• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông đi mất rồi.....

Linhmu_93

Active Member
Vậy là kể từ khi e khoe Bông với mọi người chưa được mấy ngày thì tối ngày 8/8/2011 nó đã bỏ nhà đi :( Bình thường nó rất hay đi chơi nhưng lần nào cũng về! Thậm chí có hôm e k để ý mà nó đi k biết, lại khóa của thì nó hay đứng cửa kêu ầm lên xong cào cửa. Đến bao giờ vào được thì thôi!
Nhưng lần này, Bông đi cả đêm k về và đến tận bây giờ là 13h17p vẫn k có tin tức gì! E đã đi tìm nhiều nơi và nhơ cả những nhà thịt mèo nếu thấy thì gọi điện cho em.... Thế nhưng nó vẫn biệt tích! :(:)(:)(:)((
E để cửa mở và ngồi đợi Bông tới tận 5 rưỡi sáng nay nhưng nó vẫn k về :(
Vậy ai ở Hải Phòng thấy 1 con mèo Nga lai ALD màu trắng và có đốm vàng cháy, đuôi vàng cháy thì làm ơn liên lạc với e theo sđt : 01698 338 338! E xin chân thành cám ơn và hậu tạ! :(
Mọi người có thể vào link này để xem ảnh Bông http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=83739&page=1

luuly78

Member
Chắc Bông mải đi chơi đâu đó thôi, Có thể Bông đi tìm người yêu đó! bạn đừng lo, mình tin Bông sẽ về với bạn mà.....:-*

Gemma

Active Member
Trời, lại cũng là một em Bông, cũng ở Hải Phòng đi lạc nữa rồi! :(:)((

Sao mấy em Bông cứ hay ham chơi vậy trời, làm khổ các mẹ các chị quá đi! Mong cho em ấy chóng về để chị Linhmu đừng khóc hết nước mắt nhá [-O<[-O<

Vậy là Bông lai giữa mèo Nga và Anh Lông Dài hả Linh? Hôm trước nhìn em ấy có đôi mắt màu vàng với quả đuôi màu vàng, chị đã nghĩ em ấy lai Anh lông dài. Hy vọng em ấy đi chơi đâu đó và sớm về nhà 3:-O>:/:-o=((

XuanHoa09

Member
chia buồn với em nhá. Hải Phòng mà mất thì hơi khó đấy. Bọn nghiện chả hơi đâu đợi đến tận phiên chợ hàng mới đem đi bán đâu. Bắt được chúng nó gặp đâu bán luôn đấy thôi. Đấy cũng là một lý do mà chị nuôi mèo toàn phải xích. Lúc nào có người ở nhà mới thả ra cho chạy nhảy thôi. Kiếm cái xích dài dài cho các em leo trèo chạy nhảy cũng được. cũng đủ thoải mái. Thà thế còn hơn bị mất và bị làm thịt.
Có lần nhà chị vừa ra khỏi cửa, đi chưa được nửa ngõ đã có đứa trèo vào nhà xách mất con chim sáo. Tình hình trị an bây giờ rối ren quá.

gaquandui

Member
chia buồn cùng bạn :( mình cũng vừa mới mất e Đen :(
hy vọng bé nhà bạn đi chơi rồi sẽ về :)

Meo_queen

Member
sao buồn vậy. mới đc nhìn thấy Bông mấy hum trước vậy ma... mình nghĩ bông sẽ về thui bạn a. mèo lớn thường hay nhớ đường về nhà lắm bạn a...

