• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo bị lệch cấu trúc xương miệng!! Cần tư vấn :((

minlk91

Mình đã thấy thằng Múp có vấn đề nhưng hôm nay bs Chiền nói mình mới thực sự lo lắng :((. Vì là lệch xương hàm dưới nên khi bé thay răng thì sẽ có nhiều răng chèn lên nhau :broken heart:!!!! Bs Chiền bảo có thể là do phối giống cận huyết :worried: mà mèo thì mình mua của nhà bà Hảo! Đến lúc ngủ bé miệng ngậm cũng không hết :(! Thật sự bây giờ mình rất mong mọi người tư vấn :(:)((.

Sheryl

Active Member
Đâu có cách nào, không biết mèo có đeo niềng được như người không :(. Nhưng chắc là không :(.

minlk91

Bây giờ mình chỉ cần giải quyết vấn đề mấy cái răng thôi! để làm sao chúng không chèn lên nhau và bé có thể ngậm được miệng khi thay răng :((

thuthu

Member
Thế hậu quả của việc này là gì, chỗ thì răng chen chúc chỗ thì k có răng à, lúc sinh hoạt có những bất tiện gì, có nguy hiểm gì đến tính mạng của bé không? Hóng tí, mong được các pro giải đáp.

minlk91

bây giờ bé mới 2 tháng nên răng ngắn! chưa có gì bất tiện trong sinh hoạt! nhưng bs Chiền nói lớn lên 1 răng nanh phía dưới sẽ chồi lên hẳn mồm. không khép được miêng. 1 răng nanh trên sẽ bị chèn bởi răng con phía dưới :((.
Múp ơi! chị thương mày :((.Có khi là phải nhổ răng rồi trông răng thật! Nhưng không biết ở VN có ai làm cái này không ạ?

ckh0nda

Mình đã thấy thằng Múp có vấn đề nhưng hôm nay bs Chiền nói mình mới thực sự lo lắng :((. Vì là lệch xương hàm dưới nên khi bé thay răng thì sẽ có nhiều răng chèn lên nhau :broken heart:!!!! Bs Chiền bảo có thể là do phối giống cận huyết :worried: mà mèo thì mình mua của nhà bà Hảo! Đến lúc ngủ bé miệng ngậm cũng không hết :(! Thật sự bây giờ mình rất mong mọi người tư vấn :(:)((.

http://postimage.org/image/1dtq0x8tg/
Bé su nhà mình cũng bị như vậy nhưng không biết làm sao...:(:)(:)(( có bạn nào giúp được ko ? trả lời mìh vớj (đau lòg ghê ).:-ss:-ss

bizonzon

Active Member
Mèo của mình nguyên cái hàm dưới trề ra so với hàm trên khoảng gần 1cm, nanh hàm dưới gần như chìa hẳn ra khỏi môi trên. Mèo luôn luôn trong tình trạng miệng không thể ngậm khít, lưỡi thè dài. Chẳng có vấn đề gì. Miễn bé vẫn ăn uống được. Mình nghĩ mọi người không cần lo lắng đâu, quá lắm thì nhổ răng. Nanh của mèo dùng để xé thịt sống, mèo nuôi trong nhà giờ có ăn thịt sống nữa đâu, nên không phải lo.

hochilinh

Nếu cái răng nào thấy bất tiện thì nhổ nó đi bạn ạ. Người cũng thế mà.