• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé Khói yêu thương nhà tớ

loveminem

Member
Trước mình có một bé mèo màu đen xinh ngoan đáng yêu. Do sơ xuất rơi từ tầng3 xuống may bé không sao. Mình chủ quan cứ nghĩ bé sẽ sợ. Đến 1 ngày bé rơi từ tầng 4 xuống. Vậy là bé không ở với mình nữa. Bạn che chắn cẩn thận nhé. nhất là chỗ khu vực cầu thang ở hàng lang liên thông giữa các phòng. không nên vắt thứ gì trên lan can. Vì các bé mèo rất hay nghịch và vờn ở những nơi đó. do quá vui nên không để ý là bé đi nơi khác ở đấy. bạn cẩn thận nhé. Chúc bé ăn béo tròn !
Một vài lời tâm sự gửi bạn !
Hix cảm ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ rút kinh nghiệm và để í bé nhiều hơn :-< Nhiều lúc cứ nghĩ là bé sợ không dám mon men nhưng lơ là 1 cái là rất nguy hiểm, nhất là mèo tây không được lanh lợi. Khéo phải làm cái gì rào chắn hết các ban công mất :-S