• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bình luận con chó PQ thắng giải 2009

Status
Không mở trả lời sau này.
:)) ...mặc dù với riêng cá nhân e CPQ đã là quốc khuyển từ lâu rồi và không bất cứ 1 con chó Tây nào có thể sánh với nó cả) :-bd
Bác này nói tếu thật :)) chó Tây ai lại đi tranh giành làm quốc khuyển với CPQ bao giờ mà bác so với sánh chứ :D

Bác nói mấy ông cao thủ nào nhìn nhận ra cái gì nên mới tránh chẳng tham gia nữa...vậy thì cao thủ cái nỗi gì, vỗ ngực tự xưng hết thôi. Lưu Bị khi mới chỉ là anh chàng bán dép lê, đóc tờ sỏ ngón mà khi thấy đất nước loạn lạc vẫn dám nuôi mộng và quyết chí gây dựng lại cơ nghiệp nhà Hán, đấy mới gọi là cao thủ chứ :D

Neapolitan

Active Member
E nói bác không hiểu là chính ở chổ đó. Mạn phép hỏi bác 1 câu thế này: "Nếu bác đang hy vọng,tin tưởng tột đỉnh 1 vấn đề nào đó,nhưng đến gần cuối bác nhận ra nó không hề như mình mong muốn rồi lại thất vọng tột cùng thì bác có còn hứng thú với vấn đề đó nữa không ?"

E nói xa ở đây có rất nhiều vấn đề mà như trên đã nói,nếu hôm nào rãnh bác YM cho e,e sẵn sàng nói cho bác nghe tuốt tuồn tuột những gì e nghĩ và biết bác nhé.:D
Không ai nói cho biết thì làm sao mà hiểu, tui có phải Khổng Minh đâu mà nhìn sao trời đoán được tình hình CPQ :)):)):))

Bây giờ thì hiểu lờ mờ rằng môn phái CPQ vẫn chưa có chưởng môn thật sự để các cao thủ quy phục, chưởng môn mới này không được lòng các lão tiền bối trong bang, và có nhiều điều rối rắm ..... có đúng vậy không ? :))

LION_2009

Active Member
Bình Luận

Cái vụ này chắc phải hẹn bác 1 dịp khác e sẽ YM với bác chứ nói ra ở đây e không tiện cho lắm.:blusshing: Còn về cái vụ để được FCI công nhận thì theo e còn xa xăm lắm bác ơi, chắc tại bác ở xa nên không nắm được tình hình ở đây chứ e nghĩ 1 số cao thủ họ cũng nhận thấy điều đó nên mới rút đó bác àh.
Hôm tổ chức DOG SHOW em không có mặt vì 1 số lý do , Thật là đáng tiếc em rất muốn mang chó đi thi và xem 1 show lớn như vậy được tổ chức tại VN . Em thì không được trực tiếp xem hình ảnh thật của con Phú Quốc . Chỉ được xem 1 vài hình ảnh của nó . Nhưng em khẳng định chú chó và chủ của chú chú này rất xứng đáng được nhận đứng thứ 2 tại cuộc thi và hơn tất cả các con chó Phú Quốc khác tại VN . Các bác có muốn biết lý do tại sao em lại khẳng định chắc chắn như vậy không ?
Những người có cách suy nghĩ như bác SÓi này thì theo em nghĩ sự phát triển của chó Phú Quốc và chó của VN mãi mãi và mãi mãi cũng chỉ là mấy con chó TA chó CỎ thôi . Không bao giờ chó của VN và người nuôi chó tại VN có tên trên thế giới đâu bác ạ .

Neapolitan

Active Member
Hôm tổ chức DOG SHOW em không có mặt vì 1 số lý do , Thật là đáng tiếc em rất muốn mang chó đi thi và xem 1 show lớn như vậy được tổ chức tại VN . Em thì không được trực tiếp xem hình ảnh thật của con Phú Quốc . Chỉ được xem 1 vài hình ảnh của nó . Nhưng em khẳng định chú chó và chủ của chú chú này rất xứng đáng được nhận đứng thứ 2 tại cuộc thi và hơn tất cả các con chó Phú Quốc khác tại VN . Các bác có muốn biết lý do tại sao em lại khẳng định chắc chắn như vậy không ?
Những người có cách suy nghĩ như bác SÓi này thì theo em nghĩ sự phát triển của chó Phú Quốc và chó của VN mãi mãi và mãi mãi cũng chỉ là mấy con chó TA chó CỎ thôi . Không bao giờ chó của VN và người nuôi chó tại VN có tên trên thế giới đâu bác ạ .
Lại thêm 1 ông nói chuyện lửng lơ con cá vàng, sao không nó ra luôn cho rồi . Khổ ghê . :))

