• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn hathu08 vào đây up ảnh em mèo đen-trắng đi !!!

tsunami

Member
Tự dưng mình nhớ em Bim quá, biết bạn hathu08 có em mèo đen giống hệt em bim nhà mình đã mất, mình nhớ cái hôm mà bạn đón em í về từ nhà của 1 người trên diễn đàn, mình chậm chân nhưng mình đã cố liên lạc với bạn để xin bạn nhường em í cho mình, vì em í rất giống Bim (con mèo mà mẹ mình nuôi từ lọt lòng đến hơn 1 tuổi thì bị mất, mẹ mình đã khóc mấy ngày vì nó đấy ... h thỉnh thoảng cả nhà vẫn nhắc đến nó) nhưng k được ... buồn lắm ... Bạn up ảnh của em í lên đi cho mình nhìn với chứ có mỗi ảnh ở avt thế kia :(
Đây em Bim nhà mình đây (h chắc nó đã yên nghỉ rồi) ... em nó mất ngày mùng 8 Tết âm lịch (sinh ngày 31/10/2008 - đúng trận lụt lịch sử đấy, nc ngập đến bụng mà mình phải xách cái lồng mèo 1 mẹ 4 con đi di cư, lồng mèo bằng sắt + 1 mẹ 4 con nên xách lâu cũng khá mỏi, chỉ sợ rơi xuống nc thôi :( )
Em nó cả ngày chỉ ngủ và ngủ thôi, khi ngủ còn thè cả lưỡi ra nữa :D
Đến bây giờ thỉnh thoảng mình vẫn lượn qua các chợ mèo, mong tìm đc 1 em mèo giống em để mang về cho mẹ đỡ buồn ...
1 vài tấm hình kỉ niệm của em nó

khoảng 2 tháng

khoảng 4~5 tháng

khoảng 7~8 tháng đây "Nhìn gì nào?"

Và thời điểm gần nhất lúc bị mất ... hơn 1 tuổi ... 3.9 Kg

Mẹ mình rất thích cái ảnh cuối cùng, đến nỗi bảo mình đi in ra và lồng khung treo lên với dòng chữ "Cả nhà mãi thương nhớ em" nhưng mình k làm đc vậy vì sợ cứ nhìn thấy lại buồn :(
Chắc có bạn bảo mình lẩn thẩn vì cứ nhắc đi nhắc lại cái chuyện này ... nhưng biết làm sao đc ... mình nhớ nó lắm ... nó tuy là con vật thôi nhưng tình cảm gắn bó hệt như 1 thành viên trong gia đình vậy. mình post bài lên chỉ mong nhận đc sự đồng cảm và chia sẻ, vì ngoài vietpet và gia đình mình ra, mình k còn biết kể cho ai.

sis_luli

Member

Nhà mình có thằng ku này màu cũng na ná, phải tội nó có nhọ ở mũi với nửa cằm màu đen
Hiện cháu nó mới đc nhận làm con nuôi của bạn hathu :D:D

tsunami

Member
không phải em này bạn ạ, bạn hathu còn có em nữa cơ :D Mèo nhà bạn là mèo gì mà trông hay thế :x

ngudaymuon

Active Member
không phải em này bạn ạ, bạn hathu còn có em nữa cơ :D Mèo nhà bạn là mèo gì mà trông hay thế :x
Bạn ơi, bạn nên đọc kĩ trước khi lập topic vì có thể cái topic này sẽ làm Thu đau lòng lắm.
Bé den trắng nhà Thu tên là Gấu bé, Gáu bé đã chết hơn 4 tháng nay rồi, Thu đã trải qua một quãng thời gian rất khó khăn sau việc của Gấu. Cho dù bạn vô tình thôi nhưng khi đọc Topic này vết thương cũ sẽ lại nhói lên.
Xin lỗi Mod và cả nhà, nếu Thu và bạn chủ topic đồng ý thì xin Mod đóng topic này lại ạ.

hathu08

Active Member
mình xin lỗi tsunami. bạn xem hình ảnh của Gấu ở đây nhé
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=49503

chuyện Gấu mình cũng nói cả trong đấy rồi bạn ạ. Thông cảm cho mình nhé
Hồi trước nhà bạn shimmy có đón một em mèo giống Gấu, lớn hơn, cũng đuôi khóa. Cả mình và Shimmy đều liên lạc với bạn mà không thấy hồi âm.

