• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Phú Quốc chân dài nhà Gemma

Gemma

Active Member
Nhà em mới được một cô bạn yêu cả chó lẫn mèo tặng cho một em chó Phú Quốc chân dài, em ấy nhập khẩu nhà em độ 1 tháng nay. Do chân dài lại đen thui từ đầu đến chân, nên em đặt tên em ấy là Naomi

Mời các bác vào chém ạ! Nhưng chém nhè nhẹ tay hộ em nhá, bé này nghe nói không thuần chủng Phú Quốc 100% nhưng trông cũng ra dáng lắm, khung xương vuông, đuôi vút cong và có một cái xoáy bầu rõ to ở lưng. Nghe nói cháu sinh hôm 25 tết vừa rồi, được gần 3 tháng.

Mặt ngố cháu đây

Chân dài miên man

Suốt ngày gây sự oánh nhau với chị chó lùn Canada

Chia đồ chơi cho chị này!

Bé Naomi rất nghịch, lấy cái sàn xe làm bàn để gặm xương, gặm luôn cả cái yên xe

Xoáy bầu trên lưng

Bố cưng đều cả hai cháu

Nhưng có lẽ bố cưng Naomi hơn vì... chân dài hơn

Chân dài và chân ngắn

Linhmu_93

Active Member
Má Gemma đánh nhiều mặt trận quá nha!
Trộm vía, Naomi lớn nhanh ghê, thoắt cái cho chị Canada tức xì khói vì lùn hơn em rồi! Hí hí... Chúc Naomi hay ăn chóng...béo nhá! Nhớn thì khỏi phải bàn rồi! Naomi sắp thành bá chủ ở nhà rồi!

Gemma

Active Member
Đâu có dám đánh nhiều mặt trận đâu hả cô Linh? Bên này mà nói linh tinh là các bác ấy vào chém cho mà chết! Mẹ cháu chỉ dám thử show hình cháu nó tí để xin ý kiến cả nhà về hình dáng em nó thế có chuẩn không đấy mà! 8->3:-O:p:-ss:x

Gemma

Active Member
Hu hu, sao không thấy bác nào vào "chém" giùm bé Naomi nhà em gì cả! :-o:((3:-O

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Dạ, cháu mạn phép chém chút ạh. Nhà cô Gem tạo dáng show rồi chụp hình bé thì mọi người sẽ chém mạnh hơn ;))
Em Naomi phần đầu có vẻ chưa được thuần lắm ạh:) Tai cụp và mõm vuông:p
Bonus tấm show dáng PQ ạh

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Dạ, cháu mạn phép chém chút ạh. Nhà cô Gem tạo dáng show rồi chụp hình bé thì mọi người sẽ chém mạnh hơn ;))

Cái ảnh đầu tiên bản quyền của anh đó cô kitty_ilu ơi, chị Gem cuối năm cho bé đi show ở VKA đi, để các Giám khảo đánh giá bé nhà chị có đủ tiêu chuẩn nhân giống không, nếu OK sẽ có giấy của VKA đó chị ạ, tuần trước em đi xem show Phú quốc ngoài Hà Nội, rất thú vị chị ạ.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Cái ảnh đầu tiên bản quyền của anh đó cô kitty_ilu ơi, chị Gem cuối năm cho bé đi show ở VKA đi, để các Giám khảo đánh giá bé nhà chị có đủ tiêu chuẩn nhân giống không, nếu OK sẽ có giấy của VKA đó chị ạ, tuần trước em đi xem show Phú quốc ngoài Hà Nội, rất thú vị chị ạ.
;)) e đang cầm dây đó anh ơi! Công nhận bác Cương toàn chộp được ảnh xuất thần của em Ben :x. Hôm đó cả Ben cả Bo đều được "Very good" và "Đạt" tiêu chuẩn nhân giống đó ạh! :D3:-O