Không ai nói cho biết thì làm sao mà hiểu, tui có phải Khổng Minh đâu mà nhìn sao trời đoán được tình hình CPQ :)):)):))

Bây giờ thì hiểu lờ mờ rằng môn phái CPQ vẫn chưa có chưởng môn thật sự để các cao thủ quy phục, chưởng môn mới này không được lòng các lão tiền bối trong bang, và có nhiều điều rối rắm ..... có đúng vậy không ? :))
Chuyện CPQ nếu so về sự VÒNG VO DÀI DÒNG thì còn trên TAM QUỐC 1 bậc A Neo ạ ...bác cứ từ từ thưởng thức nhé ...!!!
là người VN ,cho dù ko mê CPQ ,thì bất kỳ ai...theo tui nghĩ ...cũng mong muốn con CPQ có tên trên bản đồ ...chó thế giới. nhưng đáng tiếc số người mơ ước thì nhiều chứ số người CHUNG TAY HÀNH ĐỘNG để biến ước mơ đó thành hiện thực lại ko nhiều !!!...hễ nhắc tới CPQ là thấy cãi vã, châm chọc..
Tui ủng hộ ý kiến thành lập CLB Breeder của A Neo cũng chính bởi vấn đề này...
Con CPQ và những con thuần Việt như Hmong Cộc...vv.. nếu muốn được QT công nhận ...thì chúng ta phải hành động bằng những tổ chức THỐNG NHẤT, chứ ko phải ngồi đây cãi vã ai đúng, ai sai .
Nếu CLB Breeder này được thành lập, nhờ A Neo chuyển dùm tôi ý kiến này...
Xin cảm ơn ...!!!
@... Ơn giời con Rott nó ko sinh ra tại đảo PHÚ QUỐC...:)):)):)) Xin cảm ơn !

Neapolitan

Active Member
Chuyện CPQ nếu so về sự VÒNG VO DÀI DÒNG thì còn trên TAM QUỐC 1 bậc A Neo ạ ...bác cứ từ từ thưởng thức nhé ...!!!
là người VN ,cho dù ko mê CPQ ,thì bất kỳ ai...theo tui nghĩ ...cũng mong muốn con CPQ có tên trên bản đồ ...chó thế giới. nhưng đáng tiếc số người mơ ước thì nhiều chứ số người CHUNG TAY HÀNH ĐỘNG để biến ước mơ đó thành hiện thực lại ko nhiều !!!...hễ nhắc tới CPQ là thấy cãi vã, châm chọc..
Tui ủng hộ ý kiến thành lập CLB Breeder của A Neo cũng chính bởi vấn đề này...
Con CPQ và những con thuần Việt như Hmong Cộc...vv.. nếu muốn được QT công nhận ...thì chúng ta phải hành động bằng những tổ chức THỐNG NHẤT, chứ ko phải ngồi đây cãi vã ai đúng, ai sai .
Nếu CLB Breeder này được thành lập, nhờ A Neo chuyển dùm tôi ý kiến này...
Xin cảm ơn ...!!!
@... Ơn giời con Rott nó ko sinh ra tại đảo PHÚ QUỐC...:)):)):)) Xin cảm ơn !
Không phải lỗi của người VN đâu ông bạn, tất cả các giống chó ở giai đoạn giống con CPQ bây giờ, ở tất cả các nước, đều có cái kiểu loạn sứ quân, không ai phục ai, không ai nghe ai .... phải cho tới khi có 1 người tài đức xuất hiện, đủ sức quy phục quầng hùng, quy thiên hạ về 1 mối, làm cho các môn các phái phải tâm phục khẩu phục . VN tui nghĩ thiếu điều này, vì vậy tui mới kêu gọi tự nhân giống ra con chó PQ đẹp để khẳng định bản lỉnh của mình, chứ không phải đi mua về rồi hơn thua với nhau .

Năm xưa bên Ý con Neo cũng vậy thôi, cho tới khi có minh chủ võ lâm xuất hiện thì thiên hạ mới yên, thôi không chém giết nhau nữa . Ông đó tới bây giờ vẫn còn được thế hệ con cháu ở Ý và khắp thế giới nể phục .

