• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn Nào Có Mèo đẻ Giúp Tớ Với.gấp...

hikaruyh88

Member
Xin lỗi mọi người, đáng ra tớ phải là người thông báo chuyện này, nhưng vì thấy buồn cho bé kinh khủng và hôm bé mất tới giờ cũng có nhiều chuyện xảy ra với tớ. Cảm ơn Minh đã thông báo giùm mình, cùng cầu chúc cho linh hồn bé được an nghỉ và chúc cho anh chị của bé sẽ tiếp tục khỏe mạnh và tìm được những ông chủ bà chủ tốt!

Boo Boo

Member
Em cũng đã được chăm sóc tận tình rồi. Kiếp sau luôn khỏe mạnh và ngoan ngoãn em nhé!!!

linkya

Member
nghe mà buôn và thương cho bé quá.
chia buồn cùng bạn
và mong bé siêu thoát
kiếp sau nếu có lại làm mèo thì mong sẽ hạnh phúc và may mắn hơn

papo78

Member
Tú àh,giờ chị mới vào VP được này,2 đưa ngoan lắm em ạ,đi đường không kêu 1 tí nào hết,về nhà cũng chỉ mè nheo 1 ít nhưng không vấn đề.Chị cho uống sữa xong thì lăn ra ngủ,ngủ dậy xong lại ngồi gặm xúc xích với nhau,đang đi do thám địa hình đấy.Cũng lạ nhà nên thỉnh thoảng lại ngoạc cái mồm ra gọi 3 Tú,chắc nó đòi 3 cho nó "bú tý" đấy,hihi.Kiểu này gay rồi em ơi......=))=))=))

papo78

Member
Cả nhà ạh,em cũng chỉ có ý định là đến đón 1 bé về thôi,nhưng nhìn 5 cái cục bông màu vàng ươm yêu không chịu được nên tham lam đón 2 bé luôn,về cho nó có anh có em đỡ buồn.Em sẽ cố gắng chăm 2 đứa cứng cáp thì mới để cho nhà Chú em nuôi,vì em đón về cho nha chú mà.Tú nhà mình chăm con khéo lắm,cơm nước cứ gọi là đâu ra đấy,chỉ mỗi tội bọn này không có mẹ nên sinh hoạt vệ sinh cá nhân hơi kém,khổ thân lắm.Hai đứa nhà em cũng thế,em mang về lau sạch mắt và đuôi bằng khăn ướt chứ cũng không dám tắm,xong xuôi rồi mới cho ăn uống và ngủ cho dễ chịu.Thời tiết đang ẩm ướt thế này chỉ mong sao không bị nấm là em mừng lắm rồi.

phenmaleat

Active Member
mừng bạn đã đón 2 đứa trẻ về nhà mới.mong bạn chăm sóc các bé thật tốt

hikaruyh88

Member
Chúng nó đi em cũng nhớ lắm, nhưng đến tuổi thì phải đi thôi. Mấy đứa ở nhà thì lúc nào cũng kêu như vạc đòi ăn, háu kinh khủng, nhảy lên người rồi cắn cắn đủ kiểu. Chị đến thì biết rồi đấy T.T. Có gì update ảnh bọn nó thường xuyên chị nhé ^^

papo78

Member
Em yên tâm là chị sẽ chăm bọn nó cứng cáp và khỏe mạnh thì mới chuyển đến nhà chú được,bé thế này mà mang qua đấy chị cũng không yên tâm.Trộm vía được cái 2 đứa cũng ngoan và háu ăn lắm,về nhà chú chị thì cái khoản ăn uống đường sữa thì ko phải lo,chỉ sợ bọn nó ăn không kịp thôi

phenmaleat

Active Member
dù sao tú cũng có thời gian khá dài ở bên chúng,chăm sóc từng bữa ăn giấc ngủ cho chúng gắn bó thân thiết với chúng thế nên chúng đi sao mà không nhớ cho được