• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Happy xin chào cả nhà!

Linhmu_93

Active Member
e bé nhìn hơi giống giống e Bống nhà chị Bông Ngố nhưng lông sọc còn e bống là lấm chấm!
Bé Happy đi tất nhìn yêu thế! lại còn tất cao cổ chứ ;;)

Meo_queen

Member
bé iu wa c a. bé cũng dc hon 1 tháng rùi c nhỉ? xinh đáo để nhất là bộ lông........ mau ăn
chóng nhớn nào ........

maihuongt91

Member
Mình cũng không biết Happy lai mèo gì. Cái đuôi thì ngắn tủn, quắp xuống giống cái lưỡi câu, người cũng ngắn, chân thì cao lênh khênh, mắt bé có màu xanh và có bộ lông rất đẹp.
nghi ngờ là đuôi chìa khóa nha...mèo mà có đuôi chìa khóa là cực kì may mắn, quý tướng đó chị ơi ( em đọc trên mạng thấy thê :D:D )

luuly78

Member
ÔI yêu quá đi mất,ảnh bạn chụp bé đúng ngày sinh nhật của tớ,bé đáng iu và nghịch thế,dám tò te cào cấu nghịch với cả chó cơ àh. Bé lớn nhanh khỏe mạnh bé nhé . Chụt chụt :-*:-*[/QUOTE
Chúc mừng sinh Nhật hatran nhé! Bé Wishley sắp về với bạn chưa? Khi nào bé về nhớ up ảnh cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé!

hitokiri

Member
ui, bé iu thế, chân dài wá :d lông càng lúc càng đẹp nhỉ

Chị mina cười tươi thế, quảng cáo colgate được rùi đó ^^

luuly78

Member
bé iu wa c a. bé cũng dc hon 1 tháng rùi c nhỉ? xinh đáo để nhất là bộ lông........ mau ăn
chóng nhớn nào ........

Cám ơn bạn nhé!. Bé Happy được hơn tháng rồi. Hôm mình đón bé từ nhà hitoriki ( 16/07) thì bạn ấy nói bé được khoảng 20 ngày. Bé ngoan, ham ăn và thích chơi dây điện, phá chi Mina và ngich ngơm lắm!

luuly78

Member
ui, bé iu thế, chân dài wá :d lông càng lúc càng đẹp nhỉ

Chị mina cười tươi thế, quảng cáo colgate được rùi đó ^^

Chưa ngủ hả em? Chị đang soạn cái hợp đồng nó đang ôm chân chị gặm nè! Bây giờ leo cầu thang giỏi lắm rồi, biết đi tìm chị Na và Mẹ nữa....

NhimCoi

Member
Hic, coi mấy cái ảnh bé Happy, mẹ Happy cho con ăn no căng tròn cả bụng ra thế???
Happy bé vậy mà biết leo cầu thang rồi à? giỏi ghê, chả bù cho Zen bây h mới bắt đầu biết leo cầu thang, trước thì chỉ biết xuống, không biết lên ^^!

beheoxinhxan

Active Member
Ôi, ôi, ôi. Bộ lông Happy đẹp tuyệt. Lúc nào mình cũng ước có 1 em mèo có bộ lông thế này. Trông khá giống với em mèo nhà bạn mình

luuly78

Member
Ôi, ôi, ôi. Bộ lông Happy đẹp tuyệt. Lúc nào mình cũng ước có 1 em mèo có bộ lông thế này. Trông khá giống với em mèo nhà bạn mình

Oh! giống ghê! Bé Happy chỉ khác đôi chân đi tất trắng! Beheoxinhxan biết không? Lần đầu nhìn thấy Happy là mình mê luôn rồi. Khi ấy nick hitoriki có tất cả 03 chú mèo để cho. 02 chú mèo vàng trắng màu vàng, trắng kia đã được 02 tháng tuổi, ăn cơm giỏi rồi, còn Happy thì răng còn chưa nhú ( 20 ngày tuổi) vậy mà mình vẫn chọn bé. hihi....... Cám ơn bạn đã quan tâm tới Happy nhé! Chúc bạn vui.

luuly78

Member
Các Mẹ ơi! Lúc đầu mang Happy về nghe hitoriki nói là mèo cái nên cứ đinh ninh là như vậy, hôm nay đọc bài phân biệt giới tính mèo và coi hình vẽ thì Happy là 01 chàng đực rựa 100%. Mình sẽ up hình cho các mẹ xem giúp có đúng không nhé! Giờ thì tên Happy có vẻ hơi con gái mất rùi hihi........

