• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé sushi :x

pe_sushi

Member
Topic cũ ko biết tại sao lại mất, hình như diễn đàn bị reset lại mất 1 khoảng thời gian hay sao ý :-ss Nên mình làm nhà lại cho sushi vậy

Trước ko kể tội em nó, bây giờ có thời gian rảnh nói xấu vậy :p

Ngày trước theo như những gì mình biết đc thì sushi là thuộc quyền sở hữu của chị cute_maggie nhưng ko biết vì lý do j sushi lại ở bệnh viện 240 Âu Cơ. Và mình đã trả tiền viện phí cho sushi từ ngày đó để đón sushi về.

Lẽ ra sau 2 ngày mình đã bị mẹ bắt mang trả vì ko đồng ý cho nuôi mèo to như thế và mình đã nhờ tên bạn mang đi trả (mình ko nỡ mang đi trả). Trên đường hắn mang đi trả mình đã khóc sưng hết cả mắt, cuối cùng 15p sau hắn lù lù xuất hiện cùng sushi và nói là sẽ mua lại sushi và tặng cho mình :p

Có lẽ vì ko đc ai chơi đùa, chăm sóc và yêu thương nên bây giờ tính sushi rất chi là đầu gấu, khó bảo và ghê gớm, ngoài ra thì cực kỳ "zê gái" nữa :|

Ở sushi có 1 điều khiến mình rất thích đó là bộ lông và cái tính đầu gấu đến khó bảo. Số phận sushi long đong, lận đận nhưng h mình tin rằng mình sẽ cho sushi 1 cuộc sống tốt hơn.

Dưới đây là 1 số bức ảnh nhí nhố của sushi :p

đầu tiên phải là ảnh người mẫu đã :x

ăn mà cũng chụp ng ta :-L

chụp trộm nè :x

ghét cái đứa chụp ảnh >:p

nhìn tớ giống công chúa ko :">

đi ra, đang tè bậy đây này >"<

tắm :x

pe_sushi

Member
post tiếp mấy bức ảnh đáng ghét của sushi :x

buồn ngủ quá :)|

tình cảm phát :*

ơ hay, ng ta đag ngủ, chụp cái j mà chụp >:p

chị ơi thằng cha trên ghế to quá :((

ngủ tí :">

điệu tí 8->

ngủ mà cứ ôm cái cục len, chẳng cho ai đan :((

pe_sushi

Member
ưỡn ẹo 8->

lạnh :">

cục cưng của sushi nè

nhìn em đẹp zai hok nè :x

bà này thơm j thế :-?

model :">

tạo dáng :x

phởn :))

tắm đã quá :">

pe_sushi

Member
ơ mình đang làm j ý nhỉ :O

toàn rình lúc ng ta ngủ >:p

bà này cứ bế em ý :((

pe_sushi

Member
ơ mình đang làm j ý nhỉ :O

toàn rình lúc ng ta ngủ >:p

bà này cứ bế em ý :((

phenmaleat

Active Member
cu cậu đẹp trai thé chắc có nhiều người đăng kí xin làm vợ cho mèo nhà các bạn ấy lắm nhỉ?

Linhmu_93

Active Member
Ôi trời hoá ra ai cũng mất bài chứ k riêng gì mình nhỉ? Sushi đc mấy kg hả T.A? Nhìn chụp với cậu t mới thấy nó lớn.

bichdiep

Member
HI, hôm nay mới được chiêm ngưỡng cả bố mẹ của Sushi nè. Thảo nào cu cậu đẹp trai thế? Hi hi. Thảo nào chị nhìn Sushi quen quen hóa ra của nhà Cute_maggie à? Thế đầu năm nay bố mẹ Sushi đã chọn được con dâu ưng ý trong danh sách chưa ;;);;);;);;)

pe_sushi

Member
cu cậu đẹp trai thé chắc có nhiều người đăng kí xin làm vợ cho mèo nhà các bạn ấy lắm nhỉ?
uhm, cũng có n`, nhưng mình cũng ko nhận nhiều vì cũng thương sushi lắm. Mỗi lần ... là nó gầy tọp đi :(

