• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Lulu bị ốm nặng

cun0206

Member
Mọi người ơi bé Lulu bị ốm rồi em thương bé lắm. trước đây em nuôi bé lulu rồi mang bé đi ở nhà gì ở vì nhà gì rất yêu mèo. nhưng hôm nay bạn em về nói bé lulu bị rách mắt rồi. em thương quá mọi người ơi:(( giờ bé phải ở chỗ bác sĩ rồi 5 hôm nữa bé mới được về. Bác sĩ nói không biết bé có giữ được mắt không nữa.Mọi người ơi em phải làm gì bây giờ. bé lu giờ gầy lắm mấy đứa em em khóc sưng cả mắt lên rồi:(( :(( :(( :((

Cún Mèo

Member
Ít ra thì em cũng đã đưa Lulu đến bác sĩ, em nên năng qua bác sĩ thường xuyên để kiểm tra sức khỏe của Lulu, và ở bên cạnh Lulu nữa...

Quan trọng là đảm bảo mạng sống cho Lulu, sau khi bé khỏe thì bé sẽ nhanh chóng hồi phục thể trạng thôi em ạ.

Mèo của chị bị làm sao chị cũng hay khóc. Khóc là phương pháp tốt để giải tỏa nỗi buồn khổ mà em. Cố gắng chăm Lulu nhé.

cun0206

Member
em cám ơn chị. bé lulu về nhà rồi chị ạ. giờ bé cũng đỡ hơn nhiều nhưng bé bị sút cân nhiều quá em thương lắm

khổ thân thằng bé, thế nó có sao không hả cháu? tình hình sức khỏe của nó giờ thế nào rồi? nó vẫn ở với em cháu hay cháu nuôi cả 3 đứa vậy? lâu lâu rồi chẳng gửi ảnh lũ mèo cho cô gì cả

A3k8DongAnh

Lu nó vẫn hơi mệt mỏi nhưng vẫn muốn đi chơi, tình hình sức khoẻ nhìn chung là ổn rồi. Hôm qua nó về từ chiều đến đêm ăn tận 5 bữa mà vẫn đòi thêm, cháu không hiểu tại sao. Cháu sợ nó bệnh nên ko cho ăn thêm nữa.