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
;)) e đang cầm dây đó anh ơi! Công nhận bác Cương toàn chộp được ảnh xuất thần của em Ben :x. Hôm đó cả Ben cả Bo đều được "Very good" và "Đạt" tiêu chuẩn nhân giống đó ạh! :D3:-O
Còn mấy kiểu nữa cơ, hôm nào gửi cô, hóa ra 2 đứa đó đều là của em à? Anh tưởng của Việt Anh hết.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Còn mấy kiểu nữa cơ, hôm nào gửi cô, hóa ra 2 đứa đó đều là của em à? Anh tưởng của Việt Anh hết.
Nhà cháu không có phước đâu ạh. "Hoa thơm hưởng sái" thôi ạh! Xem dog show Phú Quốc xong về cũng mê Phú Quốc luôn ;))

tran van hoan

Active Member
Nhà cháu không có phước đâu ạh. "Hoa thơm hưởng sái" thôi ạh! Xem dog show Phú Quốc xong về cũng mê Phú Quốc luôn ;))

Có phải em là cô Chân dài mặc quần bò bị rách nham nhở giống anh không ? Hôm đó anh mượn em cái dây show đấy . Con cái đen em dắt nhìn rất PQ đó em ạ , có chuyển nhượng thì alo 1 tiếng em nhé .8->

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Có phải em là cô Chân dài mặc quần bò bị rách nham nhở giống anh không ? Hôm đó anh mượn em cái dây show đấy . Con cái đen em dắt nhìn rất PQ đó em ạ , có chuyển nhượng thì alo 1 tiếng em nhé .8->
Dạ đúng rồi bác ạh!;)) Em cũng kết em Vện nhà bác lắm ạh :D Em Ben đó lại không thuộc quyền sở hữu của em bác ạh! Các bác vào chém nhẹ tay hộ chủ top không bài anh em mình lại bị MOD nhắc nhở vì lạc đề mất ạh ;))

Gemma

Active Member

Cảm ơn Kitty và Cương đã cho ý kiến và lời khuyên hữu ích. Chị có đọc về show Phú Quốc ở Hà Nội nhưng tiếc do điều kiện cách trở không tham gia được 8->:x

To Kitty: Chị có xem hình nhiều em chó Phú Quốc và cũng có cảm giác em Naomi mõm hơi bị vuông. Còn tai bé thì vẫn còn trong giai đoạn puppy, hôm nay cháu mới được tròn 3 tháng tuổi mà, cho nên vẫn đang trông cái tai cháu nó dựng đứng lên khi đủ tuổi. Nghe bảo mẹ cháu được đón từ Kiên Giang trong đất liền, hình dáng nhìn rất Phú Quốc nhưng dòng máu không đảm bảo 100% Phú Quốc, còn bố cháu cũng là Phú Quốc đấy ạ. Chị sẽ chụp vài tấm nhìn dáng vóc Naomi rõ hơn để xin mọi người cho ý kiến tiếp ạ :x:x

Gemma

Active Member
Hôm trước chị cũng có đọc về buổi show chó Phú Quốc ở Sài Gòn, toàn đọc thông tin trễ nên nhỡ cả :(( Đành đợi năm sau vậy :-??:">

Không biết có phải do Naomi còn bé nên cái mõm nó mập nên ra dáng hình vuông không. Cái hình post ở đây chị chụp cách nay vài tuần. Hồi trưa về nhìn lại thì thấy cái mõm nó nhọn hẳn ra, Kitty ạ. Để ngày mai chụp buổi sáng cho bé đứng ngoài sân cho nó ra dáng chút, chắc nhìn sẽ rõ hơn. Nhờ mọi người vào cho ý kiến tiếp ạ! >:/:x:-*:">

luuly78

Member
Hihi .... Cháu gái lớn quá! Anh Heo mọi, anh Heo vàng, Chị Ruby, tai đều dựng hết rồi mẹ Gem ơi! Ông Bà đừng nóng ruột cháu còn bé nên tai chưa dựng thôi. Cũng một phần cho chế độ dinh dưỡng của Bé nữa. Mấy đứa kia toàn ăn cơm cá Biển thôi. Riêng chị Ruby thì thường được ăn thêm trứng vịt lộn. Còn cân nặng Anh Heo mọi được 7kg , Anh Heo vàng và bé Ruby ~ 6,5kg. Bé Naomi và có vẻ mi nhon nhất vì bé là Út ít mà.

Thoaiquan

Member
Dạ đúng rồi bác ạh!;)) Em cũng kết em Vện nhà bác lắm ạh :D Em Ben đó lại không thuộc quyền sở hữu của em bác ạh! Các bác vào chém nhẹ tay hộ chủ top không bài anh em mình lại bị MOD nhắc nhở vì lạc đề mất ạh ;))
Em gái xinh thế , bác Hoan nhà ta thích mấy em chân dài lắm đấy em gì đó ơi ( anh nói CPQ nha ;))

Gemma

Active Member
Hihi .... Cháu gái lớn quá! Anh Heo mọi, anh Heo vàng, Chị Ruby, tai đều dựng hết rồi mẹ Gem ơi! Ông Bà đừng nóng ruột cháu còn bé nên tai chưa dựng thôi. Cũng một phần cho chế độ dinh dưỡng của Bé nữa. Mấy đứa kia toàn ăn cơm cá Biển thôi. Riêng chị Ruby thì thường được ăn thêm trứng vịt lộn. Còn cân nặng Anh Heo mọi được 7kg , Anh Heo vàng và bé Ruby ~ 6,5kg. Bé Naomi và có vẻ mi nhon nhất vì bé là Út ít mà.
À, mẹ Lưu Ly đã vào thăm cháu mà mấy hôm nay bà cháu mải mê ở top mèo nên không để ý. Cháu lớn lắm rồi mẹ Nấm ạ. Chắc cũng nặng 6, 7 kg gì đó chứ chả chơi. Chủ nhật 29-4 tới này ở nhà bà Gem có off mini, mẹ Nấm có rảnh thì ghé nhà mẹ cháu chơi nhá, thăm Naomi xem chân cháu dài cỡ nào rồi. Cháu chỉ ăn hạt khô do ông cháu khó tính, thỉnh thoảng có dư tí cơm mới cho cháu tí xíu thôi.

Tai Naomi mấy hôm nay cũng bắt đầu dựng lên rồi mẹ Nấm ạ, mẹ cháu phải chụp lại cái mặt cháu cho bà Luuly xem, bên tai dựng bên tai cụp trông buồn cười lắm cơ! :)) Chân cháu dài quá nên ông cháu lại đặt cho cháu cái tên khác là HORSE :)) Ông cháu bảo tên này ngắn gọn dễ gọi và phản ảnh đúng thực trạng chân... ngựa của cháu :)):))

Nấm bầu bì thế nào rồi hả mẹ Nấm, cháu còn bao nhiêu ngày nữa thì đẻ vậy? Thế là Nhíu Nhiu sắp làm mẹ rồi :x:x:x

Gemma

Active Member
chó nhà bạn bị j mmafk rụng lông mắt thế chữa nhanh còn cịp
Cháu không phải bị rụng lông mắt đâu ạ. Do chụp ảnh bằng flash nên ánh đèn nó làm phần lông quanh mắt cháu trông như là rụng ấy, nhưng ở ngoài trông cháu bình thường thôi ạ. Cảm ơn nhà bác đã lo lắng cho cháu. Cháu rất mạnh khỏe, ăn nhiều và chạy như ngựa khắp nhà 3:-O:D

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Đợi ảnh chân dài nhà cô lâu quá cô Gem ơi. Kitty hóng mãi huhu :(( mấy hôm nay đẹp trời cô show dáng Naomi đi ạh :p

Gemma

Active Member
Ối, sorry Kitty nhá, mai nghỉ lễ ở nhà chắc tranh thủ chụp ít tấm. Hôm nay trông em nó khác với hôm trước nhiều lắm rồi, hai tai bắt đầu dựng đứng lên rồi. Mẹ cháu mấy hôm rày mải tám bên top mèo, với cả lu bu quá quên tiệt up hình mới của em Horse mất, cô Kitty chờ mẹ cháu tí nhá! 3:-O:-ss:">:x