• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy O - From NKDRottweiler (Brutus vom rottmania & Selma Schwarz Rott Garde)

doanhcauson

Vietpet sponsor
Mấy bé nhìn dễ ghét quá anh........Sáng mai anh rảnh không em quá thăm mấy bé nhé.....
Sáng hôm qua đợi hoài sao không thấy em ghé anh uống cà phê , chắc ngủ quên hả em ? hay là đã đi Thailand với xếp rồi???

daugagiamem

Vietpet sponsor
Sáng hôm qua đợi hoài sao không thấy em ghé anh uống cà phê , chắc ngủ quên hả em ? hay là đã đi Thailand với xếp rồi???
Sorry anh, hôm qua em đi ra đường TRẦN PHÚ - TP.VŨNG TÀU bắt chó đua anh.......:D:D:D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Update vài hình ảnh của mầy bé chụp ngày vào 26/04 /2012 khi vừa tròn 33 ngày tuổi.Sẽ update hình ảnh mới nhất trong thời gian sớm. Mời các bạn xem vài hình ảnh sinh hoạt chơi đùa của mấy bé vào lúc sáng sớm..

Đầu tiên là nạp năng lượng trước đã

Sau đó thì bắt đầu quậy phá ...2 thằng ăn hiếp 1 thằng :D

Còn em này thì đi tha dép một mình

tiế tục cắn nhau...

doanhcauson

Vietpet sponsor
tiếp theo...

Chơi trò kéo co kkkk

Xin hết . Cám ơn mọi người đã xem hình. Thân chào.

bevy2002

Member
A Doanh chăm mấy bé tốt và đều nhau quá nhìn thấy mà ghiền, nhìn mấy bé quậy chắc a hơi bị phê về cái vụ dọn cho mấy bé..hehe tuy phê nhưng mà vẫn sướng ..hehe

doanhcauson

Vietpet sponsor
A Doanh chăm mấy bé tốt và đều nhau quá nhìn thấy mà ghiền, nhìn mấy bé quậy chắc a hơi bị phê về cái vụ dọn cho mấy bé..hehe tuy phê nhưng mà vẫn sướng ..hehe
Cám ơn anh chị đã có lời động viên. Chăm mấy bé này cũng như chăm con mọn vậy đó, mấy bé quậy phá khỏe mạnh là mình vui rồi, bao nhiêu mệt nhọc đều tan biến hết. Chắc anh chị cũng sắp đến cái ngày thức đêm chờ đợi và mất ăn mất ngủ vì mấy bé rồi phải không hehehe.Thân chào.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
nhìn mấy bé ú na ú nần đáng yêu quá anh...mấy bé càng quậy thì anh lại càng phê...càng phê lại thấy càng vui...he...he...

BR

trui ui các bé u na u nân nhìn đã quá. Qua tìm hiểu Rot nghe thiên hạ đồn anh Doanh là ông tổ của Rottweiler ...quả không sai hihi. Chúc một "Đội Bóng" mau tìm được Clb mới ...

doanhcauson

Vietpet sponsor
trui ui các bé u na u nân nhìn đã quá. Qua tìm hiểu Rot nghe thiên hạ đồn anh Doanh là ông tổ của Rottweiler ...quả không sai hihi. Chúc một "Đội Bóng" mau tìm được Clb mới ...
Cám ơn bạn đã có lời chúc tốt đẹp. Chỉ là lời đồn thôi bạn ,với lại mình không dám nhận hai chử to lớn đó đâu bạn, còn rất nhiều những anh em am hiểu về rott nhưng không ra mặt thôi bạn ah. Thân chào.
PS: Cho mình hỏi bạn đang nuôi giống chó Akita hả? nếu đúng bửa nào ae giao lưu nhé vì mình có đứa em đang rất muốn mua giống chó trung thành này sau khi xem xong bộ phim Hachiko.

