• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Xíu xin chào cả nhà !

cheryl

Chà ,đây là lần đầu tiên mình viết nhật ký mà lại không phải viết về mình mới ghê chứ ! Mình viết về bé Xíu thôi !:D
Vậy là bé Xíu về nhà mình được hơn mười ngày rồi ! Lúc đầu đem Xíu về mình cũng run lắm vì không biết có chăm Xíu được không nữa . Vì nghe nói là giống chihuahua này rất khó nuôi :worried:
Nhưng thương quá nên đành liều :-"

Đây là bé Xíu nè ! Bé sinh ngày 10/2/2010

Xíu làm dáng này !:love struck:

Nhìn cái mặt hiền vậy thôi chứ quậy lắm ạ!
:raised eyebrow:

cheryl

Có ai biết cách post hình cho nó lớn ra không làm ơn chỉ giúp mình với !

sugar_love

trong trang PostImage.org có chữ chỉnh lại kích thước ảnh đó bạn.Bạn vào đó chỉnh size lại lớn hơn là được rồi

cheryl

Những kiểu ngủ đáng yêu !

Bé Xíu nhà mình ngày càng quậy phá nhưng ko sao , miễn sao em nó được khoẻ mạnh là được rồi !:D
Xíu đã biết đi vệ sinh đúng chỗ rồi nha !
Mấy hôm nay mình "trộm" được mấy kiểu ngủ dễ thương lắm nè !$-)

:love struck:
thôi buồn ngủ quá ! mai rảnh sẽ post tiếp vậy !:sleepy:

nh0kkUn

Member
Bé Xíu nhà mình ngày càng quậy phá nhưng ko sao , miễn sao em nó được khoẻ mạnh là được rồi !:D
Xíu đã biết đi vệ sinh đúng chỗ rồi nha !
Mấy hôm nay mình "trộm" được mấy kiểu ngủ dễ thương lắm nè !$-)

:love struck:
thôi buồn ngủ quá ! mai rảnh sẽ post tiếp vậy !:sleepy:
Trời ơi, nhìn bé thương quá luôn à.... tý tẹo... chà bù cho con của em :((... Hồi sáng mới phập em 1 phát ngay mũi, chảy máu... phải đi chích ngừa.
À, chị mua bé ở đâu thế?

cheryl

ui rễ thương quá, bạn ơi cho mình hỏi bạn bắt bé ở đâu thế, mà bé là girl hay boy vậy, mình cũng thích chihuahua lắm :p
:wel: Bé là con gái bạn à! Mình mua bé của một bạn trên diễn đàn đó bạn ! Nick là lulutoto thì phải ?:thingking:
Nhưng chỗ này hơi ít bé để bạn lựa chọn ! tại hôm đó mình thấy Xíu dễ thương quá nên đem về luôn !( Vì bé cứ cạp chân mình :D, trong khi mấy bé khác thì ko. Chắc là ý trời !;;))
Nếu bạn muốn tìm một nơi uy tín thì bạn thử tới anh Hung_Phong BT xem sao! :)

cheryl

:wel: Bé là con gái bạn à! Mình mua bé của một bạn trên diễn đàn đó bạn ! Nick là lulutoto thì phải ?:thingking: (Nếu bạn cần thì nhắn cho mình, mình sẽ đưa số điện thoại của ng đó cho bạn, vì ko tiện để trên trang này,sợ mọi người nghĩ mình quảng cáo thì khổ )
;)
tại hôm đó mình thấy Xíu dễ thương quá nên đem về luôn !( Vì bé cứ cạp chân mình :D, trong khi mấy bé khác thì ko. Chắc là ý trời !;;))

cheryl

:wel: Bé là con gái bạn à! Mình mua bé của một bạn trên diễn đàn đó bạn ! Nick là lulutoto thì phải ?;)
Nhưng chỗ này hơi ít bé để bạn lựa chọn ! tại hôm đó mình thấy Xíu dễ thương quá nên đem về luôn !( Vì bé cứ cạp chân mình :D, trong khi mấy bé khác thì ko. Chắc là ý trời !;;))
Nếu bạn muốn tìm một nơi uy tín thì bạn thử tới anh Hung_Phong BT xem sao! :)
Nếu bạn cần thì cứ nhắn mình biết, mình sẽ đưa bạn số dt của ng bán mà mình mua cho bạn, vì ko tiện để trên trang này;):wave:

cheryl

Trời ơi, nhìn bé thương quá luôn à.... tý tẹo... chà bù cho con của em :((... Hồi sáng mới phập em 1 phát ngay mũi, chảy máu... phải đi chích ngừa.
À, chị mua bé ở đâu thế?
:) Cám ơn bạn, mình mua của một bạn trên VP luôn đó. Vì ko tiện để liên lạc trên này, nếu cần thì mình sẽ nhắn cho bạn ha ! :wave:

P/s : À, hôm nay mình mới mua một bé màu đen bốn mắt nữa nè ! Cho Xíu nhà mình có bạn đó mà !Dog Eye

cheryl

Cầu trời cho con mau khỏi !

