• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bảo hành 1 tháng có ổn k ??

Hieu.nd

Số là mình mới ra Hồng Mai book 1 chú Alas. Cũng tại mình máu qá. Yêu chó thì nh` nhưng kiến thức lại ít. Nhỡ đặt ở đấy, mới 300 thui. Nhưng về lên google thì thấy Hồng Mai có vẻ nh` tai tiếng qá.
Mình cũng hỏi rất kỹ thì ngta bảo nếu mua 8tr5 một chú thì được bảo hành 1 tháng. chết đổi con khác. Mình thấy 1 tháng là tgian khá dài. K qá mạo hiểm. Vậy ai có chuyên môn có thể giúp mình vs ạ T.T

bi.ryan

Member
k chơi bảo hành mồm à nha...ghi giấy tờ rõ ràng mới nên tin bạn ạ...
Mình thấy vài bác bên dđ mình bán 8tr kìa...
Hôm mình cũng ra HM hỏi có 6tr5 thôi.

quanlh86

Member
:D kể cả bảo hành có giấy tờ đàng hoàng. dại mệng nhỡ chó chết mang ra thể nào người ta cũng đổ tại mình làm chết ( ví dụ cho ăn linh tinh.... ) và sẽ kô đổi miễn phí đâu
Mà mua chó hên xui thôi, duyên số con chó đó với mình sẽ quyết định
Mình cũng vừa mới lấy 1 em husky 4 tháng ( 100% chó tàu ); đặt cọc 3 trịu giờ vẫn để ở chỗ người bán nhờ tiêm phòng, thứ 7 qua lấy:D
;) Cứ mạnh dạn lên, tự tin là nắm chắc 80% thành công
PS: mà 8,5 triu đắt thế, mình mua có 7,5 trịu

dungken

Member
nha hieuND o dau the
cho minh so dd cua ban./ minh cung moi chet 1 con o hong mai so dd cua minh la 090 478 3412 minh o hanoi neu ban o hanoi thi alo cho minh nhe

Hieu.nd

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ ạ!
Ý kiến của e thế này. Thực sự là e cũng rất nóng lòng mua rồi. Bảo hành thì người ta cũng ghi giấy đàng hoàng. Vs lại cũng nói rõ là đắt thì đảm bảo hơn.
Nhưng bh e rất mong có ai đó giúp e đi xem cùng. Vì nếu k ưng mình vẫn có thể k lấy.
Vừa liên lạc vs a dungken xong. A đọc qa xem thế có được k.

Không nên lấy bạn à. Mình vừa lấy 1 em ở đó hôm CN. Đang chữa CARE mệt lắm đây. Hy vọng là em ấy qua khỏi :(

dungken

Member
khuyen cao' ko len mua cho o Hồng mai

khuyến cáo kô nên mua chó ở hồng Mai toàn chó teo vì bệnh care

không cần bảo hành 1 tháng đâu, 1 tháng là quá lâu, chó nếu mang từ trung quốc về mà trong 1 tuần đầu tiên mà khỏe mạnh thì chắc chắn là sẽ không có vấn đề gì, chứ không cần đến tận 1 tháng đâu bạn à, còn việc nói bảo hành là thế nhưng thực tế nếu chó bị bệnh thì sẽ xảy ra 2 trường hợp 1 là chẳng có đền bù gì hết:)) 2 là sẽ đền nhưng chờ khi nào có chó nhé:)

binkynl

Member
Rất nhiều trường hợp " bảo đảm" " củ hành" rồi bạn nhé. Chó đã khỏe thì chẳng phải bảo hành vẫn mua. Chó đã bệnh thì bảo hành mấy cũng không qua đc.
Anh Chiến bảo rất chuẩn nếu chó bảo hành thì 1 tuần là đủ để biết thọ hay không chứ 1 tháng thì quá lâu. Lý do họ để bảo hành 1 tháng vì thời gian lâu như thế nếu chết thì người ta sẽ bảo nguyên nhân là do bạn không biết cách chăm. Chó mắc bệnh rồi thì không qua nổi 1 tháng đâu bạn ạ .
Nếu thấykhoẻ mạnh , máu quá thì cứ múc thôi chứ còn dẹp vụ bảo hành đi :p

galaxy89

Mua ở hàng thì hên xui thôi nhưng mà đa phần là die tốt nhất là mua chó nhà đẻ là yên tâm nhất :D

dung husky

Bạn thích bảo hành 1 tháng người ta vẫn ok cho bạn . Mang về nhà chó chết thì bảo bạn không biết nuôi làm chết chó , còn nếu để ở cửa hàng người ta cho ăn bã thuốc phiện với lại tiêm thuốc kích thích 1 tháng sau vẫn khỏe re khi bạn đón về không còn thuốc kích thích mà tiêm nữa thì em nó mới tèo . tốt nhất nên mua chó đẻ cho yên tâm trên diễn đàn nhiều mà . Chúc bạn chọn được 1 em cún như ý