SheraLinh

Member
hít
Mình thề với bạn mấy đứa tên Bông đứa nào cũng lêu lổng
Bông nhà mình mất cũng vì thế đấy nên đứa sau mình phải đặt tên khác đi thì lại yên ổn
Bông sẽ về với bạn thôi, đừng lo lắng quá nhé!:x

Gemma

Active Member
hít
Mình thề với bạn mấy đứa tên Bông đứa nào cũng lêu lổng
Bông nhà mình mất cũng vì thế đấy nên đứa sau mình phải đặt tên khác đi thì lại yên ổn
Bông sẽ về với bạn thôi, đừng lo lắng quá nhé!:x
Ôi, thế à bạn? Hay tại chữ LÔNG BÔNG nó vận vào tên BÔNG chăng? =(:):)((

Nếu Bông về thì chị Linh đặt tên lại cho em lấy hên nhá :-*:x8->

Linhmu_93

Active Member
Ôi, thế à bạn? Hay tại chữ LÔNG BÔNG nó vận vào tên BÔNG chăng? =(:):)((

Nếu Bông về thì chị Linh đặt tên lại cho em lấy hên nhá :-*:x8->
Thế em đặt tên nó là Tù nhân nhé! :( hjx, lần nào đi nó cũng chi đi vài tiếng! E ngồi cả đêm ở cửa, đến tận 5 rưỡi sáng mà nó k về :( đi tìm khắp nơi r nhưng k thấy! buồn quá.... Lúc nuôi cũng nghe các anh các chị bảo nuôi mèo sợ nhất là lúc chúng nó bệnh rồi mất hoặc bỏ nhà đi.... nhưng không ngờ lại buồn dếndduwat cả ruột gan thế này :((

hi vọng em nó sẽ sớm về nhà.............................chắc em nó mải chơi thôi, đói là về ngay ý mà

Downcome

Phó nhòm
Chi buồn với bạn chủ thớt. Có điều đôi dòng suy nghĩ của cá nhân mình:

Nuôi mèo và yêu mèo hình như là 2 yếu tố khác nhau thì phải, đặc tính của loài mèo thường là Không trung thành, có nghĩa là nó sẽ bỏ đi bất đắc kỳ tử nhất là đến kỳ sinh sản, bạn có hiểu điều đó không? để mèo chạy lung tung cá nhân tớ là điều không thể chấp nhận :-w:-w vì bên ngoài nó có cả 1 tỷ tỷ điều rủi, mà rủi nhất là vào nồi bởi một số thành phần mất nhân tính. x-(

Qua chuyện này mình nghĩ khái niệm cho mèo chạy lung tung là điều bạn nên nghĩ lại. Hãy là người yêu pet có trách nhiệm. :(

Nuôi mèo và yêu mèo hình như là 2 yếu tố khác nhau thì phải, đặc tính của loài mèo thường là Không trung thành, có nghĩa là nó sẽ bỏ đi bất đắc kỳ tử nhất là đến kỳ sinh sản, bạn có hiểu điều đó không? để mèo chạy lung tung cá nhân tớ là điều không thể chấp nhận :-w:-w vì bên ngoài nó có cả 1 tỷ tỷ điều rủi, mà rủi nhất là vào nồi bởi một số thành phần mất nhân tính. x-(

Qua chuyện này mình nghĩ khái niệm cho mèo chạy lung tung là điều bạn nên nghĩ lại. Hãy là người yêu pet có trách nhiệm. :(
Đồng ý với cách bác nói về nuôi mèo và yêu mèo. Nhưng cũng mỗi nhà mỗi cảnh, mèo lại nhỏ và khả năng leo trèo tốt... Nếu nhà mà ko kín thì cũng khó có thể giữ chân các em nó ra ngoài (trừ khi xích, hoặc nhốt). Cẩn thận đến mấy thì cũng có lúc vì tò mò mà các em tót ra ngoài...Điều đó cũng ko có gì đáng trách.
Trách là trách cái ý thức của 1 số ít người VN ko tốt, thấy là thịt, VN mà như nước ngoài có hẳn luật thì tốt biết mấy.
Sáng nay đi đường Minh Khai có 1 lão chở 1 ***g mèo, con nọ con kia đè lên nhau, chân lòi ra cả ngoài ***g mà chả biết của em nào, cũng chả biết làm sao, chỉ đi nhanh để vượt qua, ngó cái mặt thằng cha đội mũ bảo hiểm kín mít mà chỉ muốn bin cho cái vào mặt khinh bỉ của nó 1 phát.

