• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông và đốm

Diki Ped

Member
Hai con mèo này em nhặt ngoài đường .Lúc ấy trông chúng thảm thương lắm .Gầy rốc ,lảo đảo đi giữa trời mưa .Từ khi đem hai em ấy về nhà em lo nhiều lắm ,vừa lo cho nó ăn đủ vừa cố giấu để mẹ không biết :worried:
Đây là ảnh hai em ạ :
Đốm
IMG]http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008091826138othmzgfjnw57454.jpeg[/IMG]

Còn đây là bông .

chilan95

Member
2 em mèo xinh quá ^^,trông có vẻ rất nghịch ngợm :D .Mà sao bạn lại phải giấu mẹ ???

matsat

Member
Ôi , bạn ơi sao phải giấu mẹ hả bạn , làm sao có thể giấu mẹ lâu đc cơ chứ ?:confused:Nhìn hai bé xinh thật đấy nhưng sao mình thấy đuôi em ấy kì kì , nó ngắn quá ,đấy là do tật bẩm sinh hả bạn . Dù sao thì hai em ấy cũng đã đc một người yêu mèo như bạn nuôi dưỡng , chúc cho hai bé khoẻ mạnh , chóng lớn ( bạn này ,tốt nhất bạn nên cho bố mẹ biết thì hơn chứ cố giấu lâu quá đến lúc mẹ bạn biết thì nguy to )

hana04nt

Member
2 em có cái đuôi ngộ quá cơ.Không biết có phải đuôi chìa khóa không nữa vì nếu là đuôi chìa khóa thì tớ thấy hơi dài.Meo nhà tớ đuôi ngắn hơn cơ.Trông em nó xinh xẻo thế kia cơ mà sao bạn không nói cho mẹ biết biết đâu mẹ bạn cũng sẽ thích 2 em nó.Cái đuôi trông giống em mèo bé nhà chị tớ.Như kiểu bị cong cong gãy gãy trông cứ như cắm cái túm cỏ vào đuôi í.
Cố gắng xin mẹ bạn nuôi 2 em nó nhé.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Sao lại có người vứt 2 chú mèo con đẹp như thế đi nhỉ, người ta thật ác... Mình căm ghét những người độc ác như thế..

Vậy Diki Pet ơi, mẹ em đã biết là em nuôi 2 chú mèo này chưa? Nếu chưa, liệu mẹ em có bắt em phải thả chúng nó đi ko? Thật là đáng sợ..

Diki Pet ơi, trước sau gì thì mẹ em cũng biết. Cố gắng thuyết phục mẹ cho nuôi nhé không thì tội nghiệp cho chúng nó lắm.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi cám ơn Diki, lâu lắm không gặp ấy, mất tăm lâu quá vậy? Hai em mèo này cùng đàn thì phải, đuôi giống nhau quá, nhìn thật buồn cười, tự nhiên lại xòe xòe ra... Chuyện nuôi mèo trước sau gì mẹ ấy cũng phát hiện ra thôi, giống tớ hồi trước cũng nuôi giấu mẹ nhưng sau khi van xin khóc lóc và hứa hẹn đủ điều, nói cả hoàn cảnh đau thương của mèo ra thì mẹ cũng tha cho, mẹ tình cảm lắm bạn hãy lợi dụng điểm đó mà xin mẹ nhé! Đừng để 2 đứa 1 lần nữa rơi vào cảnh không nhà không cửa, ra đường không biết chúng sẽ sống ra sau nữa...

à méo

Member
Bạn nuôi nó siêu quá, trông các em lanh lợi hẳn ra kìa! Mà bạn giấu chúng cũng siêu nữa! Tớ không hiểu sao 2 đứa to tướng thế kia kêu "meo meo" suốt ngày mà bạn lại giấu được???

bebukiok

Member
Mình cũng đã hứa nhận một em mèo mà không cho mẹ biết, nhưng khi đem về mình sẽ nói là nhặt ngoài đường, chắc mẹ mình cũng chỉ mắng vài câu thôi
Bạn nên nói cho mẹ bạn biết nhé,để các em có 1 chỗ ở hợp pháp trong nhà. Mấy em này có cái đuôi cá tính quá!

Diki Ped

Member
Tình hình là mẹ mình không như các bạn nghĩ . Mẹ mình rất ghét mèo ,ghét cả chó và những con vật có lông . Mình đang nghĩ cách nói khéo để mẹ cho nuôi .
Giấu cũng không khó lắm vì mẹ mình là viên chức nên rất bận .Hai con mèo không kêu vì luôn có hai đứa .Những lúc có mẹ ở nhà thi mình ở biệt trong phòng ,vừa học bài vì cố giữ cho mẹ không thấy hai con mèo .Hic hic

à méo

Member
Tớ chỉ lo mẹ bạn mà phát hiện ra --> "nổi giận lôi đình" đem tống các em mèo ra ngòai thì chí nguy!! --> Tốt nhất là nên tìm cơ hội thích hợp để "trình bày hòan cảnh" cho sớm sủa bạn ạ! Cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra nữa là 2 con mèo trong phòng bạn! :(
Vì tương lai con em chúng ta, nghĩ xa ra cho chúng nó bạn nhé! ^^

Diki Ped

Member
Tình hình là cuối cùng mẹ mình cũng đuổi....à nhầm....chịu giữ hai con mèo ấy rồi .Mấy ngày hôm nay hình như bà ấy vui hay sao ấy .Dễ tính lắm .
Mình cũng tìm ra được tung tích của hai con mèo ấy rồi .Là của căn nhà cách nhà mình hai dãy phố ."Do nó bị tật nên không muốn nuôi " ,mình đem đến định trả thì chủ nhà nói vậy .Tội nghiệp hai em ấy nhỉ :(

bebukiok

Member
dễ thương vậy mà kêu bị tật,không bíêt nói sao nữa
mí con người độc ác,đã kô nuôi còn nói lời độc địa
cám ơn lòng tốt của bạn,nhờ những người như bạn mà trên đời đã giảm bớt đi những chú mèo lang thang

cunyeumeo

Chị rất vui khi em co lòng thương 2 con mèo như vậy, nhưng cho chị góp ý một câu nhé, đấy là không nên gọi mẹ mình là "bà ý" em ạ,
nghe không giống như con gọi mẹ đâu. Đôi lời góp ý, mong em thông cảm nếu chị là người lắm chuyện và chúc cho 2 em mèo của em hay ăn chóng nhớn.