2 năm trước ở Canada con Jack russell terrier không thể gia nhập CKC cũng vì 2 club giành nhau làm mother club, giành nhau bản tiêu chuẩn nộp lên CKC, rồi kiện nhau ra tới toà, vụ án kéo dài năm này qua năm khác làm cho con jack russell terrier không gia nhập CKC được . Tui không theo giỏi vụ này nên khôngbiết đã xong chưa .

Con Neo mấy năm trước ở Canada 2 clubs cũng lôi nhau ra toà để giành quyền làm mother club . Tụi nó chỉ vì cái danh thôi mà bỏ tiền ra thuê luật sư để thưa nhau thì cũng thấy thình hình ghê gớm hơn VN nhiều .

soidongbang

Member
@: tieumaongoc: chú e đọc kỹ bài viết của tui rồi hãy bình phẩm nhé. Tui coi con pq là quốc khuyển là 1 chuyện còn tui so sánh nó với những con chó tây là 1 chuyện khác ah...:-@

Chú nói Lưu Bị là cao thủ thì chú có biết kết cục thiên hạ của thời Tam Quốc về tay ai không hả chú?. Gọi là cao thủ thì không những phải tài giỏi mà còn phải biết nắm bắt thời thế và thâu tóm toàn cuộc nữa chú ah:D

@: LION_2009: Nếu chú không có mặt ở cuộc thi thì chú nên im lặng mà lắng nghe chứ nghe thiên hạ đồn thì nhiều lắm mà tui không biết nó lọt vô tai chú được bao nhiêu mà chú dám khẳng định chắc vậy. Ông bà ta có câu " trăm nghe không bằng một thấy". Chú về học thuộc lại câu đó rồi hãy nói chuyên nha chú.
Nếu tui đoán không lầm chú đang ấm ức tui dùm cho bạn chú ở ngoài đó nên mới móc lò tui như vậy ( vì tui chắc chắn rằng tui chẳng quen biết nhau nên không lý nào chú lại khó chịu như thế.). Nếu thật vậy thì chú cho tui gởi lời nhắn đến các bạn chú ( ca...ca..., sni...er...) nếu đủ bản lĩnh thì tự mà ra nói chuyện với tui chứ tui cóc thích tranh luận với chú ở đây đâu nhá.:)):)):))

Với lại tui xin nhắc lại, ở đây tui chỉ loạn bình trên bình diện cá nhân của tui thôi chứ không ép các chú phải suy nghĩ giống tui đâu nhá và nói trước là tui không thích đấu đá trong cái topic này. Chú nào thích thì xin mở 1 topic khác tui xin sẵn sàng tiếp chiêu.:)):)):))

He he he,

Chú chấm chấm (....) làm gì!

Chú Lion thì tôi chẳng biết (chẳng biết luôn chứ đừng nói là quen), nên chú nói lẩn thẩn vậy tôi chẳng quan tâm!

Còn bác camcam, thanhden với chú thì cũng đã có thời gian quen biết và cũng đã có nhiều chuyện không hay xảy ra - chú không vừa ý & tin là chú đúng, họ sai thì cứ tự nhiên mà nói thẳng ra!
Hai bác này thì chưa quen nhau - nhưng tôi thì cũng có quen cả hai (giống chú ha) - nhưng khác 1 cái là quan hệ của tôi với họ đến giờ vẫn tốt đẹp, chưa phát sinh những chuyện không hay như với chú :)) :))

Tôi thì chẳng thèm đấu đá gì với chú. Mất thời gian vô nghĩa. vì tôi chẳng quen chú và cũng chẳng có ý muốn quen :)) :)) :))

@: LION_2009: Nếu chú không có mặt ở cuộc thi thì chú nên im lặng mà lắng nghe chứ nghe thiên hạ đồn thì nhiều lắm mà tui không biết nó lọt vô tai chú được bao nhiêu mà chú dám khẳng định chắc vậy. Ông bà ta có câu " trăm nghe không bằng một thấy". Chú về học thuộc lại câu đó rồi hãy nói chuyên nha chú.
Nếu tui đoán không lầm chú đang ấm ức tui dùm cho bạn chú ở ngoài đó nên mới móc lò tui như vậy ( vì tui chắc chắn rằng tui chẳng quen biết nhau nên không lý nào chú lại khó chịu như thế.). Nếu thật vậy thì chú cho tui gởi lời nhắn đến các bạn chú ( ca...ca..., sni...er...) nếu đủ bản lĩnh thì tự mà ra nói chuyện với tui chứ tui cóc thích tranh luận với chú ở đây đâu nhá.

