• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo tây cần tìm chủ.

ara131

Tình hình là nhà mình thường không ở nhà thường xuyên nên không thể chăm sóc bé mèo được, cứ gửi người này người nọ hoài.
Bé mèo này vốn của một thương gia người Nhật sang đây làm ăn, quý nó lắm nên xách nó từ bên đó sang Việt Nam,. Nhưng lúc trở về thì bên Việt Nam không có cơ quan kiểm dịch động vật nên không thể mang nó lên máy bay được nên để lại cho mình. Mình không rành về giống mèo, mà nghe người ta nói nó thuộc giống mèo Ai Cập, thôi ai rành về mèo thì cho (bít) biết nhé. Mình nuôi nó cũng được vài tháng rồi, đặt tên nó là Mít. Mít là thái giám đã 2 tuổi nhé, có passport và sổ khám bệnh đàng hoàng, hồi trứơc sang nặng chừng 8kg, nhưng giờ đi phiêu bạt riết nên mi nhon còn khoảng 5 kg. Thích bắt gián, thích leo cầu thang, biết đi vệ sinh đúng chỗ. ,
Em nó hơi có yêu cầu sống cao một tý. Chỉ ăn đồ ăn khô cho mèo, và phải có chậu đi vệ sinh riêng bằng cát thơm, thích tắm nước nóng. ngoài ra, da ua, sữa em ăn tất, còn cơm thì không ăn. Đồ nghề của em gồm máng vệ sinh, lồng, tô để đồ ăn còn cả.
Nói thanh lý thì rất tội nghiệp em ấy. Nhưng mình không muốn tặng vì sợ Mít sẽ bị sống trong những điều kiện không đảm bảo, nó sướng quen (rùi) rồi mà nên mình để lại em nó giá 500k nhé. Ai thực sự (iu) yêu quý Mít và có khả năng nuôi Mít thì nhắn cho mình nhé. Mình Hải 0906778838. Mình ở quận 6.
Hình em nó nè: mọi người vào nhà toàn hết hồn tưởng mình nuôi hổ, nhưng nó cực hiền nhé, chỉ hơi quậy kiểu con nít (thui) thôi.

Đừng dùng ngôn ngữ chat trên diễn đàn, Ara nhé! - Mod Phù Dung

anhbob

Member
Tiếc quá, mình ở HN cơ, chẳng có cơ hội để nuôi em rồi. Chúc bé mau tìm được chủ mới nhé.

Phu Dung

Moderator
Em mèo này đã được bạn Moceva nhận nuôi rồi. Do diễn đàn bị mất dữ liệu nên bị nhảy cóc qua mất các post nói về chuyện đó :D

my_lucky

Active Member
tiếc nhỉ, trước đây 8 kg mà bây giờ em nó chỉ còn có 5 cân, híc! phí quá

heiza! bác Moceva có thể update hình em nó đc ko ạh? hic hic, 8kg thì đúng là hổ rồi chứ mèo gì nữa ^^

moceva

Member
update hình .....

Hôm nay nó ù lên tí rồi, chắc khoảng 6kg nhưng chưa chụp ảnh mới, bạn xem ảnh lúc mới về 1 tuần nhé, ô gạch nhà mình kích thước là 60cm x 60cm bạn ạ, bạn so ra là biết ngay kích thước em nó....
.

.

.

.

.
heiza! bác Moceva có thể update hình em nó đc ko ạh? hic hic, 8kg thì đúng là hổ rồi chứ mèo gì nữa ^^

chunchin

Member
TRông giống bunbin nhà mình quá! Dễ thương thật. Mong bé sớm có chủ mới