• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Mecxi nhà mình. Loài Alaska Malamute xin được ra mắt cả nhà.

Sumi109

Member
Xin chào cả nhà. Em xin giới thiệu với cả nhà thằng bé Mecxi nhà em. Nó mới về nhà em được 2 hôm nhưng rất ngoan và nghe lời lắm. Nó là Alaska Malamute ạ, giống đực mới được 8 tháng nặng 35kg. Mầu lông nâu đỏ, mắt mầu hổ phách, 4 chân trắng. Vì đây là lần đầu em nuôi chó nên rất mong được các bác chỉ giáo và chia sẻ kinh nghiệm cho em về cách nuôi và dậy nó ạ.
rất vui khi được làm quen với mọi người :)
Dưới đây là 1 số hình ảnh của em nó em vừa mới chụp ạ :love struck:. Anh em cứ chém thoải mái nhé. Như vậy em càng có nhiều kinh nghiệm về loài này. :D

ken110

Member
đẹp wa!Mình kết mấy bé alaska mắt hổ phách, nhìn phê thật!!!
bạn mua ở đâu vậy?

đẹp quá đi mất. em này nhìn còn to nữa. to hết cỡ chắc khủng lắm. bạn mua ở đâu vậy để cho ae tham khảo

Sumi109

Member
đẹp wa!Mình kết mấy bé alaska mắt hổ phách, nhìn phê thật!!!
bạn mua ở đâu vậy?
Mình mua ở nghi tàm bạn ạ. Nhưng nó sợ xe máy, mình dắt nó chạy theo xe máy mà nó sợ cứ nằm ì xuống đất. dắt chạy bộ thì nó lại đi. Bạn có cách nào chỉ mình với.

Sumi109

Member
đẹp quá đi mất. em này nhìn còn to nữa. to hết cỡ chắc khủng lắm. bạn mua ở đâu vậy để cho ae tham khảo
Không biết đến khi lớn hết cỡ thì nó được bao nhiêu kg bạn nhỉ ?. Mình mua ở nghi tàm bạn ạ. Nhưng nó sợ xe máy, mình dắt nó chạy theo xe máy mà nó sợ cứ nằm ì xuống đất. dắt chạy bộ thì nó lại đi. Bạn có cách nào chỉ mình với.

thằng này đẹp ghê. Nó sợ xe máy có thể vì sợ mùi của xe bạn ạ.Bạn cho nó nằm gần xe, có mùi ống xả nhiều lần là sẽ quen thui. (Mấy ông dân tộc thiểu số _ Mường tè, Khơ mú xuống núi nhìn thấy SH,LX cũng sợ nữa là, cú luôn miệng nói : ngựa thành phố chạy nhanh quá.... :wall:)

thethidie

Oạch, Chó đẹp quá anh ơi.
Anh mua chó ở đâu và giá cả thế nào . SMS em với. 098 212 9339
Thanks anh

lê long

Member
chú alas này quá khủng khiếp...cũng gần bằng chú alas ở singapo rồi đấy..chúc mừng.

Không biết đến khi lớn hết cỡ thì nó được bao nhiêu kg bạn nhỉ ?. Mình mua ở nghi tàm bạn ạ. Nhưng nó sợ xe máy, mình dắt nó chạy theo xe máy mà nó sợ cứ nằm ì xuống đất. dắt chạy bộ thì nó lại đi. Bạn có cách nào chỉ mình với.
đâu tiên tập cho nó chạy theo xe đạp điện rồi mới chuyển sang xe máy bạn ah, tốt nhất là nhà gần công viên hay sân bóng nào đem ra tập là tốt nhất!;)

yoko1910

Member
chú alas này quá khủng khiếp...cũng gần bằng chú alas ở singapo rồi đấy..chúc mừng.
em ở singapore tầm 7x kg cơ ;)). Em này thì chắc sẽ được 50kg. Nhưng em nó quả là tuyệt đẹp.
Trước tiên bạn đừng cho em nó tập chạy vs xe máy vội, cứ cho đi nó đi dạo bình thường với bạn ở công viên yên tĩnh ( đừng đi chỗ tối) rồi sau đó bắt đầu cho em nó chạy theo chủ và tăng tốc. Sau khi đã quen bạn dần dần có thể cho em nó chạy theo xe vô tư. Nhưng khuyên cáo là không nên cho chó chạy theo xe, rất dễ xảy ra tai nạ :(

lê long

Member
Mình mua ở nghi tàm bạn ạ. Nhưng nó sợ xe máy, mình dắt nó chạy theo xe máy mà nó sợ cứ nằm ì xuống đất. dắt chạy bộ thì nó lại đi. Bạn có cách nào chỉ mình với.
bạn mua của thoconlonton ah?..bạn mua bnhieeu vậy cho mình xin cái giá vào inbox nhé.hi

lê long

Member
em ở singapore tầm 7x kg cơ ;)). Em này thì chắc sẽ được 50kg. Nhưng em nó quả là tuyệt đẹp.
Trước tiên bạn đừng cho em nó tập chạy vs xe máy vội, cứ cho đi nó đi dạo bình thường với bạn ở công viên yên tĩnh ( đừng đi chỗ tối) rồi sau đó bắt đầu cho em nó chạy theo chủ và tăng tốc. Sau khi đã quen bạn dần dần có thể cho em nó chạy theo xe vô tư. Nhưng khuyên cáo là không nên cho chó chạy theo xe, rất dễ xảy ra tai nạ :(
đây là chó non mà đã được gần 40kg rùi, mình nghĩ nó cũng phải ngót nghét 60kg nếu nuôi tốt.

rickky38

Member
cún nhà bạn đẹp quá.................................................................:x :x :x

yoko1910

Member
đây là chó non mà đã được gần 40kg rùi, mình nghĩ nó cũng phải ngót nghét 60kg nếu nuôi tốt.
Đúng là sẽ lên đc 60kg nếu nuôi tốt, nhưng nuôi tốt ở đây mình nghĩ chỉ phương tây mới đáp ứng được :). 20kg cho chó non 8 tháng tuổi trở ra không phải dễ, trừ khi mecxi chỉ có khung xương đã 40kg thì 60kg là chuyện chắc chắn.