• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Husky của em mọi người chỉ bảo giúp!

Ms Linh

Member
Em bé Husky em mới có duyên được nuôi!! :D Mong các anh chị xem hộ em em nó thế nào? :love struck:!

Ko thể nào chụp đc ảnh nếu không xích em ý!! Trộm vía em ý rất nghịch, nghịch kinh khủng và ăn cũng tốt ạ!! :D >:D<

phamhuyhoang

Active Member
Ni cô Linh Thích Đủ Thứ! hết toydog giờ chuyển sang cả husky nữa hả em ??nhìn mặt em nó có thái độ không hợp tác cho lắm em ạ ^_^

Ms Linh

Member
nó láo lắm ý!! em sắp cưới mà chân tay em sứt sẹo vì nó! :( Em còn đang nhắm em Collie nữa cơ!! Đủ bộ mấy em này là em mãn nguyện!! :D :blusshing:
Mà anh đã xem nó rồi mà không cố phát biểu cho em vài câu, trông nó thế nào? :(

phamhuyhoang

Active Member
anh đã nói bên trên là thái độ nó không hợp tác mà em ^_^ nhìn em ...nó đẹp một cách hoang dã .hehe!em còn phải khổ với nó nhiều lắm đó ,cứ sáng sớm nó lại hát rất hay...theo cá nhân anh nghĩ thì em hợp với phốc sóc và collie hơn.

Husky nào mà chả nghịch, cún nhà em này nhìn mặt giống hệt cún nhà anh, nhưng chắc nhớn hơn tý.

Ms Linh

Member
anh đã nói bên trên là thái độ nó không hợp tác mà em ^_^ nhìn em ...nó đẹp một cách hoang dã .hehe!em còn phải khổ với nó nhiều lắm đó ,cứ sáng sớm nó lại hát rất hay...theo cá nhân anh nghĩ thì em hợp với phốc sóc và collie hơn.
Em thấy bảo giống này không minh cho lắm!! giờ nó đang bé thì em chả biết, nhưng em hy vọng nó sẽ là con thông minh nhất trong số những con không thông minh cho lắm!! :))
Chồng em nuôi đấy, chồng em thích nó!! Còn em thì sẽ chăm fox sóc với Collie! Sáng nay em tắm cho con này mà quá đánh nhau! Sợ thật, nó 3 tháng mà thế này nó lớn chắc em tổn thọ quá!! :)) =))

Anh thấy mọi người bảo bé quá không nên tắm mà chỉ nên lau người thôi. Về thông minh thì nó xếp thứ 46 trong danh mục được xếp hạng, với lại đấy chỉ là lý thuyết, còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm.

TRUNG_ND

Member
trông cái mặt ghét thật.cô chủ lam gì em nó mà no lườm gớm quá.chúc hay ăn chóng lớn.

phamhuyhoang

Active Member
dù sao con cún của chồng nên sớm muộn gì nó cũng bị ngược đãi ^_^ hiện nay Linh chưa lấy về chứ lấy chồng xong thì ...chồng và chú husky ra chung một chỗ ngủ thôi ^_^ thái độ không hợp tác mà ^_^

Ms Linh

Member
Anh thấy mọi người bảo bé quá không nên tắm mà chỉ nên lau người thôi. Về thông minh thì nó xếp thứ 46 trong danh mục được xếp hạng, với lại đấy chỉ là lý thuyết, còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm.
Nó bẩn kinh khủng nên hôm nay trưa có nắng em tắm cho nó luôn!! Nuôi trong nhà mà nó bẩn thì sợ lắm!! :D

Ms Linh

Member
dù sao con cún của chồng nên sớm muộn gì nó cũng bị ngược đãi ^_^ hiện nay Linh chưa lấy về chứ lấy chồng xong thì ...chồng và chú husky ra chung một chỗ ngủ thôi ^_^ thái độ không hợp tác mà ^_^
Mà em thấy lạ là tại sao nó ko hợp tác với em!! Thật ra để chụp được mấy ảnh này em phải để 1 đống thức ăn trên tay nhử nó thì nó mới chăm chăm nhìn ra cho em chụp!! Nhưng công nhận em này chả biết tạo dáng gì cả!! :))
Mà khổ thân em này cực nhớ!! 3 tháng thôi anh ạ, mà bị em cho ăn đòn liên tục, đập bôm bốp mà nó vẫn láo!! Tội của nó là cái tội dọa chị Bon, nó như thế, chân to thế mà cứ chồm chồm vào con Bon!! Em tức khí em oánh tất!! :blusshing: :))

Dạy dần dần em à, Siberian khó dạy hơn Malamute, nó còn bé, khỏe mạnh, nghịch được, ăn được là tốt lắm rồi. Riêng về độ tập trung thì con này kém hơn Malamute, còn về độ lỳ lợm thì đúng là hơn Malamute 1 bậc :D

phamhuyhoang

Active Member
Mà em thấy lạ là tại sao nó ko hợp tác với em!! Thật ra để chụp được mấy ảnh này em phải để 1 đống thức ăn trên tay nhử nó thì nó mới chăm chăm nhìn ra cho em chụp!! Nhưng công nhận em này chả biết tạo dáng gì cả!! :))
Mà khổ thân em này cực nhớ!! 3 tháng thôi anh ạ, mà bị em cho ăn đòn liên tục, đập bôm bốp mà nó vẫn láo!! Tội của nó là cái tội dọa chị Bon, nó như thế, chân to thế mà cứ chồm chồm vào con Bon!! Em tức khí em oánh tất!! :blusshing: :))
híc chồng chưa cưới của em nhìn thấy cảnh cún cưng bị đánh thế này thì...sẽ trả thù cho mà coi. sau này collie của em hoặc phốc sóc mà rụng hết lông thì thủ phạm là chồng em đó.hehe! ah! đánh cún thôi nha.đừng ghét cún lại đánh chủ là em bị mang tội vũ nữ đó nha