• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn Xu đây í ạ

à méo

Member
Chào cả nhà!
Chắc các bạn đã biết về em Xu làm cho tớ vò đầu bứt tai về chuyện đi vệ sinh rồi. Giờ thì em ý đã ngoan ngoãn đi vào chậu catsan chứ không đi bậy nữa.
Tuy nhiên cái tính nhát và lúc nào cũng "nóng không chịu được" thì vẫn còn ^^ Còn lại thì em ý đều rất ngoan và (có vẻ như) hiểu tiếng người, vì bảo "ăn đi" là ăn, bảo "uống nước đi" là uống, "lại đây" là lại, "nằm ra" là nằm, "nằm im/ngồi im" cũng làm đúng y như vậy.
Tên cúng cơm hồi còn ở nhà chị Hương snowy là Khoai Tây, về đến nhà em thấy nó Xù Xù nên gọi là Xu Xu, có ai đọc chệch thành Su Su cũng không sao vì...su su với khoai tây ăn đều ngon :p :p Bây giờ gọi "Xu ơi" là cu cậu "É É..éo éo éo..." thưa ngay. Con trai mà không ra dáng đàn ông mấy đâu ạ

Thôi, em xin show ảnh cho cả nhà:

Cái mình béo béo béo...

Rất thích ăn Me-o và chịu khó uống nước, 1 ngày uống hết 2 bát chắc vì nóng quá:

à méo

Member
Cái mặt gườm gườm thế này thôi nhưng 1 con mèo con cũng sợ đấy ạ, Xu hiền lắm:

Bờm nó dài quá em đang định cắt đi:

Dáng nằm kỳ khôi:

Chúc cả nhà vui vẻ! :p :p :p

BeMiu

Member
Nghe danh đã lâu, bây giờ mới được biết mặt nha.
mập ú ta ơi :D
Kết bộ lông đuôi quá :D

Cún Mèo

Member
Mặt thì trắng nhưng bụng thì cháo lòng nhỉ... Lu nhà chị cũng đang có triệu chứng bụng có màu cháo lòng, vì cái tội suốt ngày bò ra sàn nhà tắm để nằm cho mát bụng...

Hai cái chân sau thì hết thuốc chữa rồi, màu trắng tinh khôi đã hóa màu nâu nâu rất bẩn..

Mỗi lần tắm đì đẹt kì cho nó mà vẫn cứ hơi hơi cháo lòng..

Nó lại chả có tính sạch sẽ của anh nó, nó ghét nhất là liếm lông, liếm chân liếm cẳng.. Toàn mẹ phải hầu, chán lắm. Lần nào đi vệ sinh xong cũng phải bế để chùi chân, vậy mà vẫn cháo lòng..

Ôi, những con mèo cháo lòng..

Phu Dung

Moderator
Nghe nói ở nước ngoài có thuốc tẩy màu cháo lòng đó nhưng ở bên ta thì thôi rồi. Mình thấy tóc người đen thế mà tẩy bằng oxi già còn thành hoe hoe vàng nên không biết oxi già có tẩy được màu cháo lòng cho mèo, chó trắng không nhỉ?

He he, vừa tìm được đoạn này trong trang http://www.stainexpert.co.uk/TearStainsTheWhiteDogOwnersNightmare

Another option is to use a mild solution of bleach designed for human hair (usually hydrogen peroxide) - however, this is a very harsh treatment and best left to the experienced groomers or breeders.

Jun0&Be3

Member
nhìn xuxu nhà bạn cũng đàn ông đấy chứ... con Bông nhà mình nhìn thấy là fê liền... nếu bạn ko thấy bất tiện thì hôm nào cho 2 em nó hẹn hò tý.....!