tsunami

Member
Bạn ơi, bạn nên đọc kĩ trước khi lập topic vì có thể cái topic này sẽ làm Thu đau lòng lắm.
Bé den trắng nhà Thu tên là Gấu bé, Gáu bé đã chết hơn 4 tháng nay rồi, Thu đã trải qua một quãng thời gian rất khó khăn sau việc của Gấu. Cho dù bạn vô tình thôi nhưng khi đọc Topic này vết thương cũ sẽ lại nhói lên.
Xin lỗi Mod và cả nhà, nếu Thu và bạn chủ topic đồng ý thì xin Mod đóng topic này lại ạ.
em xin lỗi, quả thực mấy tháng vừa rồi em không có vào Vietpet được vì chuẩn bị cho báo cáo thực tập và kì thi tốt nghiệp, giờ em đã hoàn thành xong hết rồi nên mới có thời gian để tham gia tiếp VP ... Thành thật xin lỗi bạn hathu08 !!!
Gần đây hay đọc bài nên cũng biết chị ngudaymuon rất yêu mèo và có nhiều mèo xinh (trc thì cũng chỉ biết thôi nhưng k có ấn tg gì lắm :p) , biết chị tên Nhung nữa ... rất vui nếu đc làm quen với chị :)
Em là Quyền ... con trai ... 22 tuổi
SĐT và nick ym public dưới chữ ký ... ai muốn nc cứ việc add thoải mái nhé
học xong CNTT nên có tí kiến thức mọn muốn giúp đỡ các ACE trên này ... có vấn đề gì về cái máy tính thân yêu thì cứ pm hỏi nhé ... sẽ giúp đỡ nhiệt tình hết mức có thể ... FREE nha

hathu08

Active Member
chào tsunami.lâu lắm rồi kể từ khi gấu mất mình không cm thêm bất kỳ 1 bài nào trên dd. khi gấu ra đi mình là người phải chịu day dứt nhiều nhất.đến bây giờ thực sự là mình còn chịu nhiều ám ảnh về Gấu. mình không biết là bạn vô tình hay cố ý khi nói lại chuyện của Gấu.nhưng khi bạn cố tình nhấn mạnh những từ ngữ khi bạn nói về mình cả cả đầu đề của topic cũng như là dấu !!! thì ...... mình xl
cùng là con trai nên cách ăn nói của mình có vẻ là không được hay lắm. nếu mình có j nói sai mong bạn thông cảm nhé

dung_lamark

Member

Nhà mình có thằng ku này màu cũng na ná, phải tội nó có nhọ ở mũi với nửa cằm màu đen
Hiện cháu nó mới đc nhận làm con nuôi của bạn hathu :D:D

Sáng nay mình có qua Trường Chinh . Mua 2 cái dây cho 2 bé nhà mình . Thấy 1 quán đang nhốt trong lồng 3 4 bé giống hệt thế này . Nhìn các bé lanh lợi lắm . Chắc là mới được đưa về , nên hoạt bát lắm . Nhưng mà gầy lắm ...

tsunami

Member
chào tsunami.lâu lắm rồi kể từ khi gấu mất mình không cm thêm bất kỳ 1 bài nào trên dd. khi gấu ra đi mình là người phải chịu day dứt nhiều nhất.đến bây giờ thực sự là mình còn chịu nhiều ám ảnh về Gấu. mình không biết là bạn vô tình hay cố ý khi nói lại chuyện của Gấu.nhưng khi bạn cố tình nhấn mạnh những từ ngữ khi bạn nói về mình cả cả đầu đề của topic cũng như là dấu !!! thì ...... mình xl
cùng là con trai nên cách ăn nói của mình có vẻ là không được hay lắm. nếu mình có j nói sai mong bạn thông cảm nhé
Bạn nghĩ là mình vô tình hay cố ý nào ?
mấy tháng liền mình k hề vào VP kể từ khi bạn đón em Gấu nhà bạn về đó, lý do vì sao thì bạn đọc trên chắc hiểu.
Còn về tiêu đề topic, mình chỉ biết là bạn có em Gấu giống em nhà mình nên mình mới lập topic để bạn vô up lên cho mình ngắm thôi ... mình mà biết chuyện thì sao mình lại làm thế đc chứ?
Mình bôi đậm dòng chữ ấy là muốn nhấn mạnh từ xin lỗi mình muốn gửi đến bạn, ngoài ra tuyệt nhiên k hề có ý đồ gì khác.
Thành thật chia buồn và xin lỗi bạn về chuyện em Gấu.

hathu08

Active Member
Hì, bài trên kia là Hà viết. Thực sự Hà bị ám ảnh quá nhiều. Nếu Hà nói gì sai thì cho Thu xin lỗi mọi người nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều lắm

Topic này nếu có thể thì dừng tại đây nhé, cảm ơn mọi người

tsunami

Member
Hì, bài trên kia là Hà viết. Thực sự Hà bị ám ảnh quá nhiều. Nếu Hà nói gì sai thì cho Thu xin lỗi mọi người nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều lắm

Topic này nếu có thể thì dừng tại đây nhé, cảm ơn mọi người
2 người dùng chung 1 nick diễn đàn à ... h tớ mới biết ... thôi mod đóng hộ em cái topic lại đc rồi:(

VuVuCz

Member
Mình thấy tsunami thực sự ko vào diễn đàn đã 5 tháng nay,bạn cứ xem tiểu sử comment của bạn ấy thì biết.Mong bạn bớt đau buồn mà suy xét lại,mình cảm nhận được sự mất mát của tsunami cũng như bạn mà thương nhớ em ý.Mong từ đây chúng ta gắn kết hơn vì cùng chung một tình cảm với giống mèo đáng yêu này.Chúc các bạn luôn vui vẻ và gặp nhiều điều may mắn :)