Với lại tui xin nhắc lại, ở đây tui chỉ loạn bình trên bình diện cá nhân của tui thôi chứ không ép các chú phải suy nghĩ giống tui đâu nhá và nói trước là tui không thích đấu đá trong cái topic này. Chú nào thích thì xin mở 1 topic khác tui xin sẵn sàng tiếp chiêu.

===============

Cái chuyện chơi bời - chó má này mà đi hy vọng, tin tưởng tột đỉnh thì chỉ chứng tỏ một điều .... chú nào như vậy thì vẫn còn kém lắm!

Bài ca hy vọng thì vẫn cứ hát! Sống vẫn phải có niềm tin! Nhưng cuộc sống nhiều khi khó khăn hơn ta nghĩ, dại thì chết, kêu ca chẳng ích gì! Hehehe! :)) :)) :))

E nói bác không hiểu là chính ở chổ đó. Mạn phép hỏi bác 1 câu thế này: "Nếu bác đang hy vọng,tin tưởng tột đỉnh 1 vấn đề nào đó,nhưng đến gần cuối bác nhận ra nó không hề như mình mong muốn rồi lại thất vọng tột cùng thì bác có còn hứng thú với vấn đề đó nữa không ?"

E nói xa ở đây có rất nhiều vấn đề mà như trên đã nói,nếu hôm nào rãnh bác YM cho e,e sẵn sàng nói cho bác nghe tuốt tuồn tuột những gì e nghĩ và biết bác nhé.

======================

M.... với 1000$ => Chú định nói là bị chi phối bởi tiền chứ gì! Nếu đúng chú định nói thế thì cứ tự nhiên đi.

Nếu chú không dám nói toạc ra thì theo tôi, có thể là chú chưa dám tin là mình đúng - cũng có thể là mới chỉ nghe hơi nồi chõ - hoặc cũng có thể là thấy người ta không coi mình ra gì thì phá cho vui (có cái giống tôi hôm xưa quá. hahhahaa =)) =)) =)) ) - túm lại là tôi đoán mò thế, có thể cũng chẳng đúng - và tôi cũng chẳng quan tâm!

:)Theo quan điểm của riêng e: Nói 1 cách chính xác, trong các con chó dự thi thể loại pq thì nó đứng đầu là không có gì để bàn (mặc dù 1 số thông in bên kề cho rằng kết quả cuộc thi bị chi phối bởi ...). 8 con thì đã hết 4 con lai tạp, ba con còn lại là chó tơ mới lớn thì làm sao địch được với con chó đã gần 3 tuổi và được mua về với giá hơn 1000 usd hả bác
:)) ... là M đó bác (Bác mà nói không hiểu nữa thì e bó chân luôn). Mấy cái vụ này nhạy cảm lắm nếu mà nói toạc ra thì .... ngại lắm bác àh.

Còn về rành chó PQ thì e không dám nhận nhưng dám khẳng định với bác là chưa có 1 câu lạc bộ nào như bác nói cả.:day dreaming:

Riêng cái vụ quốc khuyển của VN thì phải nhờ các cao thủ lên tiếng và tìm tiếng nói chung với nhau thì mới có hy vọng chứ nói thật cứ theo tình hình hiện nay thì còn lâu CPQ mới theo kịp tụi chó Tây (mặc dù với riêng cá nhân e CPQ đã là quốc khuyển từ lâu rồi và không bất cứ 1 con chó Tây nào có thể sánh với nó cả)

==========================

Còn xa xăm lắm hả? Thế không đi đi thì còn chờ gì nữa? NGồi đó mà đợi FCI nó đến VN xin công nhận chó Phú Quốc chắc! Đừng có mà mơ :)) :)) :))

Đúng là chưa có CLB chó PHú Quốc nào cả! Nếu chú thấy chú đủ năng lực và đủ tín nhiệm để kết nối các cao thủ và tìm tiếng nói chung với họ thì chú đứng lên thành lập CLB đi. Tôi hứa danh dự là không phá chú! Còn ủng hộ thì tôi không chắc :)) :)) :))

Cái vụ này chắc phải hẹn bác 1 dịp khác e sẽ YM với bác chứ nói ra ở đây e không tiện cho lắm. Còn về cái vụ để được FCI công nhận thì theo e còn xa xăm lắm bác ơi, chắc tại bác ở xa nên không nắm được tình hình ở đây chứ e nghĩ 1 số cao thủ họ cũng nhận thấy điều đó nên mới rút đó bác àh.

