• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông Béo đanh đá nhà Koojjai !

koojjai

Member
Thích gọi là Bông Béo vì thích mèo Béo, nhưng nghe nói để thú cưng béo phì cũng là có tội :D. Bông nhà mình đanh đá quá trời. Khắp người mình đầy sẹo. Bạn gái bảo, có hay không anh bị cô nào cào =)) Mình nói, có.... cô Bông :eek:h go on: Vừa mới ngủ dậy sáng nay bị nó cắn vào cằm 1 chiếc nữa rồi!

Dáng nằm không đỡ nổi (bạn mình nói nhìn nó nằm biết nó dữ tợn)

Cận cảnh này ;;)

Phu Dung

Moderator
Mình thích tấm này nhất :) Trông em nó hiền lành như con thỏ con mà sao bạn bảo nó đanh đá? Hay bạn có chỗ nào làm em nó mếch lòng chăng? :D

koojjai

Member
Phu Dung, thực ra tớ cũng là hay trêu nó trước nên hay bị cào, đâm ra quen. Bây giờ nó cứ rình ở đâu rồi nhảy ra vồ bộp vào chân hay tay tớ. Hay cắn lắm, rách không biết bao nhiêu sách vở rồi.

tina90

Member
Bông béo yêu yêu xinh quá hôm nào bạn chụp mấy cái ảnh em ý đang vồ "mồi" đi:D:D:D ảnh này không rõ được tính cách $-)$-)$-)

á, cưng xinh quá >:D< xem nào ... Bông hay đó, bỏ chữ Béo đi bạn :) gọi là Bông thôi :) mà em ấy gốc gác thế nào nhỉ ? tiết lộ cho tụi tớ với >:D< mũi hồng lông trắng nè, đáng yêu quá ! khi nào off nhớ cho cưng đi cùng nhé. ko chịu cũng bắt phải đi, xinh thế mà ở nhà mãi thì đâu được :)

Luu Duong

Member
oa oa xinh qúa chừng bạn ơi, mũi bé hồng ơi là hồng trông yêu quá. Nhìn thích thật ấy, do ánh sáng hay mũi hắn hồng dữ vậy bạn ^^

ngarua1610

ui hắn ta nhìn đáng yêu quá :X.Bim nhà mình mũi cũng hồng lắm.Nhìn mấy em mũi hồng yêu ghê :X.Mà nói chung em nào nhìn cũng yêu hết :)

koojjai

Member
tina90, Hôm nào mình chụp cái ảnh nó.... vồ mình cho bạn xem ke ke

khoai-heoquay, Bạn ơi tại mình cứ thích mèo béo chứ nó cũng không béo lắm nếu gặp dịp Off mà không có lý do bất khả kháng, nhất định dắt em đi, ^^ Em này Siberian

Luu Duong, mũi nó hồng vậy đấy, da cũng hồng như thế nhưng chỉ lúc chơi đùa và ngủ thôi, luc mà nó cáu thì hic hic tái mét

ngarua1610, cám ơn bạn nhé, đúng là mũi nó rất muốn..... hun hic hic

tina90

Member
he he vậy mà mình tưởng bông béo là mèo nga giống em mèo nhà mình mà em nhà mình nên suy ra tính cách giống nhau rất hay giả nai xong lao vào cắn cấu:love struck::love struck::love struck: yêu không chịu được mà bông được mấy tháng rồi vậy:):):) xem có lít nhít không không thì có nhiều bạn cùng tuổi đời lắm đấy:blusshing::blusshing::blusshing:

knoor

Member
Mũi em này hồng ghê ta, như là đánh phấn í nhỉ? Mình rất thích hun mũi các em mèo đấy, nhìn em này lại càng muốn hun.

koojjai

Member
knoor, đồng ý là xinh nhưng nghe nói mũi hồng lại hay... ăn vụng he he. Nên mình cũng phải trông nó kỹ càng.

à méo

Member
Ảnh đẹp quá bạn ạ! Màu lên rất tươi.
Lông của em mèo này như của mèo bông ý nhỉ, xoăn xoăn bết bết...trông yêu quá cơ! :) :)
Chúc em mèo của bạn luôn mạnh khỏe nhá! Bông Béo có đi offline không nhỉ? ^^

koojjai

Member
À méo, Cám ơn bạn khen tặng Bông nhá. đúng là lông nó xù nhưng cũng xù theo từng lọn. Mình không cho em đi off kỳ này được rồi, nhiều việc quá, hẹn kỳ sau diện kiến.