• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạch mi độc nhất vô nhị đây bà con ơi !

victoryangK9

đây là chú bạch mi độc nhất của đông nam á . các bác thấy thế nào. mi bình thường nhìn thấy là ù té ngay .con nói về hót thì khỏi phải nói ......hihihii

nếu bác nào thích chọi chim thì gặp em nhé ....hihihi.
mail của em là: yangvictor55@yahoo.com

em mi này của bác quả là độc nhất vô nhị roài. lân đầu tiên em nhìn thấy con bạch mi đấy bác ạ. bác có thể nói thêm một chút về em này không bác ơi, nhìn nó phê thật !

Ông vikto...k9 ơi, em này ở Trung Quốc mà, tại sao lại độc nhất ASEAN được?Lẽ ra nên nói ASEAN + 3 hay gì gì đó cho nó giảm bớt sự hiểu biết về địa lý hehehehe.
Theo lời bác Cướp thì em này cũng độc nhất trên thế giới đây vì chưa có tài liệu nào công bố phát hiện ra em bạch mi.

Trung Quốc là quê hương và là nơi tập trung rất đông Họa Mi. Sách vở của họ vẫn thường ghi nhận có hiện tượng này. HM toàn thân sắc trắng hay HM đầu đen mình nâu như chim Bìm Bịp, qua nhiều tài liệu để lại thì vẫn thường xuất hiện, nhưng phải nói là tuyệt hiếm...

(trích lamddd/ABV)

hotanthanhvn

Đây đúng là chú chim quý hiếm nhưng không phải là độc nhất vô nhị.
Dưới đây là chú thứ 2,chú này xuất hiện tại hội chợ sinh vật cảnh được tổ chức tại công viên LÊ THỊ RIÊNG- TPHCM năm 2007

Không rõ lắm, ko biết có phải mi ko các cao thủ? HÌnh như chú này vẫn bị chấm màu trên bộ lông trắng... Em chỉ thấy cái lồng chạm khắc đẹp quá.

trung2t3c

Active Member
đồng ý với bác levinhphong, e chỉ thấy sự trạm khắc của cái lồng còn chú mi độc ở trong thì ko rõ ..................tiếc quá........ ko chiêm ngưỡng được

duyanhpt

Member
Bạch mi có thể là do đột biến gen, thay đổi về sắc tố. Chứ về giồng hót thì còn phải xem lại.

ruacon80

Hí hí, có 1 anh nói là có con chào mào trắng nhưng mà hót như ống bơ rỉ. Chứng tỏ họa mi trắng thì cũng hót như họa mi thường thôi. Có khi còn kém hơn.
Em thì có biết đến 1 chú họa mi mơ tòan thân luôn. Người vằn vện, hót hay lắm. Bác nào quê THái bÌnh mà nuôi chim vào những năm 1997-1998 thì chắc chắn biết em mi này.
Sau này em có thấy 1 em mi mộc, cả người bình thường nhưng tòan bộ đuôi thì trắng tinh. Tuy nhiên em mi này tuổi thọ chỉ được có độ 2 tuần thôi. tiếc thế

misha

Member
làm gì có chuyện độc nhất vô nhị đối với Bạch Mi

Nếu bạn có con Bạch Mi mà bạn đang ở Lào Cai, thì chắc có lẽ là bạn chưa đến TP.HCM. Bạn nào muốn xem Bạch Mi thì cứ đến Bi sắt Hồ Kỳ Hòa. Ở đó có con Bạch mi trắng toàn thân. Bạn nào đã từng thấy nó ở tại Công viên Lê Thị Riêng thì chính là nó đấy.
Còn chuyện các Mi khác mà thấy Mi trắng phải chạy dài là chuyện...Nổ banh ta long. Mi trắng chẳng qua là do ...bệnh bạch tạng. bị đột biến gien thôi. Hót thì chưa phải là vô địch. Nó quý hiếm chỉ vì bộ lông hiếm có chứ kô phải khà năng vượt trội. Con Bạch mi ở Bi sắt Hồ kỳ hòa đôi khi còn phải sợ mấy chú Mi đá chuyên nghiệp. Vì vậy gọi nó là Mi chúa thì hơi wá.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chào mọi người,

Đồng ý với bạn Misha, Bạch mi là do đột biến sắc tố nên chỉ còn màu trắng. Ngoài Họa mi ra còn có chích chòe than màu trắng, chóp mào màu trắng... Đẹp ở chổ là hiếm người có nên nhiều người thích (hàng độc mà). Còn về chuyện hót hay đá thì còn phải xem lại. Có được 1 chú thì chủ chim cũng nổi tiếng luôn: nếu không phải nghệ nhân thì cũng là người có nhiều tiền :D

victoryangK9

Xin Cáo Lỗi Cùng Toàn Thể Bà Con Yêu Mi

tôi thành thật xin lỗi cùng toàn thể anh em yêu thích chim mi . chú mi nay ko phải là độc nhất vô nhị . thành thật xin lỗi:(:(

eddie-bomb

Nói chung là: "Cái lồng cầu kỳ quá nhỉ". Nó là Hoạ Mi, nhưng đầu Hoa mười giờ như vậy, bổi là chắc.

CookySaigon

Member
đây là chú bạch mi độc nhất của đông nam á . các bác thấy thế nào. mi bình thường nhìn thấy là ù té ngay .con nói về hót thì khỏi phải nói ......hihihii

nếu bác nào thích chọi chim thì gặp em nhé ....hihihi.
mail của em là: yangvictor55@yahoo.com
wow...quá dộc ...bữa trước dược dòm một em màu nhiễm phèn,bữa nay thấy em này...bội phục...bội phục...chỉ tiếc cái duôi...:beer

linhaka

bác ơi, con này là bị đột biến hay nó là 1 loài riêng đấy ạ. nhìn đẹp quá, em cũng nuôi mi nhiều nhưng đúng là lần đầu tiên thấy 1 chú đẹp như thế này

thachthung

Con Bạch Mi trên theo mình đọc trên 1 trang về chim cảnh của Malai thì nó có xuất xứ từ VN.Loại này độc ở màu sắc hiếm có thoai chứ chưa chắc đã là 1 con chim hay.Trên 1 số trang của TQ mình cũng đã từng thấy các clip giọng hót của Mi bạch.Nghe nói tuổi thọ của chúng ko cao nhưng sở hữu nó là mơ ước của nhiều ae chơi chim cảnh đó :D

-mình thấy chú bạch mi này cũng được mà có gì đâu mà mấy bác chê giữ vạy.:shame on you: :cry: hàng đọc mà mình nên tìm hiểu thì tốt hơn :day dreaming:.so ra hoạ mi có tiếng hót là vô địch rồi,chú HM này chắc có tiếng hót hay lắm đó các bác nghĩ đúng không? :-bd:-bd:-bd