Downcome

Phó nhòm
Đồng ý với cách bác nói về nuôi mèo và yêu mèo. Nhưng cũng mỗi nhà mỗi cảnh, mèo lại nhỏ và khả năng leo trèo tốt... Nếu nhà mà ko kín thì cũng khó có thể giữ chân các em nó ra ngoài (trừ khi xích, hoặc nhốt). Cẩn thận đến mấy thì cũng có lúc vì tò mò mà các em tót ra ngoài...Điều đó cũng ko có gì đáng trách.
Trách là trách cái ý thức của 1 số ít người VN ko tốt, thấy là thịt, VN mà như nước ngoài có hẳn luật thì tốt biết mấy.
Sáng nay đi đường Minh Khai có 1 lão chở 1 ***g mèo, con nọ con kia đè lên nhau, chân lòi ra cả ngoài ***g mà chả biết của em nào, cũng chả biết làm sao, chỉ đi nhanh để vượt qua, ngó cái mặt thằng cha đội mũ bảo hiểm kín mít mà chỉ muốn bin cho cái vào mặt khinh bỉ của nó 1 phát.
Có cung ắt có cầu - Có người cần sẽ có người bán, đó là Xã Hội. Trách làm sao được điều đó bạn ơi.

Nhà tớ, muốn nuôi, trước khi mèo có thể vượt rào, đã mua thép rào hết cả mấy tầng ban công lại, mèo chạy đi đâu? ra vào đóng cửa cẩn thận, mèo chạy đi đâu? Mọi việc ở đây đều là do mình mà thôi, "của bền tại người"

Không thể lấy lý do này kia để nói được cái lỗi bất cẩn của mình (nhìn ảnh của bạn chủ topic, mèo mà không mất tớ nhảy cắm). Như đi xe húc vào gốc cây xong lẩm bẩm "bỏ mẹ, quên, chưa có bằng" ^^

Cá nhân tớ nghĩ, đây là kinh nghiệm cho tất cả những người nuôi mèo. Vẫn mong có phép màu cho mèo quay lại với chủ nhân của nó :(

X

xuka3691

Guest
e đồng ý với anh Dao.

nuôi mèo k ai muốn nhốt xích, trông tội lắm, nhưng mà có thả cũng chỉ thả trong khu vực nhà mình, khu vực nó được an toàn.

em nói thật, k có ý phân biệt vùng miền gì đâu. cậu e nhà ở Hải Phòng, có kể về cái tình hình trị an ở HP là: bất cứ cái gì là dây, đeo trên người mình chúng nó đều có thể cắt được.

xã hội nó thế, mình k thay đổi được xã hội thì phải chấp nhận sống chung thôi.

mèo là giống k trung thành thật, nhưng nó cũng có khả năng nhớ đường tốt như chó ý. nếu nó không bị bắt, nó sẽ nhớ đường về. hi vọng mọi điều tốt đẹp đến với bạn và mèo nhà bạn

bjkb4b0n

Member
bạn đừng lo chắc bé đi mấy hôm là về ý mà.Bé nhà mình chẳng bao giờ đi chơi xa,thế mà đợt vừa rùi nó kiếm gái thế là nó đi 4 hôm liền,mình cũng tưởng mất,hôm về cả nhà k cả nhận ra nó,người bẩn đã thế lông dính đầy hoa cỏ may k gỡ ra được,nhất là cái đuôi,mình phải cắt lông đuôi đi cho nó đấy hjc

mnho

Member
Nhìn tên topic mấy lần. Những hai topic một tên!
Nhìn mãi, giờ mới dám vào đọc, vì biết, sẽ đọc được những thông tin đau lòng.
Mong cho bé mau dzìa dzới bạn.
Bông ơi, dzìa mau!

