• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông xinh về nhà mới ^^!

[alex]

Member
Đón Bông về nhà cũng đã được 2 tuần rồi, giờ mới có chút thời gian update ảnh của Bông cho bạn tahaibaovuong biết tình hình của Bông sau khi về nhà mới (mình đón Bông về từ nhà bạn này ) và để Bông được làm quen với các bạn trên VP :) Bông về nhà mới mà cứ như nhà cũ í, chơi được ngay, nghịch như quỷ. Trộm vía Bông háu ăn lắm, uống sữa ngoài cũng tốt nên chăm Bông rất nhàn, chỉ có điều cách 2,3 ngày là phải tắm 1 lần nếu không là thành Bông "vàng" mất :whew:

Ngày đầu tiên:

Bông làm quen với anh Sai rất nhanh:
Bông: Túi gì lạ thế nhỉ, to quá ! Anh lên đây với em! Trên này thích lắm ;))

Sai: Vậy ah, đợi anh với ! Công nhận thích thật

Bông: Í, anh đang ngồi trên túi con thỏ kìa ! Trả em đây!

Bông: Túi thỏ là túi của ta, công sức ta tranh mà ra, ha ha ha !

Bông: (ngáp ) giờ thì ôm gấu đi ngủ thôi :D

Bông ngủ còn Sai ngồi nhìn, trông cho em ngủ ^^!

Bonus: Sai là thằng nhóc con thứ 2 của mẹ Su, 3 tháng tuổi, Sai rất nhanh nhẹn, thông minh nên mình giữ lại, không cho. Sai thích ngủ trên đùi, thích được vuốt ve, chiều các em và hay nhường nhịn, không bao giờ tranh ăn, chờ các em ăn xong Sai mới ăn :)

meonho124

Member
Chị Alex chọn Bông là chuẩn ghê 2 bé mèo to bằng nhau tha hồ đùa gỡn vui vẻ hihi , mà forum mình có mấy bé tên Bông rồi nhỉ :))

kìa con tôi ôi!:kiss:
quên mất hôm đón con về không bảo tên con là Thiện.
Bông cũng được! :love struck:
cảm ơn alex! >:D<

[alex]

Member
Cảm ơn cả nhà ! Lúc nó mới về chạy lon ton, mũm mĩm như cục bông đang lăn í, nên gọi luôn là Bông. Bông có tiếng kêu đặc trưng, không phải meo meo mà là ...éo... éo.... :))

con meo này hâm lắm!
nhìn cái mặt mẹt của nó lúc bị nhốt mới đểu :))
nhưng mà đàn ông lắm nhé! không thấy mắt sướt mướt mặt buồn thiu đâu.
chỉ kêu vài tiếng không thấy ai đả động là tự tìm chỗ nằm ngủ luôn hoặc là mò mẫm xem có gì hay ho là ngứa chân ngứa tay ngay được!
yêu lắm! >:D<

[alex]

Member
Uh, Bông dễ ngủ, dễ chơi, vừa mới đùa thế mà đã lăn quay ra ngủ rồi, đểu lắm :))