Vậy là Xíu đã về nhà mình hơn một tháng rồi nhưng bé lại bệnh hết 3 tuần ...
Không biết đến khi nào bé mới khoẻ mạnh được như trước đây? Ngày nào cũng phải cắn răng đem con đi chích ..cầu trời cho con mau khỏi bệnh !
mấy tuần nay con bệnh ,chăm con mà mami cũng bệnh luôn ! Nhưng biết làm sao được, thương Xíu lắm!
-1/5 : Xíu đi tiêu chảy , nghĩ là bé ăn không tiêu. Đêm 1/5 : bé đi tiêu ra nước liên tục
-2/5 : Đem con đi bác sỹ, bé bị viêm đường ruột ,tình trạng không thể nói trước được:nailbitting:
-3/5 : con ói liên tục vì không hợp thuốc uống men ruột, lại chích thuốc, theo dõi
-5/5 : con đã vượt qua được 3 ngày, bắt đầu được phép hy vọng. Cứ liên tục ngày nào cũng đem con gặp bác sỹ 2 lần. Con được phép ăn cháo đường
-6/5 : ăn cháo đường và gặp bác sỹ
-7/5 : sau 2 ngày ăn cháo, con đi phân bình thường, nhưng vẫn tiếp tục điều trị .Cầu trời cho con mau khoẻ để mẹ có một ngày sinh nhật thật vui..
-8/5, 9/5 : con vẫn ăn cháo và 2 ngày đi phân một lần, vẫn đi bác sỹ
-10/5 : sinh nhật mẹ, con khoẻ
-11/5 : con lại đi tiêu chảy, có lẫn máu, lần này bác sỹ bảo chắc con ăn bậy cái gì rồi, bụng vẫn còn yếu mà ăn bậy nên tình trạng nguy hiểm. Chỉ còn biết khóc và trách mình sao không chăm con kỹ hơn..
-Từ đó mẹ quyết không để con nằm ngoài vòng kiểm soát nữa, cho con vào cái lồng inox...Vì mẹ không thể cứ xin nghỉ làm hoài được, mà cũng không tin tường giao con cho ai cả...
-Mỗi ngày đều đem bé đi gặp bác sỹ, bé không được ăn gì cả chỉ chích thuốc và uồng nước đường thôi...
-18/5 : con được phép ăn cháo đường, tội nghiệp con đã lâu rồi không được ăn gì. Bác sỹ vẫn theo dõi
-20/5: con tự đi vào toilet ỉa lần đầu tiên sau 2 ngày ăn, con đi khá nhiều. Lúc đầu phân lọn màu vàng cam ( cứ tường là ra máu ), sau đó ra nuớc ,rồi lại ra phân lọn màu vàng ( nhìn giống cái bọc ruột vậy ), sợ quá gọi cho bác sỹ, đem phân và Xíu đi bác sỹ.
Bác sỹ cũng bị mẹ làm cho một phen hết hồn, sau khi coi phân thì cười và nói là Xíu ỉa vậy là tốt, đó là ...( không tiện diễn tả)
21/5: tiếp tục cho ăn cháo, không được thay đổi. Bác sỹ bảo nếu tình trạng cứ được như vầy thì tới chủ nhật sẽ không cần phải chích nữa ! Nữa mừng nữa lo :praying:
Chỉ biết chăm con, chờ đợi và hy vọng thôi...

shany_h

Member
Bé xinh quá à !! nhìn giống bé chihuahua hồi xưa mình nuôi ^^
Chúc bé mau chóng khỏi bệnh nha ^^

quanthucha

Member
Nhờ mod xóa topic này giùm mình vì bé Xíu đã ra đi hôm qua rồi ....
chia buồn cùng bạn . chihuahua rất dễ nuôi . hy vọng bạn sẻ tìm được chú cún khác về làm bạn . và mong bé xíu của bạn kiếp sau sống tốt hơn . thân chào bạn

Chia buồn cùng bạn nha! mình biết cảm giác đó thật khó chịu, nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua đi......Bé Xíu ra đi âu cũng là phận số của nó vậy. Tội nghiệp em nó, nhưng em nó cũng đã may mắn có 1 người chủ tốt hết lòng thương yêu và chăm sóc nó xem như cũng dc an ủi. Bạn đừng buồn nha!