bevy2002

Member
Anh Doanh còn trẻ mà lại phong độ nữa và nói chuyện người nghe dể bị lôi cuốn ko thể gọi là ông được. Nếu bạn mà gọi là ông thì anh Doanh hơi bị buồn 1 chút đó...hehe. Nếu nói về rott thì phải gọi là anh Doanh tiên sinh đúng hơn...hehe

Cám ơn bạn đã có lời chúc tốt đẹp. Chỉ là lời đồn thôi bạn ,với lại mình không dám nhận hai chử to lớn đó đâu bạn, còn rất nhiều những anh em am hiểu về rott nhưng không ra mặt thôi bạn ah. Thân chào.
PS: Cho mình hỏi bạn đang nuôi giống chó Akita hả? nếu đúng bửa nào ae giao lưu nhé vì mình có đứa em đang rất muốn mua giống chó trung thành này sau khi xem xong bộ phim Hachiko.
Dạ em cũng mới chập chửng nuôi akita thôi ah. Rất vui được giao lưu cùng anh. Bữa nào em ghé thăm anh được không ah, em cũng mê Rot lắm có nuôi một em cái trong giấy khai sinh co tên anh đó hihi.

Anh Doanh còn trẻ mà lại phong độ nữa và nói chuyện người nghe dể bị lôi cuốn ko thể gọi là ông được. Nếu bạn mà gọi là ông thì anh Doanh hơi bị buồn 1 chút đó...hehe. Nếu nói về rott thì phải gọi là anh Doanh tiên sinh đúng hơn...hehe
dạ vâng ...hihi...Doanh tiên sinh...rất hợp và hay nữa.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hehe.....em xin ủng hộ anh Doanh một phiếu "tiên sinh" nhé.....hôm nay cảm ơn anh và các anh cứu bồ em vụ 2 em búp bê Nga nhé......
:)
Hehehe tiên sinh gì em , chọc anh hoài :D. Hôm qua hiệp 1 nhậu với 2 em Nga xong lại tiếp tục hiệp 2 với Hóa và Kỳ tới gần 12g anh mới về đến nhà , quá phê luôn hehehe. Hôm qua anh em đi đông đủ tiếc quá không có em, bửa nào ae họp mặt lại nhé.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Dạ em cũng mới chập chửng nuôi akita thôi ah. Rất vui được giao lưu cùng anh. Bữa nào em ghé thăm anh được không ah, em cũng mê Rot lắm có nuôi một em cái trong giấy khai sinh co tên anh đó hihi.
Hôm nào rảnh ghé anh chơi nhé, sẳn trao đổi thêm về Rottweiler và Akita luôn nhé. Em đang sở hữu em cái của bầy nào vậy? có thể bật mí cho anh được không ? :D. Thân chào.

Hehehe giống đoán từ trong game show chiếc nón kỳ diệu quá, vậy để anh đoán thử nhé : chử " O " có 1 chử O :D:D. Nếu đúng nhớ có phần thưởng cho anh nhé :D . Thân chào
wow ...tiên sinh doán như thần...hihi em sẽ chịu một chầu, hẹn anh tuần sau nhé.

doanhcauson

Vietpet sponsor
wow ...tiên sinh doán như thần...hihi em sẽ chịu một chầu, hẹn anh tuần sau nhé.
Thần thánh gì em :D:D vì bầy" J "chỉ có 3 bé thôi, 1 đực và 2 cái . Bé đực thì bị tai nạn lúc 2 tháng tuổi, còn bé cái Jinny thì bạn của anh nuôi , vậy chỉ còn lại bé Jolly thôi hehhe, vì thế anh rất dể dàng nhận ra đó là bé nào. Lúc còn ở với anh , Jolly được mọi người trong nhà rất cưng vì tính cách của Jolly rất ok .Hy vọng Jolly phát triển tốt khi về sống với em.Thân chào.

tunglamhd

oi dan cho dep wa di mat.......... chuc munh anh nha
chuc hay an chong lon

anh oi cho e hoi muon mua 1 con gia klhoang bao nhieu ha anh