• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn cùng phòng với tớ

Trích dẫn một thú vui nuôi pet ngộ nghĩnh của một bạn bên web thế giới động vật,cả nhà cùng xem cho vui!
Hôm rồi thấy cô bạn (một tiểu thư nhà giàu) mua 4 lạng thịt bò về nấu cháo cho con chó cưng ăn sáng. Thời của chị Dậu nếu có nằm mơ chắc cũng chỉ dám mơ một tý bầy nhầy thịt người ta vứt đi mà nhặt về nấu cháo cho thằng con nhỏ đói xanh xao. Lại nghĩ đến việc lình xình "nồi cháo dinh dưỡng" mấy ngày qua. Thôi thì báo chí nói nhiều, chả nhắc đến làm chi cho mệt đầu nhức óc.

Thú vui nuôi con vật cưng đang ngày càng phát triển. Ngày xưa có con Giôn, Giắc (một cách chửi khéo đế quốc của dân mình) đã nghểnh mặt với hàng xóm lắm rồi. Rồi đến thời hoàng kim của chó Nhật lùn, sau chuyển qua Béc-rê của Đức. Giờ nghe đâu phải chó xoáy lưng Phú Quốc, chó hằm bà chằng gì đó của Mỹ mới xứng tầm tay chơi.

Ôi... chả biết nó ra làm sao nữa. Nhưng nhìn kiểu cô bạn tớ (nói ở trên) chiều chuộng con chó phóc như vậy có cho thêm tiền tớ cũng chả dám chơi. Người đây mà mỗi sáng ngủ dậy làm gói mì tôm, đập thêm quả trứng gà là "sướng" lắm rồi nói chi đến chó.

Nhưng để "to toe" với thiêng hạ. Tớ cũng bon chen chơi thú cảnh. Mà vật cưng của tớ chả tốn công, tiền của chăm sóc là mấy nhưng vẫn đáp ứng đủ độ: độc, đẹp và cả rùng rợn nữa.

Con đầu tiên tớ vác về ổ chuột 9,5 mét vuông là một chú rùa hộp.

Một thợ săn đi rừng về đã tặng tớ đấy.

Con này có giá khoản gần 1 triệu.

Đây là chú sóc bụng đỏ. Rất khôn và "lanh chanh".

Tớ nuôi từ bé lên đấy. Con này chăm sóc cực nhất vì ăn luôn mồm luôn miệng.

Và đây là con vật "đỉnh" nhất của tớ. Một chú trăn hoa.

Tớ mua từ một người dân tộc trong lần lên Phú Ninh vừa qua đấy.

Nhìn vậy chứ hiền lắm. Tất nhiên trừ những người nhát gan ra.

Đó là những con vật cưng của tớ đấy. Chăm sóc chúng rất khỏe. Cụ rùa thì một tuần mới phải cho ăn , chú trăn thì 10 ngày mới xơi vài con nhái hoặc 1 chú gà con.

Vừa tiết kiệm mà chúng chẳng ồn ào nhõng nhẻo. Tớ thả trong căn phòng chưa đầy 10 mét vuông. Đêm đêm nhậu xỉn về đùa giỡn với nó cảm thấy giảm stress ngay.

Bác nào có đến Đà Nẵng, tớ cho ngủ ở căn phòng cảm giác lạ này một đêm. Đảm bảo ấn tượng khó phai. Hehe... Tuyệt

Tớ vẫn đang tiếp tục sưu tầm những con thú mình thích. Và sẽ giới thiệu tiếp để các bác làm quen khi "nhập tịch" cho chúng nhé.

Ví dụ như chú rắn này chẳng hạn. Đêm nào nó cũng bò vào gần cửa sổ phòng tớ. Chắc nó muốn nhập hộ cùng bọn kia rùi đây.

hehe...

yeucho89

Member
mỗi người có cách thể hiện khác nhau đối với con vật mà mình yêu thương nên mình thấy việc mua 4 lạng thịt bò về nấu cháo cho chó phốc chẳng sao cả.nó ăn đáng là bao nhiêu đâu.mình thì mình chẳng thích chú trăn này cả vì 1 tuần nó ăn 1 con gà con.tội nghiệp.

Rùa của bạn có cái mai tuyệt quá , sáng bóng không tì vết, hoàn hảo , tuyệt vời !