• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Ki gần 3 tháng tuổi nhà em! (Alaska lai GSD)

Còn 5 ngày nữa là tròn 3 tháng tuổi, càng lớn bé càng hung, giỡn với chó lớn bị cắn đau mà vẫn thích giỡn. Hay cạp đồ vật, cạp luôn vách tường và vách xi măng. Thỉnh thoảng cạp em nữa chứ. Bé ăn khỏe và cân nặng hợp lý. Em thắc mắc là làm sao cho bé bỏ tật cắn bậy. Mọi người chỉ em cách up ảnh, em sẽ up ảnh cho mọi người xem.>:D<

NgoTinh

Member
Ah`, lai GSD đó bạn, chó ở Gò Công Tiền Giang fai ko bạn.

Mua giá nhiu thế. CHúc mừng cún mau ăn chóng lớn.

NjDo

Member
có màu của GSD đó bác :))

vãi cái chứ kí bạn bên trên :-h:-h:-h:-h:-h

Trời ơi sao tự nhiên đêm nay mắt bé sưng húp và ra rèn quá chừng tội nghiệp quá :(( Ko bít có dính care ko nữa :(( Bé cũng hay đi vệ sinh lung tung lắm. Nhưng được cái là ko đi ở chỗ ngủ. Mắc là chạy ra khỏi ổ làm 1 cái rồi vào ngủ tiếp.

Bimm bim

Member
Hihi đàn bé này còn có 1 người anh em mặt đen nữa này :x Mà mắt bé sao rồi bạn? Bạn đưa bé đi khám chưa vậy ?

Mr.Kutjt

Iêu vậy xD lúc nào nó cắn bậy thì bạn trả vờ hét to lên kêu đau íh, xong tát nhẹ vào mõm em nó. Mấy lần thôi là hết ngay, mà đừng tát đau vz nhiều quá, nó ghét bạn luôn đấy

Haha, bé này tên gần giống em Ky nhà mình.....nhìn hay quá....chúc bé khỏe mạnh nha....:D:D:D:D...Đúng là nó nhìn mặt rất ngố...hê hê...

Em mua thuốc nhỏ mắt cho bé, 1 ngày là khỏi, nhưng em vẫn nhỏ mỗi ngày 1 lần cho chắc, mắt vẫn còn rèn. Mà sao em cho ăn nhiều mà bé ko ăn cơm, chỉ ăn tí thức ăn. Trưa em khuấy 1 ly sữa ông thọ cho ún, tối thì 1 trứng vịt lộn. Thế mà 3 tháng mới có 4 kí lô
:(( em phải làm sao tăng cân cho bé đây??

Lúc nào bạn rảnh thì cho em nó chạy nhảy tự do thoải mái, hoặc chơi ném bóng với nó để cún được vận động, mua cả men tiêu hóa cho nó uống nữa, là nó sẽ ăn khỏe :D Sữa ông thọ bạn pha loãng thôi nhé. Chúc cún mau lên cân >:D<>:D<

rickky38

Member
em này nhìn hay hay nhỷ :D ko biết có thừa hưởng đc phẩm chất gì từ GSD ko :D

Bữa nay bé nặng cân hơn rùi.. Nhưng vẫn thích cạp vách tường xi măng, nghe nói bị thiếu canxi, bổ sung canxi bằng cách nào vậy các anh chị??