=================

Con chó PQ này đạt BoB trong cuộc thi này là quá xứng đáng!

Đạt R.BIS thì có thể cũng còn nhiều người không phục, còn nhiều ý nói ra nói vào. Sao mà tránh được! :D :D :D Hehhe

Nếu ai đó có nói bà giám khảo đó tạo thiện chí với chủ nhà ... mà chấm cho con PQ đạt R.BIS thì cứ tự nhiên, ai tin thì tin. Chỉ có cái chắc là bà đó chẳng nhận hối lộ của VKA để mà làm vậy. Thế là còn tốt hơn chán vạn so với mấy vụ tham nhũng ODA của Nhựt Bủn rồi. Hehhe :D :D

======================

Cuối cùng thì chẳng ai chối bỏ được vai trò của VKA - họ là 1 Hiệp hội quốc gia về nuôi chó giống được nhà nước VN cấp phép thành lập.

Ở VN sẽ không có hiệp hội thứ 2 nào nữa như vậy. Còn ông nào cao thủ hơn thì thử làm cho họ bị rút giấy phép, bị buộc dừng hoạt động ... đã rồi hẵng nói! giờ mà nói thì lại bị gọi là nói phét! :)) :)) :))

Vì họ có ưu thế vậy nên việc có gia nhập được FCI hay không, chó PQ có được FCI công nhận hay không thì chỉ họ mới đủ tư cách đứng ra trao đổi với FCI. Kết quả có được không thì lại là chuyện khác!

Còn những người nuôi chó PQ ở VN mà chú gọi là "cao thủ" => nếu họ làm được gì tốt hơn thì xin mời thi triển coi - tui vẫn đang chống mắt chờ xem :D :D :D.

Dogshow lần này còn nhiều cái bản thân VKA làm chưa tốt, còn bị nhiều người phá (Nguyễn Thị Cẩu vs ly-giang chắc cũng là như vậy hé :)) :)) :))) =>>>> nên có thể nhiều người chưa biết đến và chưa ủng hộ dogshow lần này.

Còn biết rồi mà cứ cứ ôm khư khư cái danh "cao thủ" - nên ra vườn trèo đu đủ mang về để nóc tủ và không tham gia, đứng ngoài nói => với đám này thì tôi cũng chẳng có ý kiến gì :)) :)) :)) - Trên 1 khía cạnh tích cực, thì qua dogshow, hai bên cùng có lợi cơ mà!

Nhiều người ở miền Bắc muốn - nhưng không tham gia được thì vì đi lại xa xôi, mất thời gian, tốn kém tiền bạc .... => xin hẹn tới dogshow tổ chức tại miền bắc nha!

Cá nhân tôi tự thấy là tôi không mang chó tham gia được dogshow / cũng không vào đó xem / tham gia / hỗ trợ công việc cho VKA trong dogshow này là cái tôi đáng bị chê trách!

Ông nào đứng ra phê bình đi - tôi nhận liền :D :D :D hehhehe

Xoá bớt 1 số icons của chú - vì bị giới hạn 40 cái/1 bài. Mà tôi thích mặt cười trong bài của tôi cơ. He he he

Neapolitan

Active Member
Vậy là thắc mắc thứ nhứt của tui đã được giải đáp rồi, tất cả các "cao thủ" đều công nhận con vện xứng đáng thắng 8 con trong cuộc thi hôm đó .

Còn 1 thắc mắc nữa nhờ các cao thủ chỉ giáo dùm luôn, tai sao chỉ có 8 con chó PQ tham gia ngày hôm đó vậy ? quá ít cho 1 giống chó của VN . Nghe đồn cũng còn nhiều con đẹp lắm, nhưng tui cũng không hiểu tại sao lại không dự thi ? Dog show 1 năm tổ chức mấy lần? bao lâu mới quay lại miền Nam ? Có cơ hội sao không show nhỉ ?

Còn về bà giám khảo, tui tin chắc rằng bà ta đã nghiên cứu kỹ về CPQ trước khi sang VN .