Linhmu_93

Active Member

Em thấy anh nói rất đúng! Nhà e k có nhiều cửa sổ nhưng cửa chính thì hay mở vì nếu đóng cả ngày rất bí! Tối hôm qua, là do mẹ em đi truyền nước về muộn, để cửa cho thoáng 1 lúc... Em ở trong nhà k để ý nên Bông nó mới luổn đi như thế! Thực sự, giờ nghĩ lại vẫn thấy là tại mình. Trẻ con ham chơi là điều tất yếu! Nhưng chỉ khổ nỗi, nhiều người k tốt lại nỡ lòng bắt nó đi!
Hi vọng, mọi người sẽ k vì quá chiều mèo mà lại để nó đi mất như em! Bây giờ, em chỉ mong nó vào được nhà ai đó tốt bụng, yêu thương và chăm sóc nó... Thế thôi.....

Bác Thành nói sắc như Dao găm! Theo em thì tốt nhất là ko để mèo chạy ra ngoài vì như thế rất khó kiểm soát. Và mon men ra cử là quát ngay,cho tụi nó quen là vừa!

Có cung ắt có cầu - Có người cần sẽ có người bán, đó là Xã Hội. Trách làm sao được điều đó bạn ơi.

Nhà tớ, muốn nuôi, trước khi mèo có thể vượt rào, đã mua thép rào hết cả mấy tầng ban công lại, mèo chạy đi đâu? ra vào đóng cửa cẩn thận, mèo chạy đi đâu? Mọi việc ở đây đều là do mình mà thôi, "của bền tại người"

Không thể lấy lý do này kia để nói được cái lỗi bất cẩn của mình (nhìn ảnh của bạn chủ topic, mèo mà không mất tớ nhảy cắm). Như đi xe húc vào gốc cây xong lẩm bẩm "bỏ mẹ, quên, chưa có bằng" ^^

Cá nhân tớ nghĩ, đây là kinh nghiệm cho tất cả những người nuôi mèo. Vẫn mong có phép màu cho mèo quay lại với chủ nhân của nó :(
Đúng là có cung ắt có cầu, hi vọng cứ 1 thêm 1 người nuôi mèo thì sẽ bớt đi 1 người ăn thịt mèo. Nhìn nhà bạn chủ Topic thì cũng ko thể rào nổi cái cửa đại, và cũng ko thể ở nhà trông nó cả ngày. Hi vọng mèo con trở về nhà và chủ nhà sẽ có cách khác để các em đi ra ngoài như vậy nữa.

Nhà bà ngoại vợ mình ở 36 Quán Thánh, nuôi 2 công công, bà đặt tên là Ma nhí 1,2.Đã nuôi 5năm, k xích, ko nhốt, thích là trèo ban công đi chơi. Vậy mà cũng ko mất. Trước mình mới lên thấy lạ, nhưng nghĩ 1 điều, ở nơi dân chí cao chút thì điều đó cũng bình thường. Chứ ở khu nhà mình xung quanh toàn thợ xây thì chắc ko đến lần thứ 2 ra ngoài đã vĩnh viễn ko bao giờ trở lại. Vì thế nên lũ nhóc nhà mình ko bao giờ đc đặt chân xuống tầng 1....
Ý thức con người thì khó thay đổi, nhưng hy vọng có 1 cái nhà nhiều phòng, nhiều tầng, và 1 chú mèo ngoan.

zZĩnz

Member
anh nói chuẩn
Mà con lợn nhà em nó tanh tưởi lắm nói thì ko ai tin nhưng mà em xích nó 24/24 vì nhà em là nhà tâp thể nên ko biết nào mà lần thế mà nó chờ đến đêm cả nhà đi ngủ nó... tự tháo cái dây xích cổ ra chạy loăng woang trong nhà đến sáng rình có ai vô tình mở cửa sau là pố í phi nhanh ra ngoài khi ko ai biết. Mà có hôm nó đi 3 ngày em khóc hết nước mắt vì sợ và lo tại trong 3 ngày hôm đó có cái thằng đi thu mua mèo với cái xe thồ đằng sau cứ lượn wa luon lại Sợ ơi là sợ ấy:(:)(:)((