• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé gái KIKI nhà tớ xin ra mắt ACE,mọi người zô đánh giá nhé

Bé gái nhà tớ tên là KiKi tớ mới mua của 1 thành viên trên Viet pet hôm nay là được 2 ngày rùi , cứ ngỡ là lâu lắm ^^.Bé được 15 tháng j đấy ,cân nặng thì hem bik >"< tớ ko ôm nó lên được .Bé này rất ngoan,rất hiền, bảo j nghe đấy ,đỡ mất công huấn luyện ghê ^^!.Các bạn xem rồi đánh giá giúp tớ bé này nhé , mà con này buồn cười lắm trước khi nằm xoay xoay có khi đi lại 3 -4 vòng 1 chỗ rồi mới nằm , nhìn "đểu" lắm Dog Eye,hiện tại bé đang salơ đã bỏ qua lần salo đầu :-bd, chắc 2-3 hôm nữa cho nó đi cặp kè :D,
hình em noá :) chụp ko được đẹp lắm các bác chém nhẹ tay thui nhớ ^^;;)

Xin vui lòng không sử dụng ngôn ngữ chát, ngôn ngữ @ khi viết bài tham gia diễn đàn.

em KIKI này có màu lông giống Becgie nga wa hen, em này thuộc loại to con, nhìn khuôn mặt thấy rất lanh lợi, mà chó cái trước khi nằm mà đi 2 ba vòng chứng tỏ em này rất khôn đấy. chúc mừng bạn có cô nàng dể thương và thông minh ,

chicken

Member
chỗ chụp ảnh nhìn quen quen, có phải ;à mỹ đình 2 ko hả chị, em ko nhầm thì còn 1 con bé nữa

Rexcouple

Member
Xin chúc mừng Huyentracy !!! Kiki có khuôn mặt đẹp , dễ gần ... Chắc em nó là một GSD thân thiện !

úi!con GSD nhà bạn đẹp ghê,ban may mắn thật,đặc biệt là em cún nhà bạn may mắn hơn cả là có 1 cô chủ xinh thật,hì

Boyhn8x

Member
ui chú GSD này đẹp quá.Đầu mặt nhìn rất đẹp ,rất lanh lợi, bạn nên tìm cho em nó 1 ông chồng đẹp zai vào :d ,hình như bé này chưa huấn luyện chụp thế đứng phải không ?.Đuôi bé này dài vừa tới đất ,thêm tầm 1-2 Cm nữa thì đẹp luôn.Khi nào đi off tại hồ Thuyền Quang hy vọng sẽ gặp bé GSD này , mọi người cùng giao lưu.Chúc bé kiki luôn khoẻ mạnh và xinh đẹp như cô chủ :)

Chậc chậc , cả chủ cả chó đều đẹp ghê , đi off đi bạn chắc chắn các phó nháy sẽ chụp ti tút cho mà xem hihi

khanhtungbk

Member
Mình xin mạn phép chấm điểm nhé bạn Huyền ^^ Kiki được 8 điểm còn chủ của nó được 9 :D:D:D

hiện tại mình đang tập cho bé thế đứng chuẩn của GSD mà có vẻ hơi khó khăn.Tại cứ đứng cạnh nó là nó ngọ ngoậy ko yên,lúc đứng cạnh nó thì nó lại ngồi xuống , kéo chân sau nó thì quay đầu lại liếm tay mình,chắc mình phải tập cho bé mấy động tác cơ bản ban đầu , nằm , ngồi .Rồi mới tập tư thế đứng , hơi muộn nhưng ko sao.Hay các bậc tiền bối có cách nào hay hay tập thế đứng cho chó đã lớn thế này rồi ko ah,chỉ bảo thêm cho em mới.