Ở bên này mỗi lần có giống chó mới gia nhập CKC, các giám khảo thuộc nhóm working dog phải học tiêu chuẩn và đi dự các buổi họp do mother club tổ chức giới thiệu về giống chó đó, họ mang những con đẹp nhất ra để cho giám khảo nghiên cứu, tìm hiểu những điểm khac biệt của giống này với cac giống khác từ bước đi dáng đứng .....

mon1910

Member
Trong giới giang hồ ngày xưa thì những con đẹp và chủ chó đẹp gọi là ẩn sỹ đó bác Neo.Khi thiên hạ loạn lạc, các cao thủ đều ẩn mình, không phải họ sợ chết mà họ ẩn đi để tìm cái thú vui mới, tránh điều tiếng, tránh những tranh chấp không đáng có trong đời thường. Đợi khi nào mà xã hội loạn quá rồi, 1 anh hùng hào kiệt xuất hiện, họ biết, họ thấy và họ xuất hiện ra tay giúp sức. Tình trạng CPQ mình hiện nay cũng vậy thôi. Trước đây ở box CPQ này có cao thủ là bác Cent, nhưng giờ đây, vì 1 số lý do nào đó bác ấy đã chia tay rồi.
CPQ đang cần lắm những người như H.TY, TV, VTV, bác Quyên, T.H.H và nhiều người khác nữa trong box H'Mông cộc ở box CPQ này.

soidongbang

Member
:)):)):)) @: 6997 snipper

Bác này miệng thì bảo là không đấu đá mà sao lại nóng máy mả nói nhiều thế nhỉ. Bác có suy nghĩ của bác, tui có suy nghĩ của tui, tui nhớ không lầm là người VN có cái quyền đó mà:D

Còn việc gì...gì ... gì... thì tui chẳng quan tâm,tui không muốn tranh luận trong cái topic mà chủ của nó chỉ yêu câu bình luận thôi. Nếu rãnh thì nhảy wa mấy chỗ tui với bác đang chơi mà chơi cho vui.:)):)):))

Chó Phú Quốc

:)Theo quan điểm của riêng e: Nói 1 cách chính xác, trong các con chó dự thi thể loại pq thì nó đứng đầu là không có gì để bàn (mặc dù 1 số thông in bên kề cho rằng kết quả cuộc thi bị chi phối bởi ...). 8 con thì đã hết 4 con lai tạp, ba con còn lại là chó tơ mới lớn thì làm sao địch được với con chó đã gần 3 tuổi và được mua về với giá hơn 1000 usd hả bác :D
Chào Bạn cao thủ Chó Phú Quốc Soi DB !
Câu này thì Bạn nói sai 100% rồi !
Trọng tài có trình độ của FCi ,đi chấm thi bất cứ nơi đâu trên thế giới ,đâu có biết con chó nào có giá trị tính bằng 500 ngàn VND hay 1000 USD đâu mà chỉ Chấm con chó qua số báo danh , nhận xét về cái đẹp của từng con chó , cái thần thái , hài hòa khung xương ,hình dáng ... để trao giải cho những Em chó Đẹp .Cái này,tui nói thiệt ,tui thấy Bạn chưa có máu lửa với con "Quốc khuyển" (Xin phép A Neo )mà chỉ đòi hỏi , chỉ trích . Mỗi người nuôi Chó hãy vì cái chung để Con Phú Quốc tương lai không xa được FCI công nhận thay vì chỉ biết đến nó vào thế kỷ trước , đi thi Dogshow tổ chức ngoài lãnh thổ Việt Nam , có cái tốt hơn , ưu điểm hơn dòng Xoáy Thái ,Xoáy Châu Phi .
Thân mến
P/S : Anh Neo cho hỏi thần thái con chó dịch sang tiếng Anh là ... Xin Cám ơn

Theo em thấy, mọi người không nên tranh luận vượt ngoài chủ đề và nếu như nó không giúp cho con CPQ được tốt hơn (còn nếu thích các bác PM nhau sẽ hay hơn). Có 1 điều thực tế cần biết rằng, các sự việc đã diễn ra và chúng ta không thể đảo ngược thời gian và thay đổi kết cục của nó.

Con Đốm đạt giải nhất vì nó là con CPQ đẹp nhất trong 8 con tham gia (nó chỉ đẹp nhất trong 8 con tham gia thi thôi) và nó đúng là con CPQ thì đã là 1 thành công lớn đối với Dogshow lần này và với đa số người yêu thích CPQ, còn việc nó có phải là con CPQ đẹp nhất VN hiện nay hay chưa thì xin thưa là chưa (bạn nào có thắc mắc, mời phát biểu)

Neapolitan

Active Member
Nếu đúng như QV nói ở trên thì tình hình đâu có gì nghiêm trọng đâu, chỉ là hiểu lầm mà thôi.