à méo

Member
@BeMiu: nuôi em Chyn béo dư này đi! :p Vật ngửa nó ra véo cái cục mỡ dưới bụng thích lắm là thích! :D

@Chị CúnMèo: Xu nó lông vàng khè từ lúc bắt, tất cả là do dáng đi của nó: bụng gần như áp sát mặt đất, đi vừa nhanh vừa len lén vì cu cậu có tính nhát chết đi ý ạ :( Cho nên đi tè xong là lông bụng, lông chân, lông dưới đuôi ...dính nước tiểu vừa khai vừa nhuộm thành màu vàng. Em đã gần như cạo sạch lông bụng&lông mông cu cậu rồi, nhưng lông mới mọc ra lại dính nước tiểu, lại vàng. Còn vụ khai thì có thể tắm được, chứ cái màu lông đó không sao "giặt" sạch được :((

@chị Phù Dung: link sao ý chị ạ :( Nó báo là "Page not load"

@Jun0&Be3: Xu nhà mình mới được 6 tháng tuổi, nghe nói mèo đực thông thường 7-10 tháng mới đủ tuổi lấy vợ. Con nhát chết này chắc phải để 1 năm, chứ em ý cứ gặp gái là sợ sun vòi lại, chả làm ăn được gì! ^^" Chị Bông chờ em Xu người nhớn thêm một tí hẵng dắt em vào đời nhé!

à méo

Member
Thêm một số ảnh của bạn Xu lúc chưa tỉa tóc:

Không chịu đứng yên mà cứ nghịch nghịch, thành ra lại được cái này lấy nét đúng vào bàn chân, trông hay hay :D

Lông không xù lên nổi vì dài quá, cứ rủ xuống như tóc ý:

Đây là lúc em còn bé, ở nhà chị Snowy:

Được bố ôm :love struck:

Antony_Navarita

bạn à méo ơi mình nhận đc tin nhắn của bạn là bạn muốn cho 1 con mèo phải ko?Nhà bạn ở đâu vậy?Mình để lại YM cho dễ liên lạc nhé:antony_royar@yahoo.com

maxx05

Member
Thêm một số ảnh của bạn Xu lúc chưa tỉa tóc:

Không chịu đứng yên mà cứ nghịch nghịch, thành ra lại được cái này lấy nét đúng vào bàn chân, trông hay hay :D

Lông không xù lên nổi vì dài quá, cứ rủ xuống như tóc ý:

Đây là lúc em còn bé, ở nhà chị Snowy:

Được bố ôm :love struck:
Ngộ thiệt. Lúc nhỏ có 1 đốm đen ở trên đầu, vậy mà lớn lên lại mất nhỉ

à méo

Member
Đâu, cái chỏm xám xám của em ý vẫn còn mà! ^^ Mỗi tội nó ở đỉnh đầu nên chắc chụp ảnh không thấy thôi^^
Vuốt vuốt lên đấy thấy buồn cười lắm, tự dưng cái đầu đang trắng lại có một túm lông sẫm màu :p

jAsMIne

Member
ghê thật Xu nhà à méo ú hơn cả Bông Xù nhà mình.Cái dáng nằm fè fỡn fưỡn bụng ra thì y như nhau.Mình hay tắm cho Bông ỉn lắm,mà nó đi vệ sinh cũng sạch sẽ nên lông vẫn trắng,chỉ có đuôi thì hơi ố vs 4 cái chân bị bẩn thôi.

à méo

Member
Em Xu đang bị đi ngoài mọi người ạ. Không hiểu sao, em ý chỉ ăn Me-o và uống nước thôi chứ có ăn gì linh tinh đâu :( :(

jAsMIne

Member
chắc nó nghịch bậy ăn linh tinh gì đó.Mùa hè mà,nhiều thứ nhanh hỏng lắm,nghich lung tung rồi ăn bậy bạ chút là đau bụng

à méo

Member
Xu nó chỉ ăn Me-o thôi mà, vì nó cũng chẳng kiếm ra cái gì linh tinh trên phòng tớ để ăn cả.
Chắc tại hôm kia cho nó đi tiêm phòng dại nên người nó yếu hơn chăng?

binbeo4289

Em nghĩ Xu đi tiêm xong thì thế đó. cũng như trẻ con đó chị. tiêm xong thì đi ngoài và sốt!!! chắc chỉ vài ngày là hết thôi!!!

Twelve

Member
Trời! Sao Con Xu của bạn giống em Quậy nhà mình thế! Q nhà mình mới được có 3 tháng, nó là em lứa sau của Xu nhà bạn đấy,hum nào cho 2 anh em nó gặp nhau chơi được ko bạn?Thân!