• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bí quyết đẹp zai của em Lu nhà em này :D

meoxau

Member
Trời ơi, lớn già đầu rồi mà còn bú ti nữa. Liuliu ơi, Bé đó đang bú mẹ nó phải không? Mà sao con lớn lại đồng ý cho Lu uống sữa của mình nhỉ, không cai sữa cho con à?
Mèo nhà bạn quái thật đó. Mà thấy bé Lu bản tính hơi giống Xấu nhà mình nha. Xấu lạc mẹ từ nhỏ, lúc mình nhặt nó ngoài đường về, nó đã biết bú tay mình, chắc nó tưởng mình là mẹ nó? Giờ thằng đó quái lắm rồi. sáng, trưa, tối lúc nào nó thấy mình đang ngồi là nó lại gần bú mình, nghe gù gù dữ lắm. Cũng may là nó bú người mình qua lớp quần áo, nếu không thì nhột chết! Nó còn lấy 2 tay đạp đạp như cho sữa trào ra vậy đó, nút nghe chụt chụt. cũng may là mình ngồi cao hơn nó nên nó chỉ bú ở phần bụng thôi, nó mà nút giống e bé chắc là ở vậy nuôi con luôn.

Cún Mèo

Member
Mèo nhà bạn quái thật đó. Mà thấy bé Lu bản tính hơi giống Xấu nhà mình nha. Xấu lạc mẹ từ nhỏ, lúc mình nhặt nó ngoài đường về, nó đã biết bú tay mình, chắc nó tưởng mình là mẹ nó? Giờ thằng đó quái lắm rồi. sáng, trưa, tối lúc nào nó thấy mình đang ngồi là nó lại gần bú mình, nghe gù gù dữ lắm. Cũng may là nó bú người mình qua lớp quần áo, nếu không thì nhột chết! Nó còn lấy 2 tay đạp đạp như cho sữa trào ra vậy đó, nút nghe chụt chụt. cũng may là mình ngồi cao hơn nó nên nó chỉ bú ở phần bụng thôi, nó mà nút giống e bé chắc là ở vậy nuôi con luôn.
Đúng là có rất nhiều chú mèo có trò bú tay người mới buồn cười chứ chị..

Em nhớ hồi em bé, có nuôi 1 bé mèo mướp.. Nó bú ngón tay em đến nỗi dãi dớt chảy lem luốc cả ngón tay.. Thương ghê lắm.

May mà 3 đứa hiện tại của em hình như khi bắt đều là mèo cứng cáp rồi, nên chúng nó không có trò bú tay nữa... Chứ không thì em sống sao nổi với chúng nó đây..

liuliu

Member
Con giai cưng đấy ạ.
Thực ra mặt em nó rất đẹp zai , lại cũng hòa đồng yêu thương các em bé lắm nhưng chả hiểu sao cái nết ăn xấu thế:at wits end:
Nó còn chả bao giờ đi chơi, sợ lỡ bữa cơm:day dreaming:

liuliu

Member
Ui giời sao ko trả lời dc.
Em nó là con giai cưng của mẹ Đen đấy ạ. Đẹp trai ngời ngời, lại quý các em bé lắm. Nhưng cái nết ăn thì...Chả bao giờ nó xa cái bếp quá 5 phút đâu ạ, sợ lỡ bữa.

ko xa được cái bếp con mèo này tốt quá, sợ lỡ bữa ăn trời đất mèo nhà bạn vui tính quá

meoxau

Member
May mà 3 đứa hiện tại của em hình như khi bắt đều là mèo cứng cáp rồi, nên chúng nó không có trò bú tay nữa... Chứ không thì em sống sao nổi với chúng nó đây..
Xấu nay được 6 tháng hơn mấy ngày rồi mà giờ vẫn còn bú chủ. Vậy khi nào Xấu nó mới bỏ đây?:((

tại cậu chưa chó nó ăn whiskas đó !! mà 6 tháng mà có phải 10 tháng đâu đừng lo, cậu đợi thêm tí đi, nó còn nhỏ

daicachip

Member
mèo nhà bạn liuliu lớn đùng ra thế rồi mà còn bú tí sao :)):))
tranh uống sữa với mấy em mèo con thật tội nghiệp :))