• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Tít nhà em lúc gần 2 tháng :D

yeuketoan89

Active Member
bé này là husky hả bạn, cái chuông đeo cổ đẹp ghê :D
nhưng nhìn cún có vẻ hơi gầy đấy, bạn xem lại khẩu phần dinh dưỡng của cún nhé

nunota

uk ý tớ cho nó ăn cơm giống như mình rui trộn cả bio milk cho nó nữa , uống sữa đều đều mà ko hiểu sao nó cứ gầy gầy hic

yeuketoan89

Active Member
chế độ ăn uống của cún nhà mềnh : sáng 3 trứng vịt lộn, trưa cơm rau với cổ gà hoặc gan, phổi, thịt lợn thịt bò...tối giống trưa.mỗi ngày đổi món 1 lần. ngoài ra thỉnh thoảng cho ăn thêm quả dưa chuột, dưa hấu, lê, táo. có cho uống thêm AKC bổ sung canxi.tham khảo thôi nhé :D

nunota

hic bé nhà cậu mấy tháng rùi mà sáng ăn đc 3 quả trứng vậy. bé nhà tớ ăn đc 1 quả thui. tớ cũng cho ăn giống cậu mà

Bimm bim

Member
Mặt Tít nhà bạn giống Cali nhà hồi nhỏ mình ghê. Cháu nó là trai hay gái vậy bạn :D

nunota

cháu nó là gái cậu ạ hehe nghịch như quỷ ý

cậu có cách nào giúp tớ dắt nó đi chơi ko, tớ dắt nó đi nó toàn ngửi với hít linh tinh thôi ak ko chiu đi theo mình gì cả

Bimm bim

Member

cậu có cách nào giúp tớ dắt nó đi chơi ko, tớ dắt nó đi nó toàn ngửi với hít linh tinh thôi ak ko chiu đi theo mình gì cả
Chó con mà bạn, 2 đứa nhà mình ngày xưa cũng thế. Cứ dắt ra đường là chỉ thích cắm mặt xuống đất để ngửi, để gặm linh tinh thôi :D ...Bạn cố gắng dắt em nó ra đường nhiều vào, nếu được đi chơi thì càng tốt hoặc không thì chỉ cần dắt vòng đi vòng lại gần nhà thôi, chủ yếu để nó quen dây và quen được đăt đi chơi. Nếu em nó cúi đầu thì bạn nói KHÔNG, giọng phải thật nghiêm, tay hơi giật cái dây để em nó ngẩng đầu lên.... rồi lại dắt đi tiếp và làm lặp lại như vậy :D ...Đấy là cách mình từng dạy 2 đứa nhà mình và đã thành công, bạn có thể tham khảo thêm ý kiến của mọi người nếu như cách của mình không hiệu quả... vì tùy từng đứa cái độ lì lợm khác nhau^^

zodiac123

Member
Ăn hột vịt lộn có tác dụng j thế ạh ? Mà mình mua lúc tối, để sáng cháu nó ăn đc k ạh ?:-??

Thi3uGia_Styl3

chó nhà e ăn ác lắm và cũng khoẻ.. bh nó dc 2thang 2 tuần rồi mà có 6kg.. k biết là có bé k ạ

Bimm bim

Member
Ăn hột vịt lộn có tác dụng j thế ạh ? Mà mình mua lúc tối, để sáng cháu nó ăn đc k ạh ?:-??
Ăn trứng vịt lộn để tốt cho lông bạn ạ, có chất tanh nên lông lá bóng mượt hơn... nhưng cũng chỉ là 1 phần thôi, vì còn do di truyền của chó bố mẹ xem lông lá ngắn hay dài nữa... và cũng đừng cho em nó ăn nhiều quá, thứ nhất sẽ bị đi ngoài, thứ 2 là nó quen ăn ngon thì sẽ kén ăn hơn.
Còn trứng vịt lộn để qua đêm sẽ rất tanh và bị mất chất dễ bị đi ngoài, tốt nhất là mua lúc nào ăn ngay lúc đấy :D

d0lce9x

Member
Bé Tít nhà bạn là lứa đẻ hôm bn đấy :-?, em Bốp nhà mình đẻ mùng 9 :D, không rõ cùng đàn k nhỉ ;))

yeuketoan89

Active Member
các anh em nào gần mạn khu vực CV tuổi trẻ thì chiều chiều tầm 5h hơn cho cún ra chơi cho đông vui nhé :D

huy.takumi

đừng chiều chuộng quá.khi đi chơi ban đầu phải xích và kéo sau hai ba ngày thì không xích nữa nhưng tay vẫn phải cầm theo xích vừa đi vừa kêu gọi " nhanh ,nhanh" đôi khi chạy bộ cho cún chạy theo.đấy là kinh nghiệm dạy con mẹ quýt nhà em.mà con mụ nhà em nó ăn trứng vịt lộn và sữa chua ghê lắm bao nhiêu cũng hết.cổ gà thì một lúc nuốt ba cái mà em không hề nhìn thấy nó nhai.