Mấy ông breeder hay chủ chó: tự ái quá đi thôi, lại hay suy luận lung tung, đoán già đoán non . nói tóm lại là ông nào có chó đẹp, khi có cơ hội để show mà không show là quá dở .

VKA thì quá thiếu kinh nghiệm tổ chức show, tui tin rằng cũng chừng ấy kinh phí, nêu mấy ông có đủ kinh nghiệm thì sẽ tổ chức thành công hơn gấp mấy lần, và sẽ có nhiều chó tham gia hơn . Ví dụ như tui thấy có con chó vòng cổ không đúng tiêu chuẩn, tại sao lại để nó vô vòng thi ? làm mất mặt quá . Nếu mấy ông có kinh nghiệm 1 chút, thì trước khi con chó đó bước vô vòng thi, kêu chủ của nó thay cái vòng khác, nếu chủ nó không có đem theo thì nhìn quanh coi có ai vừa thi xong kêu họ tháo cái vòng ra cho mượn rồi hãy dắt nó vô thi . Đơn giản như đang giởn .

Tại sao phải cần nguồn tài trợ từ ca nhân breeder hay chủ chó thi hôm đó, điều này không nên chút nào . Có 1 tỷ cách kiếm tiền ở 1 dog show .

VKA chưa có đủ cái "gian hùng" của 1 minh chủ võ lâm để các môn phái từ chính tới tà nể phục . Không phải như chú Snipper nói bây giờ VKA đã được độc quyền ở VN, rồi bắt mọi người phải quy phục, nếu mọi người không phục thì tui bảo đảm con đường VN gia nhập FCI sẽ dài hơn và nhiều chông gai hơn .

Theo em thấy, mọi người không nên tranh luận vượt ngoài chủ đề và nếu như nó không giúp cho con CPQ được tốt hơn (còn nếu thích các bác PM nhau sẽ hay hơn). Có 1 điều thực tế cần biết rằng, các sự việc đã diễn ra và chúng ta không thể đảo ngược thời gian và thay đổi kết cục của nó.

Con Đốm đạt giải nhất vì nó là con CPQ đẹp nhất trong 8 con tham gia (nó chỉ đẹp nhất trong 8 con tham gia thi thôi) và nó đúng là con CPQ thì đã là 1 thành công lớn đối với Dogshow lần này và với đa số người yêu thích CPQ, còn việc nó có phải là con CPQ đẹp nhất VN hiện nay hay chưa thì xin thưa là chưa (bạn nào có thắc mắc, mời phát biểu)
Bác Hung.Tinhyeu vui lòng cho tôi biết lý do tại sao cắt mất bài viết của tôi mà không có lý do rõ ràng hay thông báo cho tôi biết. Các bác giữ vai trò mod có quyền sinh sát trong tay, tuy nhiên cũng nên tôn trọng người viết bài 1 chút chứ các bác

Hung.tinhyeu

Active Member
Bác Hung.Tinhyeu vui lòng cho tôi biết lý do tại sao cắt mất bài viết của tôi mà không có lý do rõ ràng hay thông báo cho tôi biết. Các bác giữ vai trò mod có quyền sinh sát trong tay, tuy nhiên cũng nên tôn trọng người viết bài 1 chút chứ các bác
Chào bạn.

Cắt bớt một phần bài viết của bạn, vì phần đó không liên quan đến bình luận con chó PHÚ QUỐC thắng giải như chủ topic đã đề cập. Phần đó của bạn đề cập đến chuyện VKA tổ chức ra sao, báo đài truyền hình như thế nào vv...vv. Hoàn toàn không liên quan đến tiêu đề. Theo mình phần đó bạn nên đề cập trên trang WEB của VKA thì đúng hơn.
Thân

Chào bạn.

Cắt bớt một phần bài viết của bạn, vì phần đó không liên quan đến bình luận con chó PHÚ QUỐC thắng giải như chủ topic đã đề cập. Phần đó của bạn đề cập đến chuyện VKA tổ chức ra sao, báo đài truyền hình như thế nào vv...vv. Hoàn toàn không liên quan đến tiêu đề. Theo mình phần đó bạn nên đề cập trên trang WEB của VKA thì đúng hơn.
Thân
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ít ra trước hoặc sau khi hành xử bác cũng nên thông báo 1 tiếng chứ không nên đơn phương hành động như vậy. Xét cho cùng thực ra vấn đề nội dung bị cắt bớt không phải là hoàn toàn không có liên quan, còn nếu các bác thấy sợ va chạm thì ok, các bác cứ tự tiện hành xử.

