mất
tối nay chân bé lại yếu hơn, thấy bé đi loạng choạng lắm, nhưng bé đã ăn tốt ị tốt rồi, cũng đang hy vọng lắm,mong bé chóng khỏi chứ ngày nào cũng bị lôi ra tiêm 4 mũi thì thương lắm

nuk nik

Member
bé khoẻ rồi em ạ,chỉ còn mỗi cái ho là chưa hết đc, từ mai c ngừng tiêm cho bé rồi, giờ bé ăn khoẻ, chân cũng đi lại bình thường, cám ơn em nhé

henrylong

uhm ko sau dau ban biet nuoc bien kho o tiem thuoc tay co ban mua 1vien pha voi 1l nuoc mua them ong tim khoang 10ph cho be 5ml nhung co be an gi het nha
cu thu lam di

henrylong

uhm ko sau dau ban biet nuoc bien kho o tiem thuoc tay co ban mua 1vien pha voi 1l nuoc mua them ong tim khoang 10ph cho be 5ml nhung co be an gi het nha
cu thu lam di chuc be khoe som nha

nuk nik

Member
???

cu thu lam di chuc be khoe som nha[/QUOTẸban viết tiếng việt có dấu đi,mình không dịch được

nuk nik

Member
trời

thế tóm lại con chó nhà bạn chết chưa sao thấy topic dài thế nhỉ :-s
mình đã cứu bé thoát chết nhưng vẫn để lại một số biến chứng,bạn đã vào cm thì nên đọc từ đầu, đưng cm những câu mất lòng nhau như thế

henrylong

chó nhà bạn giống con lucky nhà mình. nhưng đến nay nó đã khoẻ rồi đã dc 5kg rồi đó .vì mình đã có kinh nghiệm .
bạn cứ cho nó uống nước biển khô của em bé .mổi 15ph cho uống 5ml . và nhớ đừng cho ăn gì hết nha. chúc bé nhà bạn khoẻ mạnh.