• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy con của Cya vaTazan mới sinh ngày 2-9

vanglai213

Active Member
Nhân duyên lỡ dở của cặp đôi này xảy ra vào 2 tháng trước , kết quả là được bầy nhóc này : 6 đực và 4 cái ....Chú nhóc đầu tiên sinh vào 11h32p trưa ngày hôm qua 2-9 và cô nhóc vào 12 giờ 54p đêm.. cặp đôi này đã yểu mệnh ra đi ..Hiện còn 8 em ,tiện ngày em up luôn các bác xem nhé ..

Mit2011

Member
Uầy.... đàn chó sinh dúng ngày quốc khánh ...đàn chó trông màu mảng khá đẹp, rất cứng cáp...
Chúc mưng... chúc mừng....

.

my_lucky

Active Member
Chúc mừng Đạo nhé, nhưng theo ý kiến của mình là lần sau nên rút kinh nghiệm là cần có sự hỗ trợ từ người đỡ đẻ đối với chó mẹ.Nếu để thời gian đẻ kéo dài thì chó mẹ sẽ mệt, gặp trường hợp bị ngược thai hoặc ngang thai mà không có kinh nghiệm đỡ đẻ thì chuyện vài bé chết ngạt hoặc chết cả mẹ lẫn con là hoàn toàn có thể xảy ra.Chó nhà mình lần đầu đẻ tự nhiên mất 16 tiếng, 3 nhóc yếu do bị ngat và sặc ối nên đã hi sinh sau 2 ngày được sinh ra, từ lần sau trở đi, cũng với 10 con được sinh ra nhưng nhờ có sự hỗ trợ từ con người thì thời gian rút lại còn có 5 tiếng....Chó mẹ khỏe, chó con khỏe và tỷ lệ sống là 100%....Chúc mừng bạn nhé.Thân!

lucgiahop

Member
chàn đó nhìn thật đáng yêu, chúc mừng chủ thớt, không biết bao giờ mình mới có những hình ảnh này để chụp 8->

vanglai213

Active Member
Cám ơn mọi người đã chia sẻ , đàn chó hiện rất nhanh nhẹn bò chườn kêu to ...Mong sao đến lúc các cháu mở mắt sẽ chạy nhảy được luôn ...
To My_lucky : Cám ơn cậu nhiều nhé, mình bị ốm quá lên không chuẩn bị thuốc thang cho các cháu được mặc dù đã biết mấy thang thuốc này bác Hungtinhyeu truyền cho từ đầu năm ngoái .Mọi việc đều phải nhờ vào người nhà giúp lên mình cũng không biết làm sao, chắc lần sau mình không làm được sẽ nhờ VA sang trợ giúp mình đó .

john-sam

Member
Chúc mừng Đạo vanglai213, vậy là Este có đàn em 8 em sinh đẹp màu mảng đẹp quá. Chúc mẹ con nhà Cya mạnh khỏe mau lớn nhé để có thêm những thành viên mới bổ xung chó Malinois cho CLB để anh và Hòa tha hồ cho chúng nó "Thịt" cắn xé, .....hahaaa:))

my_lucky

Active Member
Chúc mừng Đạo một lần nũa nhé, vừa nãy có bác nào gọi vào sdt của mình định đặt gạch cún con, mình đã đính chính lại thông tin bố mẹ đàn cún và chủ đàn cún rồi.Đã chuyển số của Đạo cho bác ấy, hi vọng hội Malinois sẽ có thêm nhiều thành viên tâm huyết mới.Thân!

vanglai213

Active Member
Chúc mừng Đạo một lần nũa nhé, vừa nãy có bác nào gọi vào sdt của mình định đặt gạch cún con, mình đã đính chính lại thông tin bố mẹ đàn cún và chủ đàn cún rồi.Đã chuyển số của Đạo cho bác ấy, hi vọng hội Malinois sẽ có thêm nhiều thành viên tâm huyết mới.Thân!
Mình cũng lại thank bạn lần nữa ..Mình cũng mong rằng phong trào càng đi lên .
- Cám ớn anh Bugati và anh thành nhiều nha ......em sẽ cố gắng chăm sóc lũ cún tốt ..

teen-2010

Member
Chúc mừng Đạo nhé. Đàn cún quả là dễ thương và kết nhất bé chụp ảnh một mình=((.
Chúc các bé hay ăn chóng lớn và cập nhật hình ảnh thường xuyên.

tran van hoan

Active Member
Mình cũng lại thank bạn lần nữa ..Mình cũng mong rằng phong trào càng đi lên .
- Cám ớn anh Bugati và anh thành nhiều nha ......em sẽ cố gắng chăm sóc lũ cún tốt ..

Đạo phải đính chính lại là : để em bảo vợ em chăm sóc tốt lũ cún tốt chứ :((

vanglai213

Active Member
Đạo phải đính chính lại là : để em bảo vợ em chăm sóc tốt lũ cún tốt chứ :((
Thank 2 anh nhé, quả thật là công của vợ và mẹ em cả anh Hoan à ^^ em chỉ là chân lon ton miệng nói là nhiều .

TO anh SƠn :Chúc mừng Đạo nhé. Đàn cún quả là dễ thương và kết nhất bé chụp ảnh một mình.
Chúc các bé hay ăn chóng lớn và cập nhật hình ảnh thường xuyên.

Vâng em nghĩ có mỗi con đó mầu ấn tượng nhất, sau 1 tháng lôn các cún sẽ thế nào phải chờ xem sao ?

baby_boom

Member
chúc mừng a,,a ơi đàn cún nhận đặt gạch chưa a e đang rất muốn sở hữu 1 chú mali

vanglai213

Active Member
Bạn nào có nhu cầu đặt gạch thì hẹn các bạn sau 15 ngày khi chó mở mắt nhé , mình sẽ post hình ...Hiện chó vẫn còn non nớt quá ...

tyty70

Member
một sự lựa chọn lý tưởng cho anh em thích nuôi mali để huấn luyện rinh .

tran van hoan

Active Member
một sự lựa chọn lý tưởng cho anh em thích nuôi mali để huấn luyện rinh .

Vậy thì còn chờ đợi gì nữa mà không liên lạc ngay với Đạo đi anh ? Và có 1 cún ngay để HL theo kiểu Ring hả anh ơi ?