Hung.tinhyeu

Active Member
Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ít ra trước hoặc sau khi hành xử bác cũng nên thông báo 1 tiếng chứ không nên đơn phương hành động như vậy. Xét cho cùng thực ra vấn đề nội dung bị cắt bớt không phải là hoàn toàn không có liên quan, còn nếu các bác thấy sợ va chạm thì ok, các bác cứ tự tiện hành xử.
Chào bạn.

Nếu như tôi không nhầm thì chiều tối qua khi bạn mới đưa bài viết đó lên, tôi đã cắt bỏ bớt phần không liên quan và có nói lý do. Và sau đó bạn lại đưa phần đó vào.

Còn như bạn nói là sợ va chạm, tiện đây tôi cũng nói luôn để bạn hiểu rõ hơn nhé.

DIỄN ĐÀN VIỆT PET hoạt động hoàn toàn độc lập, không phụ thuộc bất kỳ một trang WEB hay bất kỳ một diễn đàn nào và có nội quy riêng của DIỄN ĐÀN trong phạm vi luật pháp của VIỆT NAM.

Ngay vả hiệp hội chó giống VN ( VKA ) khi tham gia vào DIỄN ĐÀN VIỆT PET cũng phải tuân thủ nội quy của DIỄN ĐÀN và được BQT DIỄN ĐÀN chấp nhận, đồng ý chứ không phải ai vào đây muốn nói gì thì nói đâu.

TÔN TRỌNG THÀNH VIÊN, TÔN TRỌNG DIỄN ĐÀN LÀ TÔN TRỌNG CHÍNH BẢN THÂN MÌNH. THÂN

dubihp

Member
Xin mời bác đọc lại điều 4 mục A Quy định khi tham gia diễn đàn Vietpet nhé. Mod đã làm đúng theo quy định vì khi xoá bài vi phạm Mod không cần thông báo.

Còn việc bác nghĩ là vấn đề bác đưa ra là "Không phải là hoàn toàn không có liên quan" thì em xin thưa: Có 2 loại liên quan: trực tiếp và gián tiếp. Gián tiếp thì nó vô vàn lắm. Mà vô vàn đó thì bị xoá là đúng rồi. Ví dụ: ông A là bạn ông B, ông B là bạn ông C ==> không có nghĩa là ông A và ông C là bạn.

soidongbang

Member
:)):)):))@ BecgerSaiGon: Trước hết tui xin nhắc lại lần nữa là tui đã nói tui không phải cao thủ. Sau đó tui có vài lời muốn nhắn chú (xin phép mượn tạm topic bác NEO 1 tí nhé):
Nếu chú có máu lửa hơn tui thì chú nên tìm hiểu nhiều hơn về CPQ trên thực tế rồi hãy lên đây mà bình với loạn. Còn nếu chú chỉ nghe thiên hạ đồn đại, bốc phét thì tốt nhất chú nên học hỏi thêm các bậc cao thủ về CPQ rồi hãy trở lại. Bản thân con Đốm này chú còn không biết nguồn gốc ntn mà dám lên đây nói lung tung ah.:-@

Chú có biết tại sao nó tên Đốm không? (1)
Chú có biết tại sao rất nhiều người lên xem nhưng không mua (kể cả ông chủ của nó hiện giờ) sau đó tới bác Thanhfestival bắt về không? (2)
Chú có biết tại sao 1 người nổi tiếng mê Vện như bác Thanhfestival lại đem bán lại nó sau 2 năm loay hoay phối phối, đúc đúc hay không? (3)
Chú có biết tại sao lúc anh Thanhfestival đem ra dogshow ở cv Lê Thị Riêng nó bị loại không (Khi đó con đoạt giải là con Black cũng của ông Hải)? (4)
Chú có biết tại sao lúc đầu ông Hải không mua nhưng sau này lại bắt về không? (5)
Chú có biết tại sao 1 người nuôi chó lấy giống để có chó đẹp bán chó con lại đi bán con chó giống của mình không? (6)

:)):)):)) Khi nào chú trả lời được tất cả 6 câu hỏi trên của tui thì chú hãy lên mà bình luận về nó, còn bây giờ thì ....:shame on you:

Còn nếu chú giải không ra thì cứ tìm tới tui,tui hứa sẽ có câu trả lời thích đáng cho chú .:D ( nhưng nói trước học phí không rẻ đâu nhé):)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.