Ôi trời hoá ra ai cũng mất bài chứ k riêng gì mình nhỉ? Sushi đc mấy kg hả T.A? Nhìn chụp với cậu t mới thấy nó lớn.
sushi được 5kg nhưng bây giờ gầy lắm rồi :(( từ giờ ko cho đi vs gái nhiều nữa :((

HI, hôm nay mới được chiêm ngưỡng cả bố mẹ của Sushi nè. Thảo nào cu cậu đẹp trai thế? Hi hi. Thảo nào chị nhìn Sushi quen quen hóa ra của nhà Cute_maggie à? Thế đầu năm nay bố mẹ Sushi đã chọn được con dâu ưng ý trong danh sách chưa ;;);;);;);;)
mỗi lần tắm cho sushi là em phải huy động lực lượng đông đảo gồm bạn trai, em trai, chị gái để đứng xung quanh đề phòng hắn ta lao như bay là ko bắt đc :(( rồi sau đó là cả nhà lần lượt đi tắm là vừa :p tắm xong rồi lại phải 1ng` giữ, 1 ng` sấy, 1ng` chải lông. #:-s
Em vẫn chưa chọn dâu nào vì đầu năm mẹ em ko cho mang mèo về nhà, còn em thì ko nỡ cho sushi đi ở nhà ng khác vì nhỡ ko đc chăm sóc cẩn thận thì lại khổ thân bé ^^

pe_sushi

Member
dạo này sushi tự dưng gầy quá, ko hiểu tại sao vẫn ăn uống như thế nhưng gầy lắm :((

có ai biết làm cách nào cho sushi mập lên nhanh chóng và có gì ăn để mượt lông ko :((

meomeocool

Member
tẩy giun cho bé đi bạn hình như 2-3 tháng lại phải tẩy giun 1 lần ý còn mượt lông thì cho ăn lòng đỏ trứng sống

hathu08

Active Member
bạn mua nutri plus gel về cho thằng nhóc ăn, bọn nhà mình thích ăn nhắm (thank chị Linh nhé, chúng nó nghiện nặng rồi) cộng thêm phô mai và thịt gà (bọn mèo thích ăn lườn hơn là ăn đùi vì lườn ít mỡ ít ngấy)

whitexsnow

Active Member
bạn mua nutri plus gel về cho thằng nhóc ăn, bọn nhà mình thích ăn nhắm (thank chị Linh nhé, chúng nó nghiện nặng rồi) cộng thêm phô mai và thịt gà (bọn mèo thích ăn lườn hơn là ăn đùi vì lườn ít mỡ ít ngấy)
Mẹ Hathu nói đúng quá, nhà Ruby cũng toàn cho ăn Nutri Plus Gel (ăn cái nì lông dài mà mượt, lại đủ chất nữa :)), còn lại thì ăn kitten sẽ mập hơn ăn Fit vì đạm nó cao hơn (dành để cho mèo con và bồi bổ mèo suy dinh dưỡng), thêm ức gà với phô mai hay với trứng của bạn meomeocool nữa là quá ổn >:D<

pe_sushi

Member
tẩy giun cho bé đi bạn hình như 2-3 tháng lại phải tẩy giun 1 lần ý còn mượt lông thì cho ăn lòng đỏ trứng sống
hic nhưng mà nghe nói cho uống thuốc sổ giun xong là bị đi ngoài ra giun, mình cho 3 đứa ở trong phòng ngủ, nên sợ cái vấn đề này lắm :((

uh thanks Thu nhé, nhưng mình có đọc đc thông tin là phô mai ko tốt cho mèo :-s

Mẹ Hathu nói đúng quá, nhà Ruby cũng toàn cho ăn Nutri Plus Gel (ăn cái nì lông dài mà mượt, lại đủ chất nữa :)), còn lại thì ăn kitten sẽ mập hơn ăn Fit vì đạm nó cao hơn (dành để cho mèo con và bồi bổ mèo suy dinh dưỡng), thêm ức gà với phô mai hay với trứng của bạn meomeocool nữa là quá ổn >:D<
bình thường mình vẫn cho ăn kitten mà, nhưng mà cho ăn thì mình đổ 1 gói Biosubtyl vào, bột Bio dính với hạt nên mấy đứa nó vẫn ăn bình thường. Ko biết là như vậy có tốt ko :(

