• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé nis nhà mềnh,mời các bác đánh giá.

bạn muốn nhận xét theo cách nào, sự thật hay là thế nào. ko nhẽ ng ta chê xấu ko đẹp thì bỏ đi ko nuôi ah, quan trọng là bạn yêu thương đối xử với nó thế nào và nó cư xử với bạn thế nào. xấu hay đẹp thì cũng đã nuôi rồi, ráng chăm e nó cho tốt, khôn ngoan khoẻ mạnh là tốt nhất, còn muốn có chó đẹp thì cần có thời gian tìm hiểu thì mới có đc bạn nhé. chúc cún bạn luôn khoẻ mạnh:D

Nhìn chú chắc cũng hiếu động lắm phải không vậy bạn ?:D
nó chạy nhảy suốt ngày bạn ạ

bạn muốn nhận xét theo cách nào, sự thật hay là thế nào. ko nhẽ ng ta chê xấu ko đẹp thì bỏ đi ko nuôi ah, quan trọng là bạn yêu thương đối xử với nó thế nào và nó cư xử với bạn thế nào. xấu hay đẹp thì cũng đã nuôi rồi, ráng chăm e nó cho tốt, khôn ngoan khoẻ mạnh là tốt nhất, còn muốn có chó đẹp thì cần có thời gian tìm hiểu thì mới có đc bạn nhé. chúc cún bạn luôn khoẻ mạnh:D
mình mới nuôi loại này lần đầu nên chưa biết gì nên muốn hỏi xem cún nhà mình dáng dấp,mặt mũi có ổn ko ý mà,thank bạn nhiều

mình sẽ nói 1 số ý kiến nha, góp ý thôi ko có ý gì khác.
thứ 1 : mình thích nó về màu sắc, đen vàng, có chút xíu trắng, coi như cũng là tam thể. cái này thích nhất
thứ 2: tai hơi to, làm mất cân đối so với cái đầu, tai to còn đầu hơi bé
thứ 3: mõm dài và quá to
thứ 4: mắt hơi bé, ko to tròn, nên làm cho khuôn mặt ko đc sáng
thứ 5: phần ngực nở rộng, eo thon tóp lại thế kia giống chó phóc
Nói chung theo mình (theo ý kiến riêng của mình, kiến thức có hạn, còn ngoài ra nhờ các cao thủ chỉ thêm) thấy giống 1 con phóc nhìu hơn là chihuahua. Những đặc điểm trên phù hợp và giống với chó phóc nhiều hơn. Nhưng thôi đã nuôi rồi đã quen và yêu thương thì mình cũng vẫn đối xử tốt với nó, rồi từ từ kiếm con đẹp hơn, thân chúc cún bạn luôn khoẻ

rita

Mình đang thích có 1 bé giống như thế này. Nhìn giang hồ ghê. Chó chihuahua nuôi mấy con mặt giang hồ, tính hiếu động, đủa với nó thích lắm.

Tai càng to càng đẹp. Tai bé vậy là đẹp lắm rồi.
Mình lại thích chó chihuahua bụng hóp, eo ót thế này, không thích mấy con ục ịch.

mình sẽ nói 1 số ý kiến nha, góp ý thôi ko có ý gì khác.
thứ 1 : mình thích nó về màu sắc, đen vàng, có chút xíu trắng, coi như cũng là tam thể. cái này thích nhất
thứ 2: tai hơi to, làm mất cân đối so với cái đầu, tai to còn đầu hơi bé
thứ 3: mõm dài và quá to
thứ 4: mắt hơi bé, ko to tròn, nên làm cho khuôn mặt ko đc sáng
thứ 5: phần ngực nở rộng, eo thon tóp lại thế kia giống chó phóc
Nói chung theo mình (theo ý kiến riêng của mình, kiến thức có hạn, còn ngoài ra nhờ các cao thủ chỉ thêm) thấy giống 1 con phóc nhìu hơn là chihuahua. Những đặc điểm trên phù hợp và giống với chó phóc nhiều hơn. Nhưng thôi đã nuôi rồi đã quen và yêu thương thì mình cũng vẫn đối xử tốt với nó, rồi từ từ kiếm con đẹp hơn, thân chúc cún bạn luôn khoẻ
cám ơn bạn nhiều,mình mới nuôi lần đầu nên cũng ko rõ lắm về loại này.bạn nhìn hình có ước lượng đc tuổi của nó ko.chủ cũ bảo nó 1 tuổi nhưng mình thấy nó nghịch như trẻ con,đợt này có biểu hiện động đực nữa.