• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé labrador mới của em

em mới mua một chú cún mới chú là giống labradorDog Eye là 1 chú nhóc 3 tháng tuổi.Chú cún này mới có 3 tháng mà bự quá trời luôn:hypnotized: em đón bé về với giá 6tr đó rứơc bé về là sạch túi luôn:(( .Sợ nhất là bé lu6 lâu là bị kích động lên chạy như điên:((
Muốn cho mọi ngừoi coi hình lắm nhưng ko biết gửi hình lên:wall::wall::wall:

tina90

Member
Bạn có thấy cải hình có biểu tượng hai em chó và mèo đứng cạnh nhau ko có chữ guier hình ảnh đó ấn vào đó rồi thấy dòng chọn tập tin hình ấn vào browse vậy là post dc rồi mà :D.

mrailen

Member
lâu lâu kíck động chạy như điên,đâm loạn xạ,không biết phanh là gì,gây tai nạn rồi bỏ chạy là chuyện bình thường vì lab là loài ưa hoạt động,bạn thử dắt đi dạo 1 ngày khoảng 15-20 phút xem có hết cuồng chân không,hehhe,đã bị cắn mất đôi dép nào chưa ????

lúc nào nó cắn bạn ném thật mạnh cái dép vào mồm nó đấy ,ko lo chết đâu chiều nhiều nó quen thân ,cứ dạy đi và mua cho nó 1 cái gân bò mà gặm ( pet shop bán đầy ) ,chúc cún luôn khỏe

Mr Lab

Member
Mà sao không thấy hình bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii? Vào đi vào lại mãi để đc ngắm mà k tháy cái chi

lâu lâu kíck động chạy như điên,đâm loạn xạ,không biết phanh là gì,gây tai nạn rồi bỏ chạy là chuyện bình thường vì lab là loài ưa hoạt động,bạn thử dắt đi dạo 1 ngày khoảng 15-20 phút xem có hết cuồng chân không,hehhe,đã bị cắn mất đôi dép nào chưa ????
Thân chào bạn.
Bạn làm ơn thay hộ mình cái Avata của bạn có được không?. Nhìn cái hình đó không có thiện cảm bạn ơi.

Được rồi tối nay mình sẽ gửi hình bạn chờ nha ,mình chưa gửi hình bao giờ ko biết có gặp trục trặc ko nữa nếu có mong các bạn thông cảm nha bé chưa tắm dơ lắm bạn ơi hay là để em tắm xong rồi mình cho coi nha

Xin lỗi các bạn nha nhà mình mới chuyển nên bây giờ mới lên được mình sẽ cho các bạn coi hình em nó

lúc nào nó cắn bạn ném thật mạnh cái dép vào mồm nó đấy ,ko lo chết đâu chiều nhiều nó quen thân ,cứ dạy đi và mua cho nó 1 cái gân bò mà gặm ( pet shop bán đầy ) ,chúc cún luôn khỏe
Chó nhỏ ngứa răng cắn phá là bình thường. Đối với nó không có khái niệm giày dép, cũng không phân biệt được đôi mới với đôi đã cắn. Đánh chó chỉ làm nó sợ chứ không bao giờ dạy được chó, đó là nguyên tắc khi huấn luyện, các bạn thấy các nước Châu Âu, Mỹ...người ta dạy chó có bao giờ đánh đâu ( đánh là còn bị phạt, đi tù ý chứ) mà con nào con đấy đều khôn và rất ngoan. Quan niệm đánh đập, chửi mắng khi chó làm sai là hoàn toàn sai lầm.

Đối với chuyện này bạn có thể hướng sự chú ý của nó sang vật khác, ra petshop mua cho nó quả bóng nhựa bên trong có chuông kêu leng keng về, lúc chơi đùa bạn dử trước mặt nó rồi ném cho nó nghịch, chỉ một lúc nó sẽ thích và chơi với quả bóng suốt ngày sẽ không cắn phá giày dép nữa đâu. Nhưng bóng nhựa vẫn có nguy cơ là khi hàm khoẻ sẽ cắn nát và nuốt, bạn mua quả bóng tennis, đảm bảo chó to cũng không thể cắn thủng ( chỉ có nhược điểm là dãi dớt dây vào bẩn thôi, chó chơi xong nên đem phơi nắng cho khô), và chó đang lớn có thể mua xương ống bò về, cạo hết thịt dính và rửa, làm sạch xương, cho dù vài tháng sau vẫn còn mùi bò nên chó rất khoái gặm, đừng mua xương to quá cũng như sứt mẻ ( chọc đâm vào lợi chó, xương ống bò rất cứng). Bạn làm như vậy chó sẽ chơi quen với đồ chơi của nó cũng như có chỗ để cắn, sẽ không phá nữa đâu. Và nhớ là đừng bao giờ đánh mắng chó nhé, nó không hiểu đâu. ( trước có bác nào trong box huấn luyện đã phải cầu cứu vì đánh con dachshund toe toét máu ra mà vẫn cứ không chừa thói xấu)

b4m4_b0y

Member
Hiện nay em nó đang tuổi nhớn vậy bạn hãy cho cún đi chơi thường xuyên , có thể cho ra bãi cỏ , vừa hoa cho cún nô đùa ... Việc ngứa răng thì khắc phục bằng cách lấy mấy đôi tổ ong cho nó gặm đỡ buồn mồm :D ... Nên nhớ , mỗi lần bé bị kích động hay hoảng loạn nhớ giữ chặt nó rồi vuốt nhẹ là ổn thôi !!! ... nhớ chú ý tới trọng lượng của cún nhé !!! :D