Linhmu_93

Active Member
hic nhưng mà nghe nói cho uống thuốc sổ giun xong là bị đi ngoài ra giun, mình cho 3 đứa ở trong phòng ngủ, nên sợ cái vấn đề này lắm :((

uh thanks Thu nhé, nhưng mình có đọc đc thông tin là phô mai ko tốt cho mèo :-s

bình thường mình vẫn cho ăn kitten mà, nhưng mà cho ăn thì mình đổ 1 gói Biosubtyl vào, bột Bio dính với hạt nên mấy đứa nó vẫn ăn bình thường. Ko biết là như vậy có tốt ko :(
Mình dùng thuốc giun của Virbac ( tên chính xác tự nhiên m k nhớ - 15-20k 1 viên hay sao ý ) thấy rất hiệu quả và k thấy đi ra giun đâu c a. Thuốc đó dùng đc cho cả mèo sk k tốt và có bầu nên mình nghĩ là rất an toàn.

Thực ra các chế phẩm từ sữa bò k tốt cho mèo lớn ( mèo con uống sữa tốt hơn ) nhưng nếu con nào bụng dạ khoẻ, ăn vừa phải, điều độ và cho thêm men tiêu hoá thì tốt. Vì mèo nhà mình đứa nào biết măm phôi mai đều béo tròn, lông mượt. Còn 2 đứa k biết ăn thì gầy lắm. Và mình thấy rất nhiều nhà cho mèo ăn phô mai và cno rất thích....

Sushi khá lớn rồi, nên cho ăn Fit 32 Tú Anh ạ! Bạn có thể tham khảo ý kiến mọi người, như chủ e Mít ( sweetmemory...) . Đang cho bé ăn Kit thì ăn ít. Nhưng chuyển sang Fit thì ăn thun thút. Vì mèo bé cần nhiều năng lượng hơn nên ăn Kit. Mèo lớn thì cần ít năng lượng hơn nên ăn fit. Nhà sx ngta đã tính toán kĩ lưỡng hết rồi mà bạn. Với lại kit bé quá, mèo lớn ăn sẽ khó chịu lắm. Giống như mình lớn mà cứ bắt ăn bột suốt ngày đó.

pe_sushi

Member
Mình dùng thuốc giun của Virbac ( tên chính xác tự nhiên m k nhớ - 15-20k 1 viên hay sao ý ) thấy rất hiệu quả và k thấy đi ra giun đâu c a. Thuốc đó dùng đc cho cả mèo sk k tốt và có bầu nên mình nghĩ là rất an toàn.

Thực ra các chế phẩm từ sữa bò k tốt cho mèo lớn ( mèo con uống sữa tốt hơn ) nhưng nếu con nào bụng dạ khoẻ, ăn vừa phải, điều độ và cho thêm men tiêu hoá thì tốt. Vì mèo nhà mình đứa nào biết măm phôi mai đều béo tròn, lông mượt. Còn 2 đứa k biết ăn thì gầy lắm. Và mình thấy rất nhiều nhà cho mèo ăn phô mai và cno rất thích....