yeupeo91

Member
khiếp khiếp 2 người mẫu ảnh kìa.....có sàn chụp riêng âm thanh ánh sáng đầy đủ nha. ;)) yêu thế ko biết....Nhìn phát zồ lên đc ý...Tớ đang muốn có 1em quá mà chưa thấy ai cho...buồn wa'.:(:(:(:(:(:(

luuly78

Member
Ảnh mới của Happy đây các mẹ, Happy gần được 02 tháng rồi. Bé ăn ngoan, sạch sẽ và lớn nhanh như Gióng vậy đó. Bấy giờ chỗ nào bé cũng leo trèo, cào cấu, cắn xé.... Răng bé sắc lắm, cắn tay thì đau chảy cả nước mắt. Vậy mà Ông xã mình năm yên cho nó gặm tha hồ... Chui vào trong áo, lại chui ra, cắn áo, cắn tay và gậm lông chân nữa ha ha.....

D(ây là ảnh cuộc chiến giữa 02 chú Mèo

luuly78

Member
Còn đây là mấy tấm ảnh bé đi chơi và ăn trưa.

Gru... đang ăn cơm chụp cái gì mà chụp

Còn tấm này ( Con là con trai hay con gái vậy mấy mẹ? )

Boo09

Member
hehe bé Happy xinh quá....nhìn bộ lông này theo mình biết có thể là mỹ lông ngắn , y như con bé hổ nhà mình :x:x cũng vằn như thế , vằn đều 2 bên mình có 1 hay đường chạy dọc cơ thể....Bé Happy nhà bạn có vằn 2 bên và trắng ở phần bụng , rất đẹp :) hehe hôm nào mang con hổ nhà mình qua giao lưu , cho bé biết có bạn :-* mà không biết happy có quậy không....chứ bé hổ nhà này quậy lắm , sểnh mắt 1 tí là chui vô sọt rác lụm giấy ra cắn...rồi còn mang đồ ăn mèo tha ra cho bé cún nhà mình =)) chưa kể khoái gặm lá cây dứa lắm , hôm nào gặm xong là miệng toàn mùi dứa :)) .....
à mà nói nãy giờ quên mất tiêu , nhà luuly ở đâu thế ??? bé hổ nhà này vừa tròn 3.5th , đang trong giai đoạn phát triển....lớn hơn nữa chỗ vằn sẽ lớn ra , trông mainly lắm :p

luuly78

Member
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Nhà mình ở thủ đức, ngay cho nhà thờ Fatima Bình Triệu. Bé Hổ của bạn cũng dễ thương ghê. Hổ lớn hơn Happy khoảng 2 tháng. Hai đứa nó gần giống nhau màu lông và 02 cái chân sau dài quá khổ nhỉ? Happy chân to lắm! nghịch ngợm vô cùng...

Boo09

Member
Đây....bé Happy sau này có thể lớn lên như hình 2 bé này

Thèo mình được tìm hiểu thì mỹ lông ngắn có rất nhiều loại vằn và màu , nhưng đẹp nhất vẫn là vằn vòng đều hay là từng mảng đều 2 bên...còn có nhiều bé vằn ngang từ đầu đến đuôi , vằn và đốm...

Nhưng vằn như kiểu bé Happy và Boo nhà mình hay bé hổ là rất đẹp , có thể đi thi show , còn vằn khác thì không chuẩn và có thể hơi giống mèo ta một tí....đề mình post hỉnh bé hổ nhà mình và boo để happy biết mặt bạn bè cùng giống hehe....

Mình xin lỗi luuly vì nói hơi nhiều , nhưng vì boo đam mê dòng này lắm , nên một phát là đam mê nó trỗi dậy , không dừng được...Dòng này bộ lông rất mềm , êm và rất mượt....có gì cho boo xin nick yh , muốn trao đổi với luuly quá...:)) xin lỗi luuly lần nữa nhá , vì mới thấy happy là bắt đầu vui mừng không nổi rồi , đt qua bên bk lôi bạn lên mạng nhìn hình Happy.....À...thêm 1 điểm nữa....theo như tài liệu cfa thì bé happy có thể là American bobtail...