• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé nhà em đi phân đỏ liệu có sao không ạ :( em buồn lắn

petsh

bé Ben nhà em được 1 tháng rưỡi tuổi. Em thấy bụng bé phình to, nhưg k hiểu tại sao. Bé bỗng lười ăn vào tối qua, và sáng hôm nay đi phân đỏ. Bé vẫn chơi bình thường, nhưng lại rất hay đi vệ sinh. Em có hơi lo và đi mua cho bé thuốc bột đau bụng dành cho động vật, bé uôang xong 15p sau đi phân hơi đỏ và có 1 con giun :( đến h bé vẫn k chịu ăn, và em phải đè cổ ra cho uống sữa... không biết bé nhà em bị gì, và có thể sống được không ạ ?

langtu_yenthanh

Active Member
bé Ben nhà em được 1 tháng rưỡi tuổi. Em thấy bụng bé phình to, nhưg k hiểu tại sao. Bé bỗng lười ăn vào tối qua, và sáng hôm nay đi phân đỏ. Bé vẫn chơi bình thường, nhưng lại rất hay đi vệ sinh. Em có hơi lo và đi mua cho bé thuốc bột đau bụng dành cho động vật, bé uôang xong 15p sau đi phân hơi đỏ và có 1 con giun :( đến h bé vẫn k chịu ăn, và em phải đè cổ ra cho uống sữa... không biết bé nhà em bị gì, và có thể sống được không ạ ?
Đi phân đỏ là rất nguy hiểm e à. Đưa qua bác sỹ khám nhanh kẻo k kịp.

hung13033

Member
đi kiết ra máu lẫn với phân lỏng bạn đừng cho uống sữa thường mà phải là sữa tiệt chùng ko đường mới được cái nữa bạn chánh ko được để chó mất nước nhiều mua đường gluco về hòa ra cho chó uống kèm thêm orezol , ra hiệu thuốc thú y mua lấy 1 vỉ sanpet 1 ngày cho uống 2 lần mỗi lần 2 viên bạn làm ngay đi chó con sức đề kháng yếu lắm đấy

:( tội qá... em nhà mình lần trc cũng bị đi kiết .. thế là mấy liều thuốc đi ỉa dành cko ng` .. ông k chịu ăn :-ss thế là lăn qay ra ốm ... điịnh cko đi bác sĩ . mà nhà k có tiền nên cko em nó uống thuốc típ đêm hôm lăn dậy đi mau cháo cko ăn . để trên tay mới ăn =.= cực kì kiêu... ăn xog cko ún thuốc cực đắng .. thuốc màu trắng viên to .. vỉ màu đỏ chót :v ăn xog lại lăn ra ngủ đến tận 10h mới dậy thấy ông khỏe hẳn .. đi kiết cũng ít .. để để v. lau ngày .. phân cũng rắn đấy=))