Sushi khá lớn rồi, nên cho ăn Fit 32 Tú Anh ạ! Bạn có thể tham khảo ý kiến mọi người, như chủ e Mít ( sweetmemory...) . Đang cho bé ăn Kit thì ăn ít. Nhưng chuyển sang Fit thì ăn thun thút. Vì mèo bé cần nhiều năng lượng hơn nên ăn Kit. Mèo lớn thì cần ít năng lượng hơn nên ăn fit. Nhà sx ngta đã tính toán kĩ lưỡng hết rồi mà bạn. Với lại kit bé quá, mèo lớn ăn sẽ khó chịu lắm. Giống như mình lớn mà cứ bắt ăn bột suốt ngày đó.
bạn ơi bạn mua thuốc ở đâu thế, có thể chỉ cho mình với được ko? Mình đang muốn tẩy giun cho mấy bé miu vì đến kỳ rồi nhưng chưa muốn tẩy vì mấy trc tẩy toàn bị đi ra giun thôi, mình sợ lắm :(
Mình cũng muốn cho ăn nhiều thứ lắm chứ nhưng tụi nó lười kinh khủng luôn, chẳng chịu ăn cái j ngoài canin, bây h mình cũng đổi sang Fit rồi, nhưng thấy tụi nó ăn ít, mà mình hay đổ men tiêu hóa vào hạt cho dính vào hạt ko biết ăn như thế có tốt ko nữa

pe_sushi

Member
hôm nay có 1 bé mèo cái về nhà, sushi cứ hú hí với nó suốt thôi, chẳng quan tâm j đến mình hết trơn :((

linkmitu

Member
trước xưng mình-bạn nhưng giờ nhìn ảnh thấy chị lớn tuổi hơn em rồi xưng chị nhá :)) chị gái ơi.. em vẫn là fan trung thành của sushi đây:x xinh quá :(( nhìn mặt tịt cáu kỉnh cau có đáng ghét quá :(( lông xấu kinh khủng khiếp luôn í. xấu lắm huhuhuhuhuh :(( :(:)(( hình như sushi được c cưng nhất nhỉ, e thấy nhà có 2 đứa mèo khác mà toàn thấy mặt sushi khi nào c lập nhà cho chúng nó nhé. :x
mắt sushi ra nhiều gỉ nứoc mắt đen hết cả bên dưới kìa nhìn đáng ghét quá đi :( :( :( :(

pe_sushi

Member
trước xưng mình-bạn nhưng giờ nhìn ảnh thấy chị lớn tuổi hơn em rồi xưng chị nhá :)) chị gái ơi.. em vẫn là fan trung thành của sushi đây:x xinh quá :(( nhìn mặt tịt cáu kỉnh cau có đáng ghét quá :(( lông xấu kinh khủng khiếp luôn í. xấu lắm huhuhuhuhuh :(( :(:)(( hình như sushi được c cưng nhất nhỉ, e thấy nhà có 2 đứa mèo khác mà toàn thấy mặt sushi khi nào c lập nhà cho chúng nó nhé. :x
mắt sushi ra nhiều gỉ nứoc mắt đen hết cả bên dưới kìa nhìn đáng ghét quá đi :( :( :( :(
2 đứa kia chị cũng cưng lắm ý chứ, cưng chết đi được, khéo còn hơn sushi mất. Nhất là bé mèo ta nhà chị, tại em chưa biết thôi :p Tại vì lỡ làm nhà cho sushi rồi nên chẳng nhẽ lại làm nhà khác nữa :p

Mắt sushi bị chảy nước mắt nhiều lắm, ngày nào cũng 2,3 lần chị lau = nước muối sinh lý mà ko ăn thua nữa :(

Ah` mới cả thấy em cưng mèo quá, ko biết em có ở HN ko nữa. Khi nào mimi nhà chị đẻ, nếu là con của sushi thì chị nhất định sẽ cho em 1 đứa. Nhưng mimi là mèo ta, hoặc khi nào bibi lớn (như thế thì lâu quá, bibi là ald) nếu em còn muốn nuôi mèo chị sẽ để cho em 1 bé free luôn :p

pe_sushi

Member
trời nắng, mang mấy nhóc ra tắm, thế là tụi nhỏ dỗi ko thèm chơi với mình nữa :((

sau khi đã tắm xong, người ngợm sạch sẽ là lại lăn ra ngủ. Đúng là 2 con ỉn