Rexcouple

Member
hiện tại mình đang tập cho bé thế đứng chuẩn của GSD mà có vẻ hơi khó khăn.Tại cứ đứng cạnh nó là nó ngọ ngoậy ko yên,lúc đứng cạnh nó thì nó lại ngồi xuống , kéo chân sau nó thì quay đầu lại liếm tay mình,chắc mình phải tập cho bé mấy động tác cơ bản ban đầu , nằm , ngồi .Rồi mới tập tư thế đứng , hơi muộn nhưng ko sao.Hay các bậc tiền bối có cách nào hay hay tập thế đứng cho chó đã lớn thế này rồi ko ah,chỉ bảo thêm cho em mới.
Bạn cần cho Kiki vận động trước khi tập đứng cho em nó !

dunghpengineer

chủ nào tớ đấy ,thật xứng -chúc bạn có một chú chó dòng cũ lanh lợi - nhìn mặt là biết rùi,trông chú cún cũng biết nó kén .....lắm đó,cô chủ nhỏ ạ !

Thanh_arch

Member
Úi Úi các bác cứ thấy cô chủ xinh xinh là xoắn hết cả vào hề hề.
Các bác xem tấm ảnh thứ 2 ấy, đấy mới là chủ cún thì phải mà hình như cũng là chủ của "ấy" thì sao...
To Khanhtung: chú chấm điểm chuẩn phết nhỉ?:-bd:-bd:-bd

anh Thanh_arch chỉ được cái nói đúng , chó này em mua , mà đang salơ nên mẹ ko cho để ở nhà , gửi tạm nên cho bạn ý nuôi hộ , được cái cả 2 cùng yêu chó.

duylinhdhnt

chào người bạn phương xa.Chó bạn dễ thương đó chứ.Chừng đó tuổi là huấn luyện được rồi đó.Ở Hà Nội có trường huấn luyện mà,bạn gửi nó đi 1 thời gian.Mình ở xa quá nên tự huấn luyện thôi.Gắng chăm em nó cho tốt nhé.Chúc chủ và chó ngày càng dễ thương xinh đẹp.hihi Chào từ thành phố biển nha trang ra đến Hà nội...

Oh mình chỉ muốn huấn luyện các mệnh lệnh đơn giản thui bạn ah , thao khảm trên viet pet thì có rất nhiều điều bổ ích rùi ,học của các bậc tiền bối đi trước mà :).Còn kiki là chó Cái nên mình cũng ko muốn cho em ý vào trường.

Oh mình chỉ muốn huấn luyện các mệnh lệnh đơn giản ( thui ) thôi bạn ah , thao khảm trên viet pet thì có rất nhiều điều bổ ích (rùi ) rồi ,học của các bậc tiền bối đi trước mà :).Còn kiki là chó Cái nên mình cũng ko muốn cho em ý vào trường.
Bạn tham khảo trên VIETPET có rất nhiều điều bổ ích rồi, học các bậc tiền bối đi trước thì không nên sử dụng ngôn ngữ chát và ngôn ngữ @ bạn nha. Ví dụ như các từ được đóng trong ngoặc. Vậy mong bạn lưu ý .

Bạn tham khảo trên VIETPET có rất nhiều điều bổ ích rồi, học các bậc tiền bối đi trước thì không nên sử dụng ngôn ngữ chát và ngôn ngữ @ bạn nha. Ví dụ như các từ được đóng trong ngoặc. Vậy mong bạn lưu ý .
em sẽ cố gắng sửa ah.Có điều như thế là bình thường mà anh , đâu có gì đâu nhỉ :worried:.Anh khắt khe ý :worried:

em sẽ cố gắng sửa ah.Có điều như thế là bình thường mà anh , đâu có gì đâu nhỉ :worried:.Anh khắt khe ý :worried:
Mình không khắt khe với ai cả, đây là quy định, nội quy chung của diễn đàn, chứ không phải do tự nhiên mình đặt ra. Vậy mong bạn thông cảm và hiểu cho.

anh Thanh_arch chỉ được cái nói đúng , chó này em mua , mà đang salơ nên mẹ ko cho để ở nhà , gửi tạm nên cho bạn ý nuôi hộ , được cái cả 2 cùng yêu chó.
cái bạn ấy sướng quá hen vừa được nuôi chó đẹp, vừa được cô chủ xinh. tội nghiệp cho mình cũng yêu chó như ai mà không ai gửi muốn tìm 1 em GSD mãi mà chưa xong. hiii huuu huhu