• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé Nora nhà em :D

tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ em mới xin được show off bé mèo nhà em...thực ra em là em tặng cho người yêu em ạ :blusshing:

rất nghịch ngợm :love struck: rất đáng yêu :love struck: tự đi vệ sinh đúng chỗ :love struck: em ý làm em rất tự hào và bất ngờ ạ :love struck:

Rubysxi

Member
Bé đáng yêu quá đi mất thôi, yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên.

Bạn cho bé đi chơi ở ngoài à? Thích nhất cái ảnh cuối cùng, "thợ ảnh" chộp chuẩn không còn gì để nói.

Cái mặt nó phẳng lì như tờ giấy ấy nhỉ? Bạn có mèo thật đẹp quá điiiiiiiiiiiiiiiiii!

ruồi bẹp

Active Member
nhìn cái mặt buồn thiu vậy mà nghịch ngợm nhỉ :D
mấy ảnh này chắc bạn chụp lúc cho bé đi dã ngoại

Dạ vâng ạ! Một buổi sáng đẹp trời em cho ra ngoài Vườn Hồng gần Lăng Bác đón ánh nắng mặt trời, rất dạn dĩ và nghịch ngợm, mặt hơi buồn nhưng nghịch thì như quí sứ,rất đáng yêu:love struck: cảm ơn mọi người đã nhận xét ạ :D

hoalinh

Member
Mèo đẹp quá và ảnh chụp nghệ thuật cũng rất đẹp nữa .Chụp ảnh sao khéo thế , có cảm giác đôi mắt của nó làm điểm nhấn hút hồn người xem

xinh quá,^^ có phải ảnh cuối là bé đang đuổi theo cái ô tô k ạ ^^ ảnh chụp được cả cảnh đấy,đúng là pro ^^

trông bé ngộ quá ta, thợ ảnh cũng giỏi nữa chụp được tất cả cái đẹp and đáng yêu của bé

meonho124

Member
em mèo xinh, thợ chụp chuyên nghiệp , cảnh đẹp >:D<
Mình rất thích mấy cái ảnh các em mèo trong bãi cỏ , rất đẹp và tự nhiên .

thuan81

Active Member
Em mèo xinh cực xinh luôn!nhìn gương mặt thơ ngây thêm cái mặt mẹt của em ấy nhìn khờ khạo đáng yêu quá!gốc độ chụp ảnh thật đẹp!mình thì canh mấy em mèo nhà mình mãi mà chụp không tấm nào ra hồn!hic

Sheryl

Active Member
Mèo xinh, chủ tay nghề chụp ảnh cao càng tôn dáng cho em. Em này mà là cái thì cùng với nana của haphuong thành cặp trời sinh đấy nhỉ ^^.

Em nó tên là Nora, được hơn 2 tháng tuổi (bị tách mẹ khá sớm nên rất thương :(( )..giống cái ạ..em thích mèo cái vì có vẻ gì đó yểu điệu đáng yêu hơn mèo đực :D 1 sớm nắng (sáng hôm qua thôi) em cho ra Vườn Hồng Lăng Bác hít thở với phơi nắng.. em thích chụp choẹt nữa nên mang theo máy ảnh đi,cho em nó pose tự nhiên :D

Dạ đúng ảnh cuối là em nó đang bắt cái otô,rất thích thù với trò này :)) nhưng em thề ko bao h cho nó đuổi chuôtj đâu ạ :-ss ảnh lúc bắt được:

lúc mới mang về...bé bỏng đáng yêu..

mới mang về nên em chưa dám tắm rửa gì

dáng ngủ thường trực...

em cảm ơn mọi người đã nhận xét ạ :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Nora đang tạm trú với Chiền nhé, ai muốn chiêm ngưỡng thí hối lộ nhé! Nora đến đây là lần thứ 3 rồi, 1 lần đến chữa tiêu chảy, 1 lần đến chơi, và bây giờ là đến ở trọ cho " bố, mẹ" em ý đi du lịch. Lần này đến 1 tuần liền thế nên có nhiều cơ hội để hú hí với em nó!:love struck: Nora ham ăn, hiếu động.....
@splendor_09: Nếu em nhớ nó thì anh sẽ post ảnh Nora thường xuyên cho em xem tình hình nhé!:D

cái dáng ngủ duyên thế không biết, nhìn bé ngủ như thiên thần ý, chúm chím đáng yêu quá, không thể tả hết nổi

hoalinh

Member
Nhìn mê quá , ước gì cũng có một bé như thế này đem về làm bạn cho Miu nhà mình , không biết bạn mua ở đâu thế !

ngudaymuon

Active Member
5D markII, ống 135-f2.8, mèo xinh...đương nhiên ảnh đẹp roài. Mình luôn thích mèo batu, có cái gì đó rất lạ, rất yêu và biểu cảm trên khuôn mặt.

Sheryl

Active Member
Nora đang tạm trú với Chiền nhé, ai muốn chiêm ngưỡng thí hối lộ nhé! Nora đến đây là lần thứ 3 rồi, 1 lần đến chữa tiêu chảy, 1 lần đến chơi, và bây giờ là đến ở trọ cho " bố, mẹ" em ý đi du lịch. Lần này đến 1 tuần liền thế nên có nhiều cơ hội để hú hí với em nó!:love struck: Nora ham ăn, hiếu động.....
@splendor_09: Nếu em nhớ nó thì anh sẽ post ảnh Nora thường xuyên cho em xem tình hình nhé!:D
Hu hu, anh Chiền ơi, thằng Ren nhà em nó cứ nghịch ngợm tới nỗi chân vừa khỏi lại đau :((. Tối thứ 3 tới nhà anh xong tối thứ 5 nó lại ngông cuồng nhảy từ ghế xuống ( ghế cao có 30cm ) khiến chân lại đau. Hôm nay CN chân khỏi thì lại chạy như cướp, khều đồ làm đổ đồ lên chân => lại lò cò rồi :((.
Có lẽ thằng Ren nó muốn tới định cư nhà anh Chiền làm bạn với Nora :((.

chienvet

Chuyên gia thú y
Hu hu, anh Chiền ơi, thằng Ren nhà em nó cứ nghịch ngợm tới nỗi chân vừa khỏi lại đau :((. Tối thứ 3 tới nhà anh xong tối thứ 5 nó lại ngông cuồng nhảy từ ghế xuống ( ghế cao có 30cm ) khiến chân lại đau. Hôm nay CN chân khỏi thì lại chạy như cướp, khều đồ làm đổ đồ lên chân => lại lò cò rồi :((.
Có lẽ thằng Ren nó muốn tới định cư nhà anh Chiền làm bạn với Nora :((.
Welcome, welcome>:D<. Con Nora là nó thích cái món TÁT, VẢ lắm. Nó không có con mèo cùng độ tuổi để nghịch nên toàn đi tát c0n chihuahua thôi. Cho sang chơi đi:D, cho nó có bạn và thực hành món Tát cổ truyền!:-bd

Sheryl

Active Member
Welcome, welcome>:D<. Con Nora là nó thích cái món TÁT, VẢ lắm. Nó không có con mèo cùng độ tuổi để nghịch nên toàn đi tát c0n chihuahua thôi. Cho sang chơi đi:D, cho nó có bạn và thực hành món Tát cổ truyền!:-bd
Em vừa cho Ren uống thuốc xổ giun sáng nay, khoảng bao giờ thì tiêm cho thằng nhỏ là tốt nhất nhỉ để em vác nó sang chơi với Nora =)). Tiện làm mũi vacxin luôn :). Thấy gái xinh chắc đỡ đau nhiều :praying:.

:)) đúng là bé Nora nhà mình :)) nghịch ngợm không chịu được :)) anh Chien nhốt cẩn thận không nó làm gì em Chihuahua là em không đền được đâu :-ss

dạ đúng là em chụp bằng 5D mark II nhưng với lens 135 f2L cơ ạ :D chị ngudaymuon chắc là xem ở file exif của ảnh :D

bé Nora đang chữa bệnh :'( bạn nào muốn làm bạn thì ok nhưng